What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Trung Quốc

Status
Not open for further replies.
Chào Bác. Hoan nghênh Bác đến với Thiên Tân. Em là hội trưởng chi hội lhs VN tại đại học Nam Khai tp Thiên Tân. Thiên Tân có rất nhiều điểm du lịch đẹp nổi tiếng như khu phố cổ văn hóa, tầu chiến sân bay, trường thành,v..vvv... rât nhiều điểm, nhưng nếu bác đi TT không thì phí quá bác nên đi cả BK rồi rẻ vào TT 3 ngày là đủ,,, rất hoan nghênh bác đến với Thiên Tân

Từ sân bay thiên tân có xe bus 10 tệ đi dến ga thiên tân 30 phút có một chuyến tầu nhanh đi bắc kinh giá 59 tệ 29 phút là tới rất nhanh. lên bắc kinh thì phương tiện đi lại bằng tầu điên ngầm 2 tệ xe bus 1 tệ.....

Chào Bác. Hoan nghênh Bác đến với Thiên Tân. Em là hội trưởng chi hội lhs VN tại đại học Nam Khai tp Thiên Tân. Thiên Tân có rất nhiều điểm du lịch đẹp nổi tiếng như khu phố cổ văn hóa, tầu chiến sân bay, trường thành,v..vvv... rât nhiều điểm, nhưng nếu bác đi TT không thì phí quá bác nên đi cả BK rồi rẻ vào TT 3 ngày là đủ,,, rất hoan nghênh bác đến với Thiên Tân

Wey, chào nancy,
Thế thì còn gì bằng, vậy bạn có thể nói một chút về những điểm du lịch tại TP này giúp mình được chứ? Về phương tiện di chuyển, về chi phí tham quan, ... Nhất là tại Wu Da Dao càng hay.
Mình muốn đi thử con tàu cao tốc nhanh nhất thế giới với tốc độ 330km/giờ, đi qua đoạn đường 120km chỉ mất 35 phút, muốn đi thử xe đạp 6 người và ăn cả bb Gou Bu Li nữa. Share thêm một ít ảnh về TP này càng hay.
Mình chờ thông tin hữu ích từ bạn.

Wey, chào nancy,
Thế thì còn gì bằng, vậy bạn có thể nói một chút về những điểm du lịch tại TP này giúp mình được chứ? Về phương tiện di chuyển, về chi phí tham quan, ... Nhất là tại Wu Da Dao càng hay.
Mình muốn đi thử con tàu cao tốc nhanh nhất thế giới với tốc độ 330km/giờ, đi qua đoạn đường 120km chỉ mất 35 phút, muốn đi thử xe đạp 6 người và ăn cả bb Gou Bu Li nữa. Share thêm một ít ảnh về TP này càng hay.
Khu du lịch phong cảnh nước Ý WUDADAO nổi tiếng với những cây cầu và kiến trúc nhà đậm sắc Italya.đi buổi tối thì tuyệt đẹp(vid có thêm công nghệ ánh sáng) nếu bạn đi vào mùa đông có thể đi trên dòng sông băng trượt băng dạo chơi trên mặt sông rất thú vị.
về tầu nhanh lên BK chính xác là chỉ đi có 29 phút thôi nhé.
Bánh bao Goubuli(狗不理)(dịch ra tiếng việt là" chó cũng không thèm") nổi tiếng nhưng mà không ngon,khong hợp khẩu vị với nhà mình.Ngày trước Từ Hy Thái hậu ngày nào bà ta cũngc ăn nên có tiếng từ sau đó.
đăc sản của thiên tân là hạt dẻ(栗子).. mahua(麻花)........

Wey, chào nancy,

WUDADAO không thu phí tham quan đâu nhưng du lịch ở thiên tân xe bus không tốt lắm tốt nhất là đi taxi hoặc tuktuk..xe bus trung bình la 1,5 tê/1 vé. có vé 2 tệ ,ở sân bay vào tp hoặc ga tầu là 10 tệ. bạn phải chuẩn bị tiền lẻ nhé,lên xe bus là không có trả lại tiền,từ bỏ tiền vào thùng vì không có người thu vé.điều này bác nên chú ý. bác có thể đi khu phố cổ văn hóa, nổi tiếng ở thiên tân(古文化街)WUDADAO(五大道) là khu phong cảnh châu âu với những cây cầu kiến trúc đẹp nếu đi nên vào buổi tối có hệ thống ánh sáng đẹp tuyệt.gần ga tầu thiên tân có cái đồng hồ to ơi là to phải goi là rất to bằng cả tòa nhà. có thể lên tháp truyền hình thiên tân tham quan giá vé la 50 tệ(天塔).

WUDADAO không thu phí tham quan đâu nhưng du lịch ở thiên tân xe bus không tốt lắm tốt nhất là đi taxi hoặc tuktuk..xe bus trung bình la 1,5 tê/1 vé. có vé 2 tệ ,ở sân bay vào tp hoặc ga tầu là 10 tệ. bạn phải chuẩn bị tiền lẻ nhé,lên xe bus là không có trả lại tiền,từ bỏ tiền vào thùng vì không có người thu vé.điều này bác nên chú ý. bác có thể đi khu phố cổ văn hóa, nổi tiếng ở thiên tân(古文化街)WUDADAO(五大道) là khu phong cảnh châu âu với những cây cầu kiến trúc đẹp nếu đi nên vào buổi tối có hệ thống ánh sáng đẹp tuyệt.gần ga tầu thiên tân có cái đồng hồ to ơi là to phải goi là rất to bằng cả tòa nhà. có thể lên tháp truyền hình thiên tân tham quan giá vé la 50 tệ(天塔).

Hi Nancy,
Bạn có chụp nhiều hình ở WuDaDao không? Nếu có share cho mình với. Thik mê tơi cái kiến trúc của nó.
Đi Thiên Tân thì mùa nào là đẹp nhất vậy bạn (khoảng tháng mấy)?
Tham quan các điểm tại đây thì khoảng mấy ngày là ok?
GH or hotel tại đó thế nào? Bạn có thể check giúp tớ được chứ, nhóm tớ 6 đứa
Cảm ơn bạn thật nhiều.

Nếu tháng 6 tới thì mình còn ở thiên tân chứ tháng 7 là về nhà rồi.k sạn cũng nhiều nhưng cũng phải 20USD/ 1phong 2 nguoi do.khong co GH đâu

Nếu tháng 6 tới thì mình còn ở thiên tân chứ tháng 7 là về nhà rồi.k sạn cũng nhiều nhưng cũng phải 20USD/ 1phong 2 nguoi do.khong co GH đâu

Không. Ý tớ hỏi là nếu du lịch Thiên Tân thì đi vào tháng mấy là đẹp nhất. Tất nhiên là nhóm tớ sẽ đi cả Bắc Kinh. Nhưng Thiên Tân là một nơi đáng đến trong hành trình của nhóm.
Thanks

Ngoài LP, bạn có thể tham khảo thêm thông tin chi tiết về Thiên Tân ở rất nhiều trang tiếng Anh của Trung quốc, ví dụ ở đây:
http://www.chinahighlights.com/tianjin/
Mùa này đúng là mấy thành phố bên đó hoa vẫn nở tràn. Mình cũng vừa xem trên mạng ảnh hoa trong Vườn Bách thảo Bắc Kinh chụp hôm 15/4/2010. Hoa đào, mai, tulip và các loại hoa khác bạt ngàn, đúng là mê li luôn.
http://english.cri.cn/6566/2010/04/15/902s563406_1.htm
http://www.beijingguide2008.com/beijing_botanical_garden/beijing_botanical_garden.html
Đúng là đi theo tour thật chán, mình đã đến Bắc Kinh rồi mà không được đến mấy chỗ này.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,941
191,789
Latest member
xoso66markets
Back