What's new

[Hỏi đáp] XE MÁY, Nam - Bắc

Re: Chương Trình Xuyên Việt từ 10/3 - 24/4/2013

Off tuần trước rồi, nhưng mình cũng bận k đi được, k biết chủ thớt có đi không, mình có email nhưng k thấy trả lời! Chủ thớt đã tổng kết ai đi chưa??? có gì post lên để anh em biết mà đăng ký với nhe!!!

đi xe máy ?
hư xe, lủng lốp, ... những trường hợp xấu nhất thì làm sao bạn ?
khi nào off nhắn tin với nhe. 0909875058.

Hiện giờ Mình đã nhận được đăng ký của các bạn tham giá chuyến phượt từ ngày 1/3-24/4/2013 gồm các thành viên:
quocthinhforever (xế)
jang145 (xế)
thuado
Ms thu (ôm)
Ms Huong (ôm) ????
jimmythieu (xế) thớt
Tuần trước off hẹn 5 người nhưng chỉ có 2 bạn nữ có mặt còn 3 bạn Nam bận việc không đến được. Hiện giờ các bạn nữ đã chuận bị hành trang sẵn sàng lên đường vì chưa gặp mặt được tất cả mọi ngươi nên chưa thể phân công trong chuyến đi được.
Minh sẽ nhăn tin off cho cac bạn qua mail để xác định chính xác số lượng người đi. vì mình cũng giới hạn đi nhiều rất phức tạp nhiều thứ, mong các bạn thông cảm.

Chao bạn hopphai nhưng chuyện bạn nói đến đều đã có dự tính hết rồi. còn bạn muốn biết rõ hơn nên vào mục cẩm nag - dồ nghề đi phượt nhé. chúc bạn tìm được câu trả lời

đăng ký 1 xế không ôm. Vì có thể sẽ tách đoàn sớm nếu có việc bận. Trường hợp như mình có được tham gia không bạn ?

ok. khi nào off sẽ gọi cho bạn. Vui lòng để lại số phone trong tin nhắn. Thx

Re: Xuyên 1 phần Việt trong 2 tuần

Bạn đi dài ngày. Mỗi ngày chỉ nên đi trung bình ~200-250km là đẹp, thời gian còn để ngắm nghía nữa. Mình thấy bạn có kha khá ngày đi từ 400-500km. Chuyện này là hoàn toàn có thể, dù đoạn Tây Nguyên (Đà Lạt - Kon Tum ... - A Lười) có hơi đèo núi chút nhưng khả năng hoàn thành là được, trừ khi mưa lớn hoặc có sự cố gì trên đường. Nhưng khá hên xui, nếu chạy được thì cũng khá sát giờ, kiểu cả ngày chỉ vừa đủ để chạy + ăn + ngủ, ngủ thôi chứ chả đủ gọi là nghỉ lấy sức đâu.

Kiểu chạy căng như vầy, bạn chỉ đến được đích vào buổi tối, rồi chả ngắm được gì, sáng sau lại đi luôn. Những chỗ để ngắm thì không phải luôn luôn trên lộ lớn bạn chạy. Mình thấy như thế phí lắm. Mệt mỏi cũng không có tinh thần mà ngắm đâu +_+. Nên cố kéo dài thời gian, hoặc bớt ngắn cung đường đi để cảm nhận bạn ạ. Mình xuyên Việt 2 tháng còn thấy thiếu thời gian nữa đấy :<.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,268
191,736
Latest member
win79rocks
Back