What's new
Re: xin các phượt thủ tư vấn Hà Nội - Sài Gòn

Bạn tham khảo:

14/7:
Sáng: Hà Nội - Thanh Hóa: 155km
Chơi ở Sầm Sơn.
15/7:
Sáng: Thanh Hóa - Vinh: 141 km
Chiều: Vinh - Đồng Hới: 194 km
16/7:
Sáng: Đồng Hới - Huế: 170 km
Chơi ở Huế
17/7:
Sáng: Theo một tàu đánh cá ra khơi, ngắm xóm chài.
Chiều: Huế - Đà Nẵng: 98 km
18/7:
Sáng: Đà Nẵng - Quảng Ngãi: 180 km
Chiều: Quảng Ngãi - Quy Nhơn: 175 km
19-20/7:
Check in cực Đông
Chiều: Quy Nhơn - Nha Trang: 220 km
21/7:
Sáng: Nha Trang - Đà Lạt: 140 km
Chiều:
Chơi ở Đà Lạt
22/7:
Sáng: Đà Lạt - Phan Thiết: 175 km
23/7:
Sáng: Phan Thiết - Vũng Tàu: 160 km
Chiều: Vũng Tàu - Hồ Chí Minh: 120 km

Re: Xuyên Việt cung đường biển, chinh phục cực Đông - cực Nam, khởi hành 14/7

Đi nhanh quá bạn à,chẳng thấy chơi gì cả,nếu xuất phát 18/7 thì mình đi cùng ra đến Nha Trang đó

Chào bạn, mình cũng dự định đi xuyên Việt nhưng chuyến đi của mình bắt đầu muộn hơn bạn 1 tháng, mình tính đi độc hành. Hay bạn lùi thời gian đi, biết đâu chúng mình lại là xế ôm :))

con gái mà chịu cjoi7 phết . trên 10 triệu để phòng thân nữa em ơi .

Re: Xuyên việt bằng xe máy 7/7 đến 27/7

Hi qdc4690! Tôi nhận thấy với lịch trình và chi fì có vài vấn để góp ý them để bạn điều chỉnh lại :
Như trong ngày 7 bạn dự định xuất phát từ Đà Nẵng - Quy Nhơn - Cực Đông (chinh fục Mũi Đôi) theo tôi thấy chưa hợp lý và chắc chắn là bạn khg thể nào hoàn thành được. Vì cung đường từ Đà Nẵng đến đèo Cỗ Mã (đường vào Đầm Môn) cũng đã # 467km rồi, chỉ việc bạn chạy đến ngã 3 này chưa chắc đã được với tình hình CSGT bắn tốc độ như hiện nay và tốc độ đường trường theo QL1 chỉ 50km/h . Chưa kể từ đèo Cổ Mã vào Đầm Môn 18km và từ ngã 3 Đầm Môn đi đến nhà người hướng dẫn nếu chạy xe vào (điều kiện fải 2 người/xế, người chạy người đẩy fụ, chứ đi độc hành thì khg thể tự lái xe vào được) nhanh nhất cũng #45 fút. rồi fải chờ tới # 15-16h mới xuất fát đi Bải Rạng, tối ngủ Bải Rạng 04h00 đi Mũi Đôi đón bình minh và quay về...nha người hướng dẫn...Nội thời gian dành chinh fục Cực Đông(Mũi Đôi) cũng đã mất gần 2 ngày rồi đó bạn.
Về chi fí bạn dự trù 5M cho 29 ngày vị chi # 250k/ngày/người với 250k bạn chỉ có thể ăn cơm dĩa, uống nước LaVie và xăng nhớt chưa chắc đã đủ, còn ngủ nghỉ thì sao? Có lẽ bạn nên chi tiết hơn về chi fí...ăn ngày 3 bữa 130k, uống nước LaVie 30k/2ngày (10k/chai), Xăng #55km/lít (bạn cứ theo cung đường cụ thể mà tính) , đó là chưa kể café hay giải khát dọc đường nữa...
Bạn nên tính toán đủ để chuyến XV thành công, Chúc vạn và đoàn vui trên đường fượt.

Thanks a. bọn e xuất phát rôi. 1 ngày hết khoảng 400-500k a ạ. e đang ở quy nhơn, chắc cũng mất 2 ngày để trek cực đông.

Xe máy Hà Nội - Cà Mau 18/7 Cần giúp đỡ

18 này em với thằng bạn xách xe từ HN thẳng tiến Cà Mau. Lịch trình sơ sơ có dừng chân nghỉ ngơi chơi bời ở Quảng Bình, Huế, Đà Nẵng, Hội An, Quảng Nam, Quy Nhơn, Pleiku, Buôn Mê Thuột, Đà Lạt, Nha Trang, Phan Thiết, Vũng Tàu, Sài Gòn, Bến Tre, Trà Vinh, Cần Thơ, Kiên Giang và Cà Mau.

Dự tính 2 thằng 1 xe thay nhau lái mỗi chỗ chơi 1 tí, ăn một tí và ngủ 1 tí :)

- Tụi em là sinh viên nên kinh phí hơi bị hạn hẹp. Lo nhất đi đường bắn tốc độ. Các bác đã và đang đi cho em tí kinh nghiệm về đường xá với ợ. Nhất là bắn tốc độ ạ.

- Nữa là em tìm được một số thông tin trên Google về địa điểm ăn uống và thăm quan tại các tỉnh nhưng mông lung quá. Có bác nào ở mấy địa phương em đi qua rảnh rỗi tình nguyện làm hướng dẫn viên giúp em em mời cafe ợ (sv có ly cafe vs anh em thui). (beer) Bác nào ủng hộ em cho 2 thằng em xin bữa cơm rau nữa thì toẹt vời ông mặt trời.

Em lần đầu đi xa mong các bác chiếu cố. :help
Em sinh năm 92, contact: 01666675695
Hoặc các bác cứ ibox mess cho em trên phuot.vn e chủ động liên lạc lại.
Em cảm ơn các (kiss)

Re: Xuyên Việt tháng 8 / 2013 chinh phục đoạn đường 1A

Đường Hồ Chí Minh nhánh đông và Đường Hồ Chí Minh nhánh tây cũng thú vị lắm đó!

Đi ít người mà đi đường HCM thì cũng hơi sợ sợ :) Mặc dù nó đẹp thật ^^ Heo hút quá.

Tìm bạn chạy Hà Nội - Sài Gòn, xe máy, tháng 7

Mình dự định cưối tháng 7 đầu tháng 8 chạy chuyến hành trình Hà Nội - Sài Gòn, vì mình sẽ chạy vào đó nhưng chưa rõ ngày ra. Hiện tại là 1 người 1 ngựa và cũng đang tìm xem đoàn nào join cùng, mình chạy độc hành nên sẽ share chi phí ăn uống ngủ nghỉ với mọi người ngoài chi phí xăng xe mình tự túc. Hành trình dự tính 5~7 ngày, nếu vượt quá time có thể mình sẽ tách chạy độc hành. Địa điểm thì dừng đâu nghỉ đó, lấy ý kiến các mem nên mình không tính.
Có thể liên lạc số 096 36 38 432, mình sinh năm 83. Rất vui cùng join với mọi người

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,957
191,791
Latest member
olivawedding
Back