What's new
Re: Solo tết nguyên đán 2014.

Chạy ntn thì căng quá bác, mà chiều về thì bác p chắc chắn là book đc vé máy bay/vé tàu thì mới tạm ổn được.
Em dự trù cung HN-TN 8 ngày mà còn đang sợ phá sản này bác :(
BÌnh thường 8 vẫn chạy 300-350km/ngày, chỉ ngại trục trặc dọc đường thôi. Nói chung là cung này em xác định rồi. Bác chạy Tây Nguyên hay Tây Ninh ?

Bác đi một mình a? Trên đường bác có tính ghé đâu ko? Miền Tây thì ngon. Mình đag ở sài gòn. Dự định qua tết đi phát Sai gòn- tây bắc đây. Xe Novou LX có ổn không?

mình cũng đang lên kế hoạch solo tết âm lịch này từ Hn về SG bằng em 67 khoảng 11 đến ngày 13 ngày. Nếu đi chung ngày ae ta đồng hành luôn nhé. Đi theo đường mòn HCM, có tranh thủ đi ngược ra Đảo Yến thăm bác Giáp rồi lòng vòng qua Huế Quảng Nam ->Gia lai-> kontum->dăklak-.Đà Lạt->Nha trang ->Lagi -> bà rịa Vt-> HCM. Dự kiến 23,24 đi, mùng 6 tới Sg nhé. Từ Quảng Nam trở vào là tới đâu có chiến hữu ở đó kaka.
Có gì add friend nhé
https://www.facebook.com/profile.php?id=100000321695114.

Bác đi một mình a? Trên đường bác có tính ghé đâu ko? Miền Tây thì ngon. Mình đag ở sài gòn. Dự định qua tết đi phát Sai gòn- tây bắc đây. Xe Novou LX có ổn không?
Xe đó thì sợ leo đèo Tây Bắc không có hợp lắm bạn ạ , nhưng mà máu thì ok hết :)

mình cũng đang lên kế hoạch solo tết âm lịch này từ Hn về SG bằng em 67 khoảng 11 đến ngày 13 ngày. Nếu đi chung ngày ae ta đồng hành luôn nhé. Đi theo đường mòn HCM, có tranh thủ đi ngược ra Đảo Yến thăm bác Giáp rồi lòng vòng qua Huế Quảng Nam ->Gia lai-> kontum->dăklak-.Đà Lạt->Nha trang ->Lagi -> bà rịa Vt-> HCM. Dự kiến 23,24 đi, mùng 6 tới Sg nhé. Từ Quảng Nam trở vào là tới đâu có chiến hữu ở đó kaka.
Có gì add friend nhé
https://www.facebook.com/profile.php?id=100000321695114.
Em thì chạy Win , chắc em không đi sớm thế được , nếu có duyên anh em ta gặp nhau , vì nếu em đi thì chắc tầm đấy cũng vào tới SG :)

Hức...dự là em chỉ còn 8 ngày cho cả 2 lượt :( Không biết có kịp không nữa các bác ợ :(

8 ngày 2 lượt, tương ứng 500 km/ ngày. Chắc chắn sẽ vi phạm luật đường bộ trên Quốc lộ.

Diễn đàn không cho phép hỏi đáp trao đổi truyền bá về những điều này.

Nếu trong 24 giờ chủ topic không có thông tin cụ thể chi tiết phù hợp, topic sẽ được khóa và sẽ xóa.

8 ngày 2 lượt, tương ứng 500 km/ ngày. Chắc chắn sẽ vi phạm luật đường bộ trên Quốc lộ.

Diễn đàn không cho phép hỏi đáp trao đổi truyền bá về những điều này.

Nếu trong 24 giờ chủ topic không có thông tin cụ thể chi tiết phù hợp, topic sẽ được khóa và sẽ xóa.
Hi hi, bác không để ý bài của em từ đầu rồi, em chỉ chạy lượt vào và ngược lên Sài Gòn trong 8 ngày thôi. Lượt ra em đang tính là đi tàu hoặc máy bay mà :) Con WIN cùi bắp của em mà giã 500km/ngày trong 8 ngày liên tiếp xong thì em sợ là nấu cao luôn bác ợ :D

Re: Thông tin Xuyên Việt (xe máy) Bắc vào Nam

Bạn nói chuẩn đấy năm 2010 tôi đi cùng 3 người bạn đến Huế, mất 7 ngày' khoảng 20 chai cho 4 người, 2xe máy!

Chào bạn, có thể lên cung đường, mình xem thế nào ké phát. Mình thì cuối năm âm lịch đi Tây Bắc. Được thì anh em làm chung.

Chào chủ topic : 10 ngày cho cả chặng 1 chiều HN - Cà Mau là ok. Bạn nên book vé Máy bay trước chiều Sg- Hn.

- Mình xuyên Việt : Sg - Hn = 6 ngày vi vu
- Sg - 10 tỉnh miền tây : mình từng đi 4 ngày khá thoải mái. ( có thể rút lại 1 ngày để quay lại SG )

Có gì pm nhé

Thank

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,948
191,790
Latest member
olivawedding
Back