What's new

Tìm bạn đồng hành xuyên việt tháng 10. 2009

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn, trong tháng 10.2009 mình dự định đi xuyên việt khoảng 2-3 tuần (nhiều hơn nữa mình không có thời gian :(). Nếu bạn nào cũng có dự định đi trong thời gian này, hy vọng có thể được làm bạn đồng hành.

Dự kiến:

Phương tiện: tàu lửa, xe đò

Lịch trình: Sài Gòn - Mỹ Sơn, Hội An - Huế - Phong Nha - Kẻ Bàng - Hoa Lư - Hà Nội - Hạ Long - Sapa. sau đó sẽ về Hà Nội rồi vào thẳng sài gòn.
(dĩ nhiên lịch trình có thể thay đổi nếu bạn đồng hành có ý kiến :) )

Có lẽ cái thread này được lập hơi sớm, nhưng vì là xuyên việt, thời gian không phải là ngắn lắm (các bác lão làng xin đừng cười em :"> ), kinh phí mình nghĩ có lẽ sẽ không ít, nên mình post sớm một chút hy vọng bạn nào chưa có ý định thì sẽ có ý định, lên kế hoạch và đủ thời gian để dành xiền :D.

Đa số các bác có lẽ đã đi mòn Việt Nam rồi nhưng mà với em thì đây là lần đầu, những nơi em đề cập ở trên toàn là những nơi em chưa đến bao giờ, mong các bác đừng cười chê.

Trong chuyến đi nếu mà được ở nhà dân xem người ta sinh hoạt như thế nào thì tốt quá, nhưng mấy nơi trên kia đa số là thành phố (du lịch) nên chuyện này coi bộ khó nên mình định, nếu không ở được nhà dân thì thuê khách sạn vậy. Đây giống một chuyến du lịch hơn là đi ngao du sơn thủy, tìm hiểu nhân tình thế thái, chiêm nghiệm cuộc đời, nhưng hy vọng mình sẽ tìm được bạn đồng hành :).

Vì là lần đầu nên không có kinh nghiệm, xin các bạn đi trước chỉ giáo, không biết là đi như vậy, kinh phí sẽ tốn hết khoảng bao nhiêu? nơi nào nên ở lâu một chút ? không biết hành lý nên đem theo vali hay ba lô thì tiện? ....

Một lần nữa xin các bạn đừng cười chê và mong được giúp đỡ. Xin cám ơn.

Last edited:
2 câu hỏi của bạn tớ ko có câu trả lời cho câu hỏi nào hết :shrug: thời tiết thì bạn hỏi các bác đi rồi vào quãng thời gian đấy, tớ nghĩ tháng 7 tháng 8 là mùa bão có mưa thì chắc mưa của bão. Xe thì ra mua xe tớ đi tớ bán cho chứ bảo mua đâu tớ cũng chịu =)) bạn mua để tớ có động lực lên 400 (NT):T:T

tình hình là Còi ở HN thì phải,chắc ship nguyên con xe vào tớ xỉu mất :D

Nếu dc tớ mua thật đấy.Tầm tết giao dịch ngay :)
à Còi xài BB dòng nào thế ? hic cái GPS của cậu là chạy trên con BB phải ko

hix, em mới đi về hồi tháng 3. giờ thấy anh kêu gọi đi nữa tự nhiên nước miếng chảy ròng ròng. :((

Last edited:
Bạn Niemand thân mến! Mình đang có công ty du lịch tại Q8. Rất thích đi du lịch bụi. Có lều du lịch mang theo và nhiều thứ khác nữa ... nếu bạn ở SG và thích phượt thì mình sẽ hỗ trợ nhóm. Nếu mình đi ko được có thể mình rất mong được tài trợ các bạn một vài thứ cần thiết.
Còn nếu bạn muốn đi du lịch thuần túy thì mình có thể book tour cho bạn với giá hợp lý mà đi hết đucợ những nơi bạn muốn. Rất vui nếu đi cùng các bạn trong chuyến này. có gì liên lạc với mình qua số 0976991292

Bạn Niemand thân mến! Mình đang có công ty du lịch tại Q8. Rất thích đi du lịch bụi. Có lều du lịch mang theo và nhiều thứ khác nữa ... nếu bạn ở SG và thích phượt thì mình sẽ hỗ trợ nhóm. Nếu mình đi ko được có thể mình rất mong được tài trợ các bạn một vài thứ cần thiết.
Còn nếu bạn muốn đi du lịch thuần túy thì mình có thể book tour cho bạn với giá hợp lý mà đi hết đucợ những nơi bạn muốn. Rất vui nếu đi cùng các bạn trong chuyến này. có gì liên lạc với mình qua số 0976991292

chà ,cho mình hỏi cái lều hay túi ngủ gấp lại có bự lắm ko bro
;),ngại mang theo mấy thứ đó lắm :D

Cám ơn bạn friendly nhé. Quan trọng là có người đi chung cắm trại mới vui, chứ có một mình, lạng quạng nửa đêm có em nào mò vào thì tiêu đời dzai à :D.

Tớ ném 1/2 cục đá được ko :) Thấy cũng khoái nhưng công việc thì chưa chắc được :)

Hoan nghênh.
Lịch trình cụ thể và chừng nào khởi hành chắc phải tới tháng 9 mình mới post lên được, giờ còn nhiều việc quá :D.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,928
191,777
Latest member
giothuong2k
Back