What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Trung Quốc

Status
Not open for further replies.
Hình như hết tháng 9 là trở về chế độ cấp Visa bình thừong đúng không các bạn? Hy vọng tháng 10 thì xin phát được ngay.

Đang đau đầu nhất là cái vụ visa này, nếu nước bạn Trung Hoa vẫn quyết giữ chính sách visa 7 ngày thì thời gian sít sao quá. Mà mình không hiểu nếu visa có thời hạn 7 ngày thì có tính cả ngày nhập cảnh không? Mình thấy nhóm đi Trương gia Giới nhập cảnh ngày 30, xuất cảnh ngày 6, tính ra là 8 ngày là sao? Bạn nào biết chỉ giùm mình với

Trên Visa ghi là 8 ngày bạn ạ. Vì thế vào và ra không thừa không thiếu ngày nào.
Khi hỏi thông tin thì là 7 ngày, nhưng thực tế lại là cho 8 ngày.

Mà đoàn đi Tân Cương (đã khởi hành) cũng lấy được visa 1 tháng đó, không phải chỉ 7 ngày đâu. Giá cũng 75 USD

ui da, sao phí visa đắt đỏ vậy các bác?
Nếu xin miễn thị thực theo kiểu đi công tác thì khi đi bụi có gặp rắc rối phiền toái gì không hả các bác?
Ai biết xin chỉ giáo! Đa tạ, đa tạ!

Bác cứ thoải mái dùng hộ chiếu công vụ để nhập cảnh, sang đó rồi thì bác đi cv hay đi bụi hay muốn đi đâu mái thoải, nói chung hộ chiếu chỉ trình ra mỗi lúc qua cửa khẩu với lên máy bay thôi mờ, trừ khi bác làm gì bị công an hỏi han
Thế là bác đỡ được ối tiền đấy, bọn em làm visa sau đoàn TC kia có mấy ngày mà giá là $80, đau lòng kinh lên được X(

Bạn Zim có PM cho tớ về vụ CTC, nhưng tớ xin trả lời ở đây luôn.

Hiện nay chúng tớ có 10 người, đi ngày 18/10 về tầm 28/10: 11 ngày, chi phí tầm 20tr, đi Nga Mi - CTC - Hoàng Sơn - Vũ Nguyên.

Tớ không public ở trên Phuot vì tớ tự thấy sức mình không dẫn đoàn đông đi được, tiếng Trung của tớ ở trình độ tối thiểu, nếu so sánh với tiếng Anh thì chắc nó ở tầm sờ triem lai B. Mấy lần trước đi đoàn đông đều có bạn có tiếng Trung rất tốt đi cùng, lần này thì không. Tớ rất lo, he he...bây giờ tớ đã lo rồi...đi 1-2 người không thành vấn đề, đi đông lại khác hẳn. Tớ cũng đi nhiều rồi, đoàn đông và có bạn biết tiếng Trung tốt cũng xảy ra nhiều vấn đề khó giải quyết.
Thế nên...hik hik...

vừa hết cái para thì chắc visa về như cũ. Nhưng anh Tàu này cũng như nhà mình, phải có văn bản gỡ cái văn bản cũ còn không thì cứ như thế....:)

Tớ nghĩ khi bạn likemoon đã quyết định close danh sách thì cũng không nên làm khó cho bạn ấy.

Như chuyến đi Trương Gia Giới của bọn tớ vừa rồi, đi 4 người là tiện nhất, vì phòng ốc dễ dàng. Năm người là khó hơn trong việc chỗ ở, nhưng rồi cũng giải quyết ok.

Nhưng cũng may là 5 người thì đi taxi ở vùng đó vẫn ok. Nếu 6 người thì chắc chắn là không thể được, mà bắt buộc phải 2 xe.

Trong trường hợp bạn likemoon có lẽ cũng vậy. Với 10 người các bạn có thể chia phòng dễ dàng (5 phòng đôi; hoặc 2 phòng 3 hai phòng đôi), đi taxi 2 xe 5 người. Giả sử thêm 1 người thôi, việc đi lại taxi sẽ lập tức khó hơn nhiều.

Theo tớ không nên gây khó cho bạn ấy nhiều quá.

Thanks bạn Chitto, thực ra tớ chỉ định 1 nhóm 8 người, như thế là ổn nhất, nhưng cuối cùng đi 10 người để mua vé máy bay giá rẻ theo đoàn. Hiện nay trên TTVN box du lịch đang có 1 nhóm đi CTC, hình như xuất phát cùng thời điểm, có 1 bạn là lưu học sinh ở Thành Đô, hiện đang ở Thành Đô cũng tham gia. Hình như sẽ off vào 1/10, bạn thử join với các bạn ấy xem sao.

Sorry, tớ thực là lực bất tòng tâm :).

Ct cua likemoon co di nui THANH THÀNH, rùi qua TIBET, SHANGRILA... hấp dẫn quá trời. Mình thiệt là... xui xẻo quá, bị làm kẻ đến sau

Ct cua likemoon co di nui THANH THÀNH, rùi qua TIBET, SHANGRILA... hấp dẫn quá trời. Mình thiệt là... xui xẻo quá, bị làm kẻ đến sau

Ah, thế thì bạn ko xui xẻo lắm đâu vì tớ đã thay đổi lịch trình rồi :D, bây giờ vào các vùng người Tạng rất khó, TQ vẫn đang phong tỏa không bán vé cho người nước ngoài. Ở Tân Cương cũng thế, tình hình cũng bất ổn và không bán vé cho người nước ngoài đi Kanas và Kashgar. Chuyến này chúng tớ đi Nga Mi - CTC - Hoàng Sơn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,928
191,777
Latest member
giothuong2k
Back