What's new

[Chia sẻ] Vòng quanh châu Âu trong 20 ngày (lịch trình trang 1)

Thầy quyền Thụy Sĩ

Hay là nam thanh nữ tú?

Làm ơn đừng chú cháu nữa đi Rùa ơi Hehe

Last edited:
Hình như trình tự trong tên topic của bác bị lộn? Pháp của bác nằm trước Ý mới phải chứ ?

Em đi Venice trước mừ bác? Em chỉ quên cái Tây Ban Nha nên sắp lộn thứ tự và để sót Thụy Sĩ thôi bác nhể

Last edited:
Bác viết lại đúgn trình tự chính xác đi rồi tớ sửa tiêu đề, để người xem hình dung được bài viết của bác đang ở chặng nào trong hành trình.

Thầy quyền Thụy Sĩ

Thực tớ không hiểu sao ông Michealangelo lại sáng tác ra bộ trang phục lòe loẹt giống y như con Joker trong bộ bài tú-lơ-khơ thế này cho các anh tài bảo vệ Giáo hoàng.

Không rõ vào cùng thời đó, màu sắc của quân cận vệ các gia tộc tại Italia thế nào, mà bậc thầy điêu khắc - hội họa lại làm cho các anh giai nổi bật thế này. Hay là vào thời đó, các Giáo hoàng ưa thích mặc đồ màu đỏ đậm, các Hồng y màu đỏ tươi, nên các anh phải chơi vàng cam và xanh lam cho nó khác???

Danngoc không biết Kame lại thích giai gù lưng nhể ! Che cái miệng cười tý :)

Bác Chitto: quân phục cả Châu Âu (và có lẽ cả thế giới trừ Việt Nam) thời đó đều chuộng lòe loẹt như vậy, nhất là phe Kito La Mã (phái Tin Lành thì tiết độ hơn về màu sắc). Có lẽ bắt nguồn từ thời Trung Cổ và chế độ phong kiến phân quyền nên mỗi lãnh chúa tự bỏ tiền túi trang bị cho quân đội mình. Do đó, họ phô trương sự xa hoa và quyền lực bằng cách làm cho phe mình càng nổi bật càng tốt!

Về bộ quân phục trên thì hai màu xanh dương và da cam hẳn đều có ý nghĩa tôn giáo và chính trị đầy đủ, giống như các quốc gia Hồi giáo thích dùng màu da cam và xanh lá cây vậy.

Trinh tự chuyến đi của em hơi dài, nếu theo quốc gia thì là Đức-Tiệp-Áo-Ý-Thụy Sĩ-Tây Ban Nha-Pháp-Luxemburg-Pháp-Ý
Còn nếu theo thành phố thì là : frankfurt, berlin, praha, wien, venezia, geneva, barcelona, madrid, paris, luxembourg, rome

Last edited:
Rùa cháu mà sang Pháp cũng bị bắt nhốt trong Nhà thờ đức bà thôi.
Cơ mà cháu thích bộ quần áo. Đem cosplay thì độc phải biết ^^.
Anh show tiếp hàng Ý xinh mê li cho cháu chiêm ngưỡng với ạ :">

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,272
191,736
Latest member
win79rocks
Back