What's new

[Hỏi đáp] XE MÁY, Nam - Bắc

Thông tin đi lại một phần Việt Nam

Đợt này mình công tác trong Nha Trang từ ngày 23 đến hết 27, và mình muốn đi xe máy từ ngày 28 đến sáng ngày 2/1/2013 (hết đợt nghỉ tết Dương lịch).
Option1[/COLOR] : Mình muốn hỏi các bạn nào đã đi rồi có thể tư vấn cho mình nếu đi từ Nha Trang ra Hà Nội các Địa Điểm tham quan - Khoảng Cách giữa các địa điểm - Thời Gian để hoàn thành và Chi Phí dự kiến
Vì cả năm chỉ có mỗi đợt này là có cơ hội nên mình muốn tận dụng để có thể thoả đam mê đi từ Nam ra Bắc (mặc dù ko phải ở phía Nam hẳn ^^), cũng do thời gian chỉ có 5 ngày nên không biết có đủ không ???
Nếu có đoàn nào hoặc bác nào đi bụi ra Hà Nội đợt ngày 28 có thể cho mình tham gia cùng được thì tốt quá vì mới đi lần đầu nên mình cũng không mong muốn đi 1 mình @____@
Option2 : Đi các tỉnh miền Tây, và bay ra HN vào ngày 1/1/2013
Rất mong nhận được sự tư vấn của các bác có kinh nghiệm.
Số của mình là 090 2222 876, Nguyễn Đức Hiếu, yahoo: davisphanh, sn 1986 ...

Re: Muốn tìm bạn đồng hành và hỏi han về lịch trình từ Nha Trang ra HN 28 -1/1/2013

:( Bác nào đi nhiều rồi tư vấn e phát

Re: Muốn tìm bạn đồng hành và hỏi han về lịch trình từ Nha Trang ra HN 28 -1/1/2013

Chắc rút ngắn lại từ Khánh Hoà đến Quảng Bình thôi ah. Vình với Cửa Lò trở ra HN e đi cũng vài lần rồi @__@

@___@ ai có kinh nghiệm chỉ bảo e phát

Xuyên 1 phần Việt trong 2 tuần

Cuối năm, cơ duyên đưa đẩy nên có chút thời gian rảnh rỗi, em tranh thủ làm 1 cái kế hoạch lang thang 1 phần đất nước.

Thời gian cũng không có nhiều lắm, chỉ có 2 tuần, nên em cũng không có tham vọng đi hết, chủ yếu nhằm thỏa mãn thú lang thang và chỉ tập trung vào 1 số nơi, nhất là ở miền Bắc, vì em ở tuốt trong Nam, mỗi lần ra đấy cũng không dễ thu xếp.

Sau đây là lịch trình em dự tính. Bắt đầu xuất phát ngày 22/12, trở về ngày 7/1.

22/12: Biên Hòa - Đà Lạt: 260km

Lâu ngày không lên ĐL nên muốn ghé qua uống cafe 1 đêm.
Trên đường đi ghé qua Bảo Lộc, thăm Prenn, Datanla, Tuyền Lâm.
Tối dạo chơi Hồ Xuân Hương, nhâm nhi cafe.

23/12: Đà Lạt - Buôn Ma Thuột - Pleiku - Kon Tum: 195km + 175km + 50km = 425km

Sáng sớm xuất phát từ ĐL đi BMT theo QL 27. Ăn trưa tại BMT, nghỉ ngơi. Sau đó tiếp tục lên đường đi Pleilu và Kon Tum theo QL 14.
Nghỉ đêm tại Pleiku hoặc Kon Tum tùy tình hình.

24/12: Kon Tum - Pờ Y - Khâm Đức - A Lưới: 85km + 130km + 220km = 435km

Ghé thăm Ngã 3 ĐD.

25,26/12: A Lưới - Khe Sanh - Phong Nha: 105km + 200km = 305km

Tham quan động Phong Nha, Thiên Đường...

27/12: Phong Nha - Mai Châu: 500km

28/12: Mai Châu, Thung Nai, Hòa Bình

29/12: Hòa Bình - Sơn La - Điện Biên: 230km + 160km = 390km

30/12: Điện Biên - Lai Châu - Sapa: 200km + 80km = 280km

31/12, 1/1: Fansipan, Sapa.

2/1, 3/1: Khau Phạ, lòng vòng Tây Bắc.

4,5,6/1: Về Hà Nội. Đi Ninh Bình - Quảng Trị - Hải Vân - Đà Nẵng.

Đến ĐN, quăng xe máy lên tàu hoặc xe về.

7/1: Home Sweet Home.

Nhờ các bác nào có kinh nghiệm xem giúp em cái lịch trình xem có bất khả thi chỗ nào không. Em đoán là còn lủng nhiều chỗ lắm, vì em chưa đi đường HCM cũng như Tây Bắc bao giờ, không nắm rõ tình hình đường đèo núi, em toàn canh khoảng cách quãng đường theo kiểu đường miền Tây để lên lộ trình thôi đấy ạ =)). Thế nên mới quăng lên đây nhờ các bác góp ý hộ, với cả biết đâu lại có được bạn đồng hành. Vì tình hình là em mới chỉ có 1 mình lên đường thôi.

Re: Xuyên 1 phần Việt trong 2 tuần

em cũng máu phượt nhưng lại ở. HN nếu ở SG đk vs bác 1 slot ngay. kinh nghiệm thì e chưa có nên chỉ ủng hộ và theo dõi hành trình của bác thôi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,268
191,737
Latest member
win79rocks
Back