What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Trung Quốc

Status
Not open for further replies.
từ Thượng hải bạn mua vé tàu cao tốc đi Hàng châu, thoải mái., khá nhanh, mất khoảng 2g thì đến Hàng châu, gia cả mình ko nhớ chính xác, để tìm lại đã. Hệ thống Youth hótel ở TH và HC đều rất ok, tiếng Anh khá,bọn mình vừa đi cách đây 2 tuần

Vé tàu TH- HChau là 63tệ, phòng dorm TH 50tệ/ người, hostel ở ngay bến Thượng hải, gần Nam kinh lộ, đi bộ có thể đến khu mua sắm Miếu thành hoàng

Hầu hết các hostel Youth, tiếp tân đều có khả năng sử dụng tiếng Anh tốt.
Giá cả thì tầm 35-50 tệ/ giường cho phòng Dorm
Nếu đi đông thì có thể thuê xe van (7-10 chỗ) đi tại phi trường, bến tàu, hoặc nhờ KS book giùm. Giá cả cũng hợp lý mà nhanh, biết thêm nhiều thông tin. Hoặc có thể nhờ chở đi loanh quanh gần đó.:D
Giữa các điểm du lịch lớn thì xe cộ ê chề. Tuy nhiên cần nghiên cứu kỹ lịch trình trước.
Chúc chuyến đi thành công bạn nhé (beer)

Phổ Đà Sơn là 1 hòn đảo nằm ở gần thành phố ZhouShan . 2 năm trước mình đi oto từ Thượng Hải đến Ninh Ba rồi chạy ra bến phà sang ZhouShan . Đến nơi ra phố biển của ZhouShan uống bia ăn hải sản , nhìn tàu đánh cá , nghỉ lại 1 đêm sáng hôm sau ra cảng đi tàu sang đảo Phổ Đà.
Leo trèo ngắm cảnh thăm chùa rồi đến chiều chạy ngược tàu ra ZhouShan.
Trên đảo cũng có mấy cái khách sạn nhưng toàn giá trên trời .

Đi Xishuanbanna thế nào?

Sorry tieng viet k dau vi post tu mobile.
Minh muon di tu sai gon den xishuanbanna roi qua luong phrabang Lao. Thoi gian khoang 10 ngay.
Anh, chi, em nha Phuot ai co kinh nghiem, thong tin thi chi giup cho.
Cam on nhieu.

Nếu cậu đi qua đường Lào trước rồi qua Xishuang rồi lại quay về Lào, như thế đi đường bộ nhiều rẻ hơn, còn kết hợp ra Hà Nội rồi qua Hà Khẩu thì cậu đi mòn đường rồi chắc chả cần hỏi, cứ đi thôi nhỉ :)

Cảm ơn moon. tình hình là muốn dành thời gian ăn chơi nữa nên chắc đi đường bộ hai chặng không nổi rồi. Có lẽ phải bay từ Lào về.
Đang tìm hiểu tiếp đường đi bên Trung Của Rấn mín thế nào. Ặc ặc chẳng thấy có thông tin gì đáng kể cả. :-(

Ah, LP Lào Cam Thái - Indochina có cái rất hay là guide về việc đi lại qua các cửa khẩu giữa các nước này, trong đó có cửa khẩu giữa Lào và Trung, tớ tưởng LP China có? Hôm nào alo tớ mang LP cho nhé, có cả guide về Xishuangbanna đấy.

Bao giờ bạn đi vậy? Mình cũng quan tâm.
Nếu bạn muốn bay chiều về từ Luang, thì chắc luợt đi nên qua Hà Khẩu. Nhưng bạn ở SG nên chắc luọt đi cũng lại phải bay ra HN nhỉ

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,939
191,786
Latest member
123bcomph
Back