What's new

Tìm bạn đồng hành xuyên việt tháng 10. 2009

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn, trong tháng 10.2009 mình dự định đi xuyên việt khoảng 2-3 tuần (nhiều hơn nữa mình không có thời gian :(). Nếu bạn nào cũng có dự định đi trong thời gian này, hy vọng có thể được làm bạn đồng hành.

Dự kiến:

Phương tiện: tàu lửa, xe đò

Lịch trình: Sài Gòn - Mỹ Sơn, Hội An - Huế - Phong Nha - Kẻ Bàng - Hoa Lư - Hà Nội - Hạ Long - Sapa. sau đó sẽ về Hà Nội rồi vào thẳng sài gòn.
(dĩ nhiên lịch trình có thể thay đổi nếu bạn đồng hành có ý kiến :) )

Có lẽ cái thread này được lập hơi sớm, nhưng vì là xuyên việt, thời gian không phải là ngắn lắm (các bác lão làng xin đừng cười em :"> ), kinh phí mình nghĩ có lẽ sẽ không ít, nên mình post sớm một chút hy vọng bạn nào chưa có ý định thì sẽ có ý định, lên kế hoạch và đủ thời gian để dành xiền :D.

Đa số các bác có lẽ đã đi mòn Việt Nam rồi nhưng mà với em thì đây là lần đầu, những nơi em đề cập ở trên toàn là những nơi em chưa đến bao giờ, mong các bác đừng cười chê.

Trong chuyến đi nếu mà được ở nhà dân xem người ta sinh hoạt như thế nào thì tốt quá, nhưng mấy nơi trên kia đa số là thành phố (du lịch) nên chuyện này coi bộ khó nên mình định, nếu không ở được nhà dân thì thuê khách sạn vậy. Đây giống một chuyến du lịch hơn là đi ngao du sơn thủy, tìm hiểu nhân tình thế thái, chiêm nghiệm cuộc đời, nhưng hy vọng mình sẽ tìm được bạn đồng hành :).

Vì là lần đầu nên không có kinh nghiệm, xin các bạn đi trước chỉ giáo, không biết là đi như vậy, kinh phí sẽ tốn hết khoảng bao nhiêu? nơi nào nên ở lâu một chút ? không biết hành lý nên đem theo vali hay ba lô thì tiện? ....

Một lần nữa xin các bạn đừng cười chê và mong được giúp đỡ. Xin cám ơn.

Last edited:
Chào bác!
Cuối tháng tư sẽ có rất nhiều người đi từ M.Nam ra HN bằng xe máy, mình chơi với CLB Honda67 nên biết chắc điều đó.
30/4 là hội ngộ honda67 3 miền tại thủ đô HN nên mọi người sẽ đổ xô đi khoãng vài trăm xe.
Sau đó sẽ vi vu đông bắc >> tây bắc lun.
Nếu được bác tham gia cùng bọn mình cho vui.

Dĩ nhiên là mình muốn đi chung rồi. Thời gian lúc đó thì không thành vấn đề, vì mình sẽ nghỉ làm để vi vu 1 chuyến mà...;). Tuy nhiên không có xe 67 vậy có tham gia được không?

Ui chời, kinh phí vậy thì hơi bị dã man. Gia đình hoàn cảnh nên đành tích cóp chờ dịp khác vậy.
@2lúa: Tây Bắc tháng 3 có hoa mận rất đẹp, tui cũng đang định đi vào dịp đó, nếu khớp thì đi luôn cho vui ^^

Mình cũng phải để dành tiền từ bây giờ đấy bạn ạh. Hy vọng được đồng hành cùng bạn? Bạn cũng ở Sài Gòn chứ?

hic, kế hoạch đi xuyên việt năm nay thật sự bị phá sản rồi. miền trung bão lũ liên miên, rồi lại có công việc đột xuất chen vào, nên nếu có đi thì chắc chỉ đi ra miền bắc thôi. rất xin lỗi các bạn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,928
191,777
Latest member
giothuong2k
Back