What's new
Re: Cần tư vấn thêm về xuyên Việt bằng xe đạp từ Hà Nội tới Cà Mau

Chào bạn, mình thì tết mới đi xuyên việt ra Hà Nội nhưng cũng đã có vài chuyến đi phượt bằng xe đạp. Tất cả những điều trên thì mọi người đã nói hết rồi nhưng vài điều bạn cần suy nghĩ kỹ
- Bạn đã đi xa bằng xe đạp chưa tầm 150-180km/ ngày. Vì đi xe đạp nó khác đi bộ (như bạn nói đi bộ từ Lũng Cú về Hà Nội). Bởi vì nếu chưa quen đi xa bằng xe đạp thì những ngày đầu sẽ giống như thảm họa ^^!. Đau cơ, đau mông ngày thứ nhất. Ngày thứ 2 bạn sẽ không muôn đi nữa. Vì vậy nếu đã lâu chưa đi sẽ đạp bạn nên tập đạp xe ngay từ lúc này với quảng tăng dần sau mỗi ngày để cơ thể làm quen ^^!.
- Bạn đã chuẩn bị các kỹ năng sửa xe đạp cần có chưa. Bời vì không phải lúc nào chuyến đi cũng thuận lợi ^^!.
- Chỉ mang những gì vừa đủ. ^^!. Kiếm cái túi giống này đựng sau xe nè bạn

- Về ngủ nghỉ bạn có thể vào các nhà chùa xin tá túc ^^!. Chắc sẽ là miễn phí thôi. Đó cũng là dự định của mình
Hi vọng bạn sẽ hoàn thành chuyến đi và có những hồi ức chia sẽ với mọi người

Mang ba lô mình thấy ko thoải mái lắm. Mọi thứ cứ để vào túi treo cho thoải mái. Túi này mình mua của a phong 110k. Túi chất lượng tốt, giá rẻ bằng 1/2 đến 1/3 so với bên ngoài vì anh này cũng là dân phượt mà ^^!.
http://phoxe.phomuaban.vn/index.php?...382324543&mt=0 bạn nhờ ảnh ship ra Hà Nội ^^!. Cũng rẻ mà
cảm ơn các bác nhiều.em đang xúc tiến
nhiều lời khuyên rất bổ ích, em sẽ bổ xung thêm vào chuyến đi của mình
em đang tính mang theo cái balo của em, túi thế kia như hình của bác ikhampha em chưa sắm, không biết mua đâu được với giá tàm tạm.

Bạn ở HN thì qua 1/17 Thuỵ Khuê mua, trông nó như thế này. Còn post ảnh thì phải upload lên một trang chuyên up ảnh như photobucket rồi copy lấy direct link. Sau đó, trong phần trả lời trong diễn đàn chọn Insert Image

Mình định cuối tháng này.
Đồng ý là đi ngắm cảnh, ngắm người nhưng nếu xe tốt thì nhàn mình.
Tuổi thọ của em nó cũng già rồi, nên bảo dưỡng trước khi đi:
1. Bảo dưỡng 3 trục (giữa, trước, sau)
2. Săm lốp: lốp mòn thì nên thay trước, mang theo dự phòng, không biết 1 lốp có đủ không các bác nhỉ
3. Phanh: Thay má phanh + dây phanh tra dầu. Mang theo má + dây dự phòng
4: Xích rão thì nên thay, mang thêm vài mắt phòng khi đứt + đồ tháo xích
5. Bảo dưỡng pedal được thì tốt, đạp cho nhẹ
6. Căng lại nan hoa, cân vành (nếu trùng, nếu méo)

Bạn nên tìm hiểu một chút về sửa xe, như vậy mình sẽ chủ động hơn trong những tình huống không tìm được chỗ sửa.
Chúc lên đường thượng lộ bình an.

Xuyên Việt 10 ngày tết 2014. Xin trợ giúp ạ.

Tết này mình muốn chạy xuyên Việt khoảng 10 ngày (Chỉ tính thời gian đi). Đi từ Hà Nội đến Cà Mau.

Các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp mình trong khoảng thời gian đó thì đi những điểm nào là hợp lý với ạ :D

Mình tính đi QL 1A vì thấy bảo đường HCM lắm cướp :p

Các bạn giúp mình với nhé. Xin đa tạ :D

Re: Xuyên Việt 10 ngày tết 2014. Xin trợ giúp ạ.

QL1A mới là lắm "cướp" đó bạn ah :D, xuyên việt mà ko đi dg` HCM thì quá là lãng phí rùi :D

Re: Xuyên Việt HN- SG xuyên tết Âm lịch 2014

bác mà đi đúng dịp tết mà từ HN đến SG là đường đông lắm đấy, nếu đi đường HCM thì còn vắng tí chứ đi 1A thì thôi rồi

Re: Xuyên Việt HN- SG xuyên tết Âm lịch 2014

bác mà đi đúng dịp tết mà từ HN đến SG là đường đông lắm đấy, nếu đi đường HCM thì còn vắng tí chứ đi 1A thì thôi rồi

Năm 2012 thưởng thức đoạn Đà Nẵng - Nha Trang rồi, đi sát tết đông quá, sau về bằng tuyến Nha Trang - Đà Lạt - BMT - Kontum - Đà nẵng vắng và đẹp hơn nhiều.

10 ngày,bạn lên lịch trình chưa?Đi vậy hơi đuối,hầu như chỉ chạy chạy và chạy

Mình chạy xe máy.
Mình đang tính chạy 1 dọc hết QL1A đến mũi Cà Mau, chưa biết từ Hà Nội và đến Cà Mau chỗ nào cảnh đẹp nên xin các bạn tên những địa danh gọi là "Chưa đến chưa phải là..." :D

Nếu đường HCM mà an toàn thì mình sẽ chạy đường HCM :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,960
191,791
Latest member
olivawedding
Back