What's new

Tìm bạn đồng hành xuyên việt tháng 10. 2009

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn, trong tháng 10.2009 mình dự định đi xuyên việt khoảng 2-3 tuần (nhiều hơn nữa mình không có thời gian :(). Nếu bạn nào cũng có dự định đi trong thời gian này, hy vọng có thể được làm bạn đồng hành.

Dự kiến:

Phương tiện: tàu lửa, xe đò

Lịch trình: Sài Gòn - Mỹ Sơn, Hội An - Huế - Phong Nha - Kẻ Bàng - Hoa Lư - Hà Nội - Hạ Long - Sapa. sau đó sẽ về Hà Nội rồi vào thẳng sài gòn.
(dĩ nhiên lịch trình có thể thay đổi nếu bạn đồng hành có ý kiến :) )

Có lẽ cái thread này được lập hơi sớm, nhưng vì là xuyên việt, thời gian không phải là ngắn lắm (các bác lão làng xin đừng cười em :"> ), kinh phí mình nghĩ có lẽ sẽ không ít, nên mình post sớm một chút hy vọng bạn nào chưa có ý định thì sẽ có ý định, lên kế hoạch và đủ thời gian để dành xiền :D.

Đa số các bác có lẽ đã đi mòn Việt Nam rồi nhưng mà với em thì đây là lần đầu, những nơi em đề cập ở trên toàn là những nơi em chưa đến bao giờ, mong các bác đừng cười chê.

Trong chuyến đi nếu mà được ở nhà dân xem người ta sinh hoạt như thế nào thì tốt quá, nhưng mấy nơi trên kia đa số là thành phố (du lịch) nên chuyện này coi bộ khó nên mình định, nếu không ở được nhà dân thì thuê khách sạn vậy. Đây giống một chuyến du lịch hơn là đi ngao du sơn thủy, tìm hiểu nhân tình thế thái, chiêm nghiệm cuộc đời, nhưng hy vọng mình sẽ tìm được bạn đồng hành :).

Vì là lần đầu nên không có kinh nghiệm, xin các bạn đi trước chỉ giáo, không biết là đi như vậy, kinh phí sẽ tốn hết khoảng bao nhiêu? nơi nào nên ở lâu một chút ? không biết hành lý nên đem theo vali hay ba lô thì tiện? ....

Một lần nữa xin các bạn đừng cười chê và mong được giúp đỡ. Xin cám ơn.

Last edited:
hi gem12s, hoan nghênh bạn tham gia. Hiện tại số người chắc chắn sẽ đi là 1 ( <--- mình :D ). Ở trên kia có hai bạn nói muốn đi, 1 bạn "ném nửa cục đá ", nhưng không biết các bạn đó có sắp xếp thời gian để đi lịch trình này được không, có lẽ vì cũng bận quá nên chưa ai nói gì từ khi mình post lịch trình sơ bộ lên hết :) . Hy vọng mọi người sẽ đi được. khoảng nửa tháng hay 1 tuần trước khi đi chắc mình sẽ chốt lại danh sách, mong rằng lúc đó sẽ có hơn 1 người trong danh sách tham dự :D.

Đọc nghe thấy ham qua tiếc là hem đủ tiền, chắc là phải dành dụm đây. Mình mới tham gia diễn đàn nên hơi lúa, cho hỏi 1 câu: đi như vậy 2 người 1 xe hay mỗi người 1 xe. Nếu tới lúc khởi hành mà có đủ tiền ( chắc cướp bank) sẽ tham gia

hi gh0st999, mình định đi bằng tàu lửa và xe đò chứ không đi bằng xe gắn máy :). Hy vọng tới lúc đi bạn sẽ tham gia được. :)

xuyên Việt

Tại sao mình không mang xe mày đi theo xe đò hay xe lửa. Khi đến nơi nào thì mình dùng xe máy để chu du. Nếu mệt thì để xe máy lên xe đò và đi tiếp...

Tại sao mình không mang xe mày đi theo xe đò hay xe lửa. Khi đến nơi nào thì mình dùng xe máy để chu du. Nếu mệt thì để xe máy lên xe đò và đi tiếp...

Như vậy thì rất mất thời gian và cũng tốn kém nữa.
Theo mình nghĩ hay nhất là cứ đi Xuyên Việt bằng xe máy một lượt. Xong lượt về quăng xe máy lên tàu lửa hay ôtô gửi về nhà. Còn thân chủ thì muốn bay, tàu hay ôtô gì đều được cả. :)

hic, dạo này bão với áp thấp nhiệt đới liên miên, không biết là miền trung xơ xác tới cỡ nào, còn cái gì để coi không nữa. cứ đà này thì tới lúc đi sẽ lại bão nữa, kế hoạch nhiều khả năng bị phá sản :((

Như vậy thì rất mất thời gian và cũng tốn kém nữa.
Theo mình nghĩ hay nhất là cứ đi Xuyên Việt bằng xe máy một lượt. Xong lượt về quăng xe máy lên tàu lửa hay ôtô gửi về nhà. Còn thân chủ thì muốn bay, tàu hay ôtô gì đều được cả. :)
thích ý này
hic, dạo này bão với áp thấp nhiệt đới liên miên, không biết là miền trung xơ xác tới cỡ nào, còn cái gì để coi không nữa. cứ đà này thì tới lúc đi sẽ lại bão nữa, kế hoạch nhiều khả năng bị phá sản :((

dạo này cứ bão liên miên

Mình đang lên kế hoạch tháng 3 hay tháng 4 năm sau (2010) sẽ đi Xuyên Việt bằng xe máy. Đi từ Sài Gòn ra Hà Nội. Đi Đông Bắc, rồi vòng qua Tây Bắc. Sau đó quay về Hà Nội, gửi xe lên tàu về Sài Gòn. Còn mình sẽ lên máy bay về cho khỏe.
Nếu bạn nào có y định tham gia thì chuẩn bị sắp xếp thời gian để đi cùng nhé. (BB)

Mình đang lên kế hoạch tháng 3 hay tháng 4 năm sau (2010) sẽ đi Xuyên Việt bằng xe máy. Đi từ Sài Gòn ra Hà Nội. Đi Đông Bắc, rồi vòng qua Tây Bắc. Sau đó quay về Hà Nội, gửi xe lên tàu về Sài Gòn. Còn mình sẽ lên máy bay về cho khỏe.
Nếu bạn nào có y định tham gia thì chuẩn bị sắp xếp thời gian để đi cùng nhé. (BB)

Chào bác!
Cuối tháng tư sẽ có rất nhiều người đi từ M.Nam ra HN bằng xe máy, mình chơi với CLB Honda67 nên biết chắc điều đó.
30/4 là hội ngộ honda67 3 miền tại thủ đô HN nên mọi người sẽ đổ xô đi khoãng vài trăm xe.
Sau đó sẽ vi vu đông bắc >> tây bắc lun.
Nếu được bác tham gia cùng bọn mình cho vui.

Ui chời, kinh phí vậy thì hơi bị dã man. Gia đình hoàn cảnh nên đành tích cóp chờ dịp khác vậy.
@2lúa: Tây Bắc tháng 3 có hoa mận rất đẹp, tui cũng đang định đi vào dịp đó, nếu khớp thì đi luôn cho vui ^^

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,928
191,777
Latest member
giothuong2k
Back