What's new

Tình yêu xe đạp, du hí các dịp cuối tuần (từ Hà Nội)

@ La già: Chắc La già mải ngắm zai (hoặc ngắm gái) nên chẳng thấy tụi này đi rồi. Em đi con cuốc màu trắng, có 2 cái túi đằng sau, đội mũ bảo hiểm màu đỏ trắng. Cậu đi sau đi con MTB màu vàng từ A-Z mặc áo ấm, quần soóc đi dép tông, đội mũ bảo hiểm màu đen và trông rất men - ly. Tiếp theo sau là 1 cậu đi cào cào, mang baloo, đeo kính. Và tiếp theo nữa là 2 em mini và 1 em xe của Nhật (chẳng biết xe gì :D). Đúng 7h30 là xuất phát tại Nhà hát lớn thì tất nhiên lên cầu Long Biên chưa đến 8h rồi.

(em đoán là bác mải ngủ nướng nên không dạy được :)) )

Cái này thị oan thị Kính thật nhé. Lý do la già muộn giờ là cô cháu gái mới sinh của la già bện hơi bác quá, cứ bắt bác phải bế trên tay, rời ra là nó khóc thét nên mãi không dứt ra để đi được chứ không phải ngủ nướng đâu, người già thường ngủ ít mà hehe...

Trước hết la già xin lỗi chủ thớt cùng toàn thể các mem vì đã không tham gia được chuyến này mặc dù đã quyết tâm đặt cục gạch to tướng. Lý do thì vô cùng củ chuối nhưng chỉ dám tự trách mình. Tiếc lắm chứ nhưng sáng qua đúng là đạp còng lưng đến đầu cầu Long Biên đã là 7h30, biết là muộn rồi nhưng vẫn cố đứng đợi ở đó hy vọng có thể đón đầu được nhóm ở đó nhưng đợi mãi đến 8h mà chẳng thấy tăm hơi, bóng dáng ai cả lúc ấy mới nhớ ra là mình còn có thêm 1 cái lỗi nữa là chủ quan không hỏi xin số điện thoại của chủ thớt để liên lạc... híc... đành 1 mình 1 ngựa làm 1 vòng cầu Long Biên, rồi 1 vòng Bờ Hồ và ngậm ngùi quay xe về

Ha ha. Đọc comments của bác la già lại thấy giống mình quá. Cố gắng dậy sớm, đạp 1 mạch Nhà Hát lớn, chả thấy tăm hơi ai cả. Gọi bác Lâm thì không nghe máy, đang nghĩ là chắc bị quả lừa thật. Sau bình tâm lại nghĩ là bác ấy đang đạp xe phê quá nên không nghe được điện thoại, lại ngậm ngùi quay vèo. Hơn 9g, sau khi đã yên vị ở nhà, bác Lâm thông báo là cả đoàn đã ở vườn hoa cải. hu hu. Không biết hôm đó ra cổng gặp ai nhỉ? hic hic

Mọi người ơi, hôm nay em đọc tin tức thấy vườn cải ở bên cầu Thanh Trì rộng mênh mông hơn, hoành tráng hơn đấy. Nếu ai có ý định pose ảnh thì nên thử địa điểm mới này xem sao.
Bác Lâm: em thấy bác thật đáng sợ, thế nào cũng nói được, đáng bị :Dam :T :))

Xin phép cả nhà, xin phép mod cho em được post một số ảnh trong chuyến du hí cuối tuần vừa rồi tại đây ạ. (hình ảnh thay lời muốn nói cả nhà nhé)

Ảnh đẹp thế này mà chẳng thấy ai chém gió nhỉ. Hic.

Kế hoạch cho Chủ nhật tuần này.

Tình hình là chuyến đi Làng Nôm vừa rồi đã gợi cho đoàn một cung đường lý tưởng, và thời gian đã đến, nhóm quyết định thực hiện khám phá cung đường đó.

- Thời gian: Đúng 7h00 xuất phát từ Nhà hát lớn.
- Hướng hành trình: Dọc theo phố Tôn Đản, qua cầu Long Biên và cứ đường đê thẳng tiến. Sẽ khám phá xem đường đê đó đi đến đâu và cảnh vật phía ngoại thành Hà Nội như thế nào. Căn thời gian đến khoảng 11h thì quay trở lại Hà Nội (cũng theo đường đê đó).
- Dự kiến 15h về đến vườn cải Gia Lâm để tiếp tục tác nghiệp. Đã hẹn hò một số mẫu ở đó.

Lưu ý: Chuyến này đi khá dài và mệt, vì vậy những ai phương tiện không tốt thì không nên join. Các bạn có thể joi ở hiệp 2, đó là điểm gặp gỡ ở vườn lau và vườn cải Gia Lâm. Tất cả sẽ được tập trung tại trước ga xe lửa Yên Viên.

Hiện tại đoàn đã có 5 thành viên đạp xe và 3 mẫu. :D

Lưu ý: Kế hoạch có chút thay đổi. Đã hủy vụ quay về vườn cải để tác nghiệp. Như vậy là chỉ còn cung dọc đường đê, đạp khi nào chán thì về. Tranh thủ lúc đạp sẽ tác nghiệp về mấy vườn cải, chuối, su hào bắp cải ... luôn một thể.

Mọi người ơi, hôm nay em đọc tin tức thấy vườn cải ở bên cầu Thanh Trì rộng mênh mông hơn, hoành tráng hơn đấy. Nếu ai có ý định pose ảnh thì nên thử địa điểm mới này xem sao.
Bác Lâm: em thấy bác thật đáng sợ, thế nào cũng nói được, đáng bị :Dam :T :))

Có chỉ dẫn đường đi cụ thể đi bạn. Nói thế ai biết được!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back