What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

LOL cái topic này là 'Kinh nghiệm xin visa Úc' mà =)) Mình muốn tham khảo ý kiến mọi người là liệu có xin được visa ko vì mình book vé rồi nhưng chưa làm hồ sơ xin visa :) (Sing Air đang có giá khá mềm, mình đặt vội vì sợ hết vé)

Thì biết đây là Topic xin Visa Úc nhưng 1 số ng vào đây, toàn là spam hay la post những cái gì đâu, đọc ko hiểu nên hỏi lại bạn chứ làm sao ? Hỏi để biết, biết rồi thì sẽ trả lời cho bạn chứ có mất mát gì đâu.

Trường hợp của bạn cũng ok, đó nhưng có mỗi cái hợp đồng và lương của bạn hơi ít 1 chút. (Đó là lý do bên dịch vụ bên ngoài ko dám nhận hồ sơ của bạn đó.). Bạn có ai bên hay ng thân bên đó ko ?

Trường hợp của bạn, theo mình là có thể có visa. Bạn nên LSQ, lấy form về điền bình thường đi, rồi nói rõ chi tiết ở cái câu gì đó mình có nhớ là nó sẽ hỏi là bạn sẽ tiêu xài thế nào trong những ngày bạn qua Úc. Bạn nói rõ ra, tui lương tháng 7 tr thôi, nhung tui có mang theo 1 chut tiền mặt và thẻ Visa, nên tui có thể lo đc. Bạn nói càng rõ càng tốt.

Bạn cứ mạnh dạn điền form đi rồi gửi luôn, giờ ko còn cách nào khác cả, nếu là mình, mình cũng sẽ tự làm và nộp. Nhưng phải làm cho đàng hoàng thì mới có hy vọng. Chư mà ko có tự tin làm ko có tốt. Chúc bạn thành công.

1 điều nữa, các dịch vụ bên ngoài chỗ nào cũng vậy hết, nó lấy giá cao và nó luôn chọn những hồ sơ chắc chắn có khả năng nó mới dám nhận. Vì nó sợ mât uy tín và trách nhiệm. Chuyện đó là bình thường.

Cứ làm form và nộp đầy đủ giấy tờ đàng hoàng là đc. Khỏi cần đến dich vụ chi cho tốn tiền, hãy thử đi. Ko đc thì xin tiếp 1 lần nữa.

Bạn được xét hồ sơ nhanh thế. Mình nộp từ 24/04 đến giờ vẫn chưa nhận được kết quả nữa. Hic...

Lịch trình của bạn đi du lịch vào thời gian nào vậy. Nếu bạn đi trước thời gian nộp hồ sơ 1 tháng thì sẽ được duyệt nhanh lắm. Mình cũng không hiểu sao lại dc duyệt nhanh vậy vì nhân viên VFS có nói là xét duyệt trung bình 20 ngày mới có kết quả. Chắc hồ sơ mình nộp đầy đủ theo đúng yêu cầu của LSQ. Chúc bạn có visa sớm nhé. Hy vọng join cùng bạn.

Lịch trình của bạn đi du lịch vào thời gian nào vậy. Nếu bạn đi trước thời gian nộp hồ sơ 1 tháng thì sẽ được duyệt nhanh lắm. Mình cũng không hiểu sao lại dc duyệt nhanh vậy vì nhân viên VFS có nói là xét duyệt trung bình 20 ngày mới có kết quả. Chắc hồ sơ mình nộp đầy đủ theo đúng yêu cầu của LSQ. Chúc bạn có visa sớm nhé. Hy vọng join cùng bạn.

Lịch trình của mình là từ tháng 7. Mình cũng đã có visa 1 lần vào năm ngoái rồi. Mình cũng nộp đầy đủ cả. Mà vẫn thấy lo. ???

VFS nói thế thôi chứ mình nộp 1 tuần nó gửi email xác nhận luôn.

Em định nộp đầy đủ giấy tờ theo checklist của ĐSQ nhưng có mỗi vấn đề là HĐLĐ lại hết hạn trước ngày bay và em không định extend hợp đồng chỗ em đang làm, khả năng fail có vẻ cao :(( Không biết hộ chiếu có visa UK, Schenghen blah blah với sổ tiết kiệm làm một cái 25.000 USD có bù đắp lại đc ko? :(

Chào cả nhà, cả nhà cho em hỏi chút ạ. Em đang chuẩn bị hồ sơ xin visa du lịch sang thăm bạn trai (có PR) tại Úc. Cả nhà cho em hỏi chút là bạn trai em sẽ hỗ trợ em toàn bộ khi sang đó, thì trong form có đc điền là: support cả tài chính lẫn ăn ở ko>? em nghe nói là chỉ người thân họ hàng mới support đc tài chính?? Còn thư mời dưới dạng tuyên thệ thì xin ở đâu ạ các bác? trình tự xin như thế nào ạ? bạn trai em đang có visa PR liệu có xin đc bản tuyên thệ ko ah? Em cám ơn cả nhà nhiều!

bạn trai support tài chính cũng được mà, miễn sao có công việc đàng hoàng, lương ổn định thôi. nhà cửa đầy đủ thì support được à, nhưng mà bạn muốn nói có bạn trai support thì bạn phải chứng mình mqh, bạn phải đưa ra ảnh của hai ng nè, chat history, ....
trong cái form thì có điền luôn bạn nhé, hồi trước mình cũng phải ghi support cái gì, support ăn ở ntn. cái thư đó mình thấy ghi là police gì đấy chắc ra chỗ cảnh sát :)) để mình hỏi lại thử xem.

Thì biết đây là Topic xin Visa Úc nhưng 1 số ng vào đây, toàn là spam hay la post những cái gì đâu, đọc ko hiểu nên hỏi lại bạn chứ làm sao ? Hỏi để biết, biết rồi thì sẽ trả lời cho bạn chứ có mất mát gì đâu.

Trường hợp của bạn cũng ok, đó nhưng có mỗi cái hợp đồng và lương của bạn hơi ít 1 chút. (Đó là lý do bên dịch vụ bên ngoài ko dám nhận hồ sơ của bạn đó.). Bạn có ai bên hay ng thân bên đó ko ?

Trường hợp của bạn, theo mình là có thể có visa. Bạn nên LSQ, lấy form về điền bình thường đi, rồi nói rõ chi tiết ở cái câu gì đó mình có nhớ là nó sẽ hỏi là bạn sẽ tiêu xài thế nào trong những ngày bạn qua Úc. Bạn nói rõ ra, tui lương tháng 7 tr thôi, nhung tui có mang theo 1 chut tiền mặt và thẻ Visa, nên tui có thể lo đc. Bạn nói càng rõ càng tốt.

Bạn cứ mạnh dạn điền form đi rồi gửi luôn, giờ ko còn cách nào khác cả, nếu là mình, mình cũng sẽ tự làm và nộp. Nhưng phải làm cho đàng hoàng thì mới có hy vọng. Chư mà ko có tự tin làm ko có tốt. Chúc bạn thành công.

1 điều nữa, các dịch vụ bên ngoài chỗ nào cũng vậy hết, nó lấy giá cao và nó luôn chọn những hồ sơ chắc chắn có khả năng nó mới dám nhận. Vì nó sợ mât uy tín và trách nhiệm. Chuyện đó là bình thường.

Cứ làm form và nộp đầy đủ giấy tờ đàng hoàng là đc. Khỏi cần đến dich vụ chi cho tốn tiền, hãy thử đi. Ko đc thì xin tiếp 1 lần nữa.

Bạn nói đúng, vì sợ mất uy tín nên mấy cty du lịch nhắm khách hàng khả năng 90% đậu visa nó mới dám nhận hồ sơ. Hồ sơ nào 50/50 là nó từ chối ko nhận, mặc dù nếu mình tự nộp vẫn có khả năng đậu.

-Trước giờ mình toàn đi theo tour, chưa xin visa tự túc bao giờ. Hồi xin đi Úc, cty du lịch nói "anh còn trẻ quá, nên đi cùng 1 người thân trực hệ nữa như cha mẹ". Lương mình lèo tèo <10tr nhưng dc cái cty branch name to. Tour Úc đâu có rẻ, bấm bụng cả năm trời mới dám đi. Hồi đi tour, nguyên đoàn có mình là nghèo nhất, còn lại toàn đại gia thứ dữ.

Mình cần chứng minh đủ thứ chứ papa mình đi cùng đơn giản lắm, nộp cho cty du lịch sổ hưu + stk là xong.

Hợp đồng lao động (bằng tiếng Anh) có cần photo công chứng không mọi người, hay chỉ cần bản photo thôi?

Mình nộp hồ sơ 3 tuần rồi mà vẫn chưa có kết quả. Hồi hộp từng phút :( Mình xin visa du lịch Úc nhưng đi từ Mỹ. Tại mình đang học bên Mỹ nên xin luôn ĐSQ Úc ở bên này cho tiện. Ko biết có phải vì Passport VNam mà nó xét lâu thế ko nữa. Lâu nhất là 1 tháng đúng ko mọi người nhỉ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,576
191,425
Latest member
shopdancing123
Back