What's new

Tình yêu xe đạp, du hí các dịp cuối tuần (từ Hà Nội)

Chuyến đạp xe nhân dịp cuối tuần về xứ sở của hoa cải đã thành công tốt đẹp. Mọi người được thưởng thức cái không khí trong lành của gió sông Hồng, sự nên thơ của con đường đê với ngút ngàn chuối, sự e ấp, đằm thắm của những bông cải vàng và nét hoang sơ của những bông lau phất phơ trong gió. Hoan nghênh tinh thần tham gia của các mem Xuyên_rùa, Bọ Chét, Đi đây đó, cầu vồng 90… và cả Hoa Hướng Dương nữa. Mem này đã lọ mọ đạp 10km đến điểm hẹn nhưng do muộn mất 5 phút mà phải bỏ đoàn. Híc. Phê bình các bác cứ vào chém gió rồi lại chẳng đi làm cho những người muốn đi thì lại sợ đông quá. Âu cũng là kinh nghiệm cần ghi vào sổ sách cho những chuyến đi sau.
Hic. Nghĩ lại vẫn thấy tiếc. Chuẩn bị tinh thần xông pha vào vườn cải rồi lại bị bỏ rớt lại đằng sau. hic hic. lần sau em sẽ rút kinh nghiệm vậy. Bác chủ thớt ơi, lên lịch cho chuyến đi ngày 12/12 đi bác. Hôm đó em lại rảnh.

@ Xuyên rùa: Mọi người đều gọi lau thì anh cũng gọi lau cho mọi người dễ hiểu chứ thực ra đó là hoa của cỏ tranh. Loại này trong miền Tây nhiều lắm, họ còn cắt lá của loài cỏ này về lợp nhà nữa đấy.

@ Hoa Huong Duong: Đúng rồi, phải rút kinh nghiệm khẩn trương. Làm việc gì cũng phải đúng giờ giấc. Tuy nhiên nếu không thể đúng thì điều chỉnh lại cho đúng. Hè hè.

Xin phép cả nhà là tối nay em sẽ post ảnh cho mọi người xem về chuyến đi này vì hôm nay là T2 em bận quá. Cả nhà cứ chém đi rồi em hòa giải sau nhé. :D

Chuyến đạp xe nhân dịp cuối tuần về xứ sở của hoa cải đã thành công tốt đẹp. Mọi người được thưởng thức cái không khí trong lành của gió sông Hồng, sự nên thơ của con đường đê với ngút ngàn chuối, sự e ấp, đằm thắm của những bông cải vàng và nét hoang sơ của những bông lau phất phơ trong gió. Hoan nghênh tinh thần tham gia của các mem Xuyên_rùa, Bọ Chét, Đi đây đó, cầu vồng 90… và cả Hoa Hướng Dương nữa. Mem này đã lọ mọ đạp 10km đến điểm hẹn nhưng do muộn mất 5 phút mà phải bỏ đoàn. Híc. Phê bình các bác cứ vào chém gió rồi lại chẳng đi làm cho những người muốn đi thì lại sợ đông quá. Âu cũng là kinh nghiệm cần ghi vào sổ sách cho những chuyến đi sau.

Cơ mà muốn đi nhưng hem có xe đạp thì biết làm thế nào hả bác... Một là xe máy, 2 là đi bộ, 3 là ở nhà thôi... Chứ xe đạp thì không thể có mà đi được...

Ôi đọc topic này hơi muộn. Cuối tuần rồi e cũng lượn sang bên đó, nói chung đẹp nhưng cũng phải chai mặt tý ko thì bị mấy bà chủ vườn cải chửi táp mặt (cũng tại ý thức của mấy đoàn trc nữa). Chắc thỉnh thoảng phải hóng topic này : )

Re: Tình yêu xe đạp, du hí các dịp cuối tuần

Okie, mình cũng ở HCM. Vậy là có 3 người rồi nè hihi.
Chắc fai lập topic riêng Tinh yeu xe dap - Du hí cuoi tuan (Sai Gon) qua :))
Bạn nào thích đạp chung, đi với mình nha :)

Bạn catus_st: mình chưa biết bạn đi xe gì nhưng hàng tuần nhóm MTB bọn mình (cũng gồm khá nhiều thành viên trong phuot như BM, thehung, phuongnh và mình...) đều tổ chức du hí bằng xe độp, không độp xa thì độp qua PMH uống cafe, rãnh rổi thì đi Nhơn Trạch offroad, không thì đạp củ chi, lý nhơn, mã đà.
Wellcome bạn tham gia cùng với anh em tại đây
http://www.xedap.org/vb/forumdisplay.php?f=17

@yanakanj: Ừm, bị chửi nhiều lắm, phía bên quốc lộ họ còn rải cả... phân lợn để khỏi lội vào ruộng. Âu cũng đúng vì đó là chỗ làm ăn của người ta, là hoa cải giống ấy thế mà cứ dẫm lên cho nát bét thì còn gì là cải nữa. Thế nhưng đoàn anh đi thì lại khác, được bác chủ ruộng đon đả mời chào, bác còn làm theo yêu cầu để bọn anh chụp ảnh. Thế mới mấu chứ. Hề hề. Chú cứ sắm xe đạp rồi joi cùng bọn anh, đảm bảo chuyến nào cũng hay.

@chuotxautinh: Muộn còn hơn không mà bạn. Lịch thường kỳ là 21h tối thứ 5 hằng tuần, lượn lờ ngắm HN về đêm và uống nước ngô, ăn cá bò tại cầu Long Biên. Còn cuối tuần thì phải lên lịch cụ thể từ đầu tuần. Riêng tuần này thì thứ 5 mới có lịch cụ thể, nhưng dự đoán là tour khám phá đường đê Sông Hồng xuống tận Hưng Yên,buổi chiều quay về vườn cải phục vụ mấy chị em xinh đẹp.

@ Tuyetcuning: Cày mà không có trâu thì một là thuê hai là không làm ruộng nữa. Hì hì.

@ Dangkhoa: Máu đấy. Ước gì you ở Hà Nội

Trước hết la già xin lỗi chủ thớt cùng toàn thể các mem vì đã không tham gia được chuyến này mặc dù đã quyết tâm đặt cục gạch to tướng. Lý do thì vô cùng củ chuối nhưng chỉ dám tự trách mình. Tiếc lắm chứ nhưng sáng qua đúng là đạp còng lưng đến đầu cầu Long Biên đã là 7h30, biết là muộn rồi nhưng vẫn cố đứng đợi ở đó hy vọng có thể đón đầu được nhóm ở đó nhưng đợi mãi đến 8h mà chẳng thấy tăm hơi, bóng dáng ai cả lúc ấy mới nhớ ra là mình còn có thêm 1 cái lỗi nữa là chủ quan không hỏi xin số điện thoại của chủ thớt để liên lạc... híc... đành 1 mình 1 ngựa làm 1 vòng cầu Long Biên, rồi 1 vòng Bờ Hồ và ngậm ngùi quay xe về

@ La già: Chắc La già mải ngắm zai (hoặc ngắm gái) nên chẳng thấy tụi này đi rồi. Em đi con cuốc màu trắng, có 2 cái túi đằng sau, đội mũ bảo hiểm màu đỏ trắng. Cậu đi sau đi con MTB màu vàng từ A-Z mặc áo ấm, quần soóc đi dép tông, đội mũ bảo hiểm màu đen và trông rất men - ly. Tiếp theo sau là 1 cậu đi cào cào, mang baloo, đeo kính. Và tiếp theo nữa là 2 em mini và 1 em xe của Nhật (chẳng biết xe gì :D). Đúng 7h30 là xuất phát tại Nhà hát lớn thì tất nhiên lên cầu Long Biên chưa đến 8h rồi.

(em đoán là bác mải ngủ nướng nên không dậy được :)) )

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back