What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Trung Quốc

Status
Not open for further replies.
Có vẻ đi hơi vòng vòng, mất thời gian nhỉ? Có thể đi thẳng từ HN-NN-Thành Đô ngay trong ngày đầu tiên. Thấy thời gian chết khá nhiều trong lịch trình. Thời gian dành cho điểm 2 địa điểm cốt lõi nhất là CTC và Nga Mi thì lại quá ít. Nam Ninh và Quảng Châu thì còn nhiều cơ hội để quay lại vì đây là nơi quá cảnh của nhiều tuyến du lịch.
Mình góp ý : nếu bay từ CTC về Thành Đô sớm thì đi Nga Mi ngay trong buổi trưa luôn. Dành thời gian khám phá Nga Mi vì Nga Mi cũng khá rộng, 2 ngày cũng không hết. Theo lịch trình này thì nhóm của bạn chỉ có buổi chiều và buổi tối cho Nga Mi. Như thế là quá ít.

Dù gì cũng book vé rùi, chúc các bạn đi vui vẻ và may mắn (beer). Đi về nhớ post topic nhé.

Vâng ạ, tour này hoàn toàn ko có giá trị tham khảo cho mọi người. Em đi qua QC theo lời mời của bạn và ở lại đó thăm bạn 1 hôm. Bạn em đặt tour từ QC cho em, đi theo tour thì ko được thoải mái bằng tự đi rồi! Vì không tìm được ai đi cùng nên em bất đắc dĩ phải như thế này. Ngày cuối là bay về QC nên cũng có gần 1 ngày chơi Nga mi bác ạ! Em đang nghiên cứu để kiếm thêm cái ngày họ bay HL - TD ở lại chơi thêm CTC cho đã. Cảm ơn bác vì đã góp ý. Em cũng hi vọng các chuyến đi trong tương lai sẽ có bè có hội để ko phải đi tour nữa!

Theo tư vấn của jzgly.com thì năm nay những ngày đẹp nhất để xem lá vàng lá đỏ tại CTC là 18-22/10.
Lên diễn đàn phuot.com bỗng dưng thấy mọi chuyến đi đều trở nên thú vị vì có bao nhiêu người quan tâm, góp ý, chia sẻ kinh nghiệm. Người đi thì háo hức, người ở thì cũng háo hức chờ tin :D. Vui thật!
Vậy là ngày mai đội quân đầu tiên đã đi chinh chiến rồi, cả nhà cùng dzô cái để lấy khí thế nào (beer) ! Chị Jenny cũng chuẩn bị đi thôi ;)

Giờ này chắc nhóm Cửu Trại Câu của Vịt troi và PeterPan đã về đến nhà bình an rồi.
Năm nay chưa đi được nên đang nôn nao chờ thông tin, tường thuật và hình ảnh chia sẻ của các bạn lắm. Mừng cho chuyến đi thú vị và thành công của các bạn. Thân

Đoàn mình đã về tới Việt Nam an toàn và nguyên vẹn :D.
Chắc phải chờ thêm ít ngày mới có thể chia sẻ những thông tin và ảnh về chuyến đi.
Cửu Trại Câu thực sự là đẹp tới sửng sốt...

...Cửu Trại Câu thực sự là đẹp tới sửng sốt...
xem chừng các thành viên mình đi Cửu trại chuyến rồi quá mệt mỏi, chưa kịp phục hồi sức khỏe lại nên để bà con chờ báo cáo hơi lâu, ngày 15/11 này có mấy anh bạn rủ đi tour Cửu trại chụp ảnh nên đang trông chờ thông tin của bạn PeterPan và Small Leaf xem tình hình còn lá vàng lá đỏ nước xanh biêng biếc...để quyết định đi theo 1 chuyến , nếu tình hình thu tàn rồi chắc đành để năm sau Sửng sốt vậy...cho xem ảnh đẹp nóng hổi với các bạn ơi!

Cửu Trại Câu đúng là đẹp cực kỳ, màu sắc mê hoặc lòng người với rừng cây, màu lá, mặt nước và không gian. Đúng là đoàn mình đi nhiều thật nhưng cũng mang quá nhiều kỷ niệm và ý nghĩa trong chuyến đi này.
Vui lắm, về nhà mệt với cả đống công việc nhưng tâm trạng thì vẫn chưa thoát khỏi chuyến đi chơi này.
@bác Tu ẩn: em sợ 15/11 thì lá đã không còn đc như thời điểm từ 16-26 đẹp nhất trong năm rùi... nước thì chắc là vẫn xanh thui thì đó là đặc trưng của vùng rùi. Bác có máu đi thì về share thêm thông tin cho anh em phượt bác nhỉ

Cả đoàn của PeterPan và hanoiwelle đều đang vật vã trở về với cuộc sống bình thường sau khi tới được thiên đường Cửu Trại Câu. Vì vậy, chắc phải khất mọi người thêm ít hôm nữa. Bọn mình sẽ cố gắng chia sẻ thật nhiều thông tin và hình ảnh.
Bác tu ấn: cháu e là thời điểm bác tới thì lá vàng, lá đỏ đã rụng hết rồi. Rừng cây ở Cửu Trại Cây thay lá rất nhanh, có khi chỉ trong 1,2 ngày và thường thì chỉ tập trung vào giai đoạn cuối tháng 10 và đầu tháng 11 hàng năm. Nếu thực sự kết, bác vẫn nên lên đường vì vẻ đẹp mỗi lúc một khác, quan trọng là sự cảm nhận của mỗi người ra sao mà thôi. Còn nếu bác vẫn muốn được sửng sốt vì những sắc màu Cửu Trại Câu thì có lẽ bác nên chờ thêm tới thời điểm này của năm sau. Cháu tin là bác sẽ không phải tiếc nuối.

Báo cáo là mình cũng vừa làm 1 chuyến CTC - Nga My về lúc 1h sáng nay. Không biết phải dùng từ gì để nói về CTC vì nó quá đẹp, quá hoàn mỹ cả đoàn cứ hết ô rồi a suốt thôi. Mà đoạn đường từ Thành Đô lên CTC cũng cực kỳ ngoạn mục, đoàn mình có một cụ đã 85 tuổi nhưng vẫn không bỏ sót một cảnh đẹp nào và tự mình đi bộ lên đỉnh Nga My đấy, mình thực sự cảm phục cụ quá (trong khi thanh niên bọn mình thì cứ là thở phì phò :))

Thôi mình đành để năm sau đi vậy, lẽ ra đã đi chuyến 25/10 là vừa kịp thưởng thức nhưng do không còn vé máy bay nên bên Cty dời lại đi chuyến tháng 11 này thấy hơi trễ nên cứ lưỡng lự mãi, đành chờ xem ảnh của các bạn, cảm ơn nhiều lắm.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,935
191,783
Latest member
winnievmex
Back