What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Trung Quốc

Status
Not open for further replies.
Nancy có thể PM cho mình nick YM hay skype khong?? Mình muốn hỏi bạn một số thứ. Vì ngày 21 này mình bay rồi. Đã chuẩn bị gần xong rồi. Còn một số thắc mắc nữa thôi.

Tks nhé

Các bạn cho hỏi, có nên ở homestay qua đêm trong Công viên Quốc gia Cửu Trại Câu không nhỉ (mặc dù biết là theo quy định thì không được rồi). Vì mình thấy trên mạng vẫn có quảng cáo và một số đồng chí khoai tây kể là vẫn được.

Năm ngoái, có một đoàn đi cùng thời gian với đoàn của PeterPan cũng đã ở lại trong Cửu Trại Câu mà không bị sao cả. Còn để chính xác nhất, ngay khi tới Cửu Trại Câu và đi qua khu làng của người Tạng, bạn nên tranh thủ vào hỏi luôn. Được hay không thì khi đó mới biết chính xác được, vì nhiều cái cũng còn tùy thời điểm và sự quản lý chặt hay lỏng nữa.

Các bạn cho hỏi, có nên ở homestay qua đêm trong Công viên Quốc gia Cửu Trại Câu không nhỉ (mặc dù biết là theo quy định thì không được rồi). Vì mình thấy trên mạng vẫn có quảng cáo và một số đồng chí khoai tây kể là vẫn được.

Ở cũng được , tiện nghi không được tốt lắm : 60 tệ/ phòng 1 đêm 2 giường và 30 tê/ 1 người cho bữa tối . Mình hỏi biết thông tin vậy thôi nhưng không ở vì nhiều lý do . Nhà trọ ở cuối làng :

Mình xin hỏi thêm là nếu ở trong làng Tạng như vậy thì có phải mua vé vào cửa ngày thứ hai nữa không? Liệu có bị kiểm tra vé không nhỉ?

Ga tầu hỏa thiên tân buổi sáng sớm.

sau một chuyến tầu nhanh 30 phút đến bắc kinh chúng tôi đến ga tầu điện ngầm ở bắc kinh để đi đến nơi làm việc :Đại sứ quán Việt Nam

bữa cơm của người làm ngoại giao.

đơn giản vậy thôi

các nhà ngoại giao trẻ

Last edited:
xin visa trung quốc độ mấy ngày thì xong hả mấy anh mấy chị ?

em đi kiểu phượt, vác balo rồi đi thôi ,tức là chả đi theo tour gì cả, chỉ có vé máy bay + giấy chứng nhận đặt phòng chứ không có thư mời/tour gì cả vậy có đủ điều kiện không

10 tháng 7 em về lại VN mà 16-17 tháng 7 bà con đi TQ không biết có xin kịp visa ko.

Xin Visa Trung Quốc 3 ngày làm việc là xong. Bạn qua Đại sứ quán Trung Quốc trên đường Hoàng Diệu.

Phô tô sẵn 2 bản hộ chiếu để có gì hình như nộp 1 bản và 1 ảnh 4*6, đến Đại sứ quán thì điền vào cái form xin Visa hoặc download sẵn form đó rồi điền vào là xong.

http://www.vietnamsunshinetravel.com/visa/chinavisa.html

Bạn vào đường link trên để down form xin visa và điền vào nhé!

Chúc bạn có 1 chuyến đi vui!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,957
191,791
Latest member
olivawedding
Back