What's new

Xiên Vịt dịp tết nguyên đán 2015

Tìm bạn đồng hành Xiên Vịt dịp tết nguyên đán 2015

Tết nhất đến ...đít rồi, quá bận rộn, quá nhiều việc nên mình chẳng có thời gian tham khảo được nhiều dữ kiện để chuẩn bị cho hành trình xiên vịt của mình trong dịp tết nguyên đán 2015. Nhưng đã quyết đi là đi, đi đâu không biết hàng đầu cứ đi. Oánh liều đưa thông tin lên đây để tham khảo ý kiến các cụ, các mợ tư vấn dùm em cái ạ.

- Cung đường Sài Gòn - Nam Định
- Độc hành toàn cung cùng Moto GZ150
- Cung đường: Theo đường mòn Hồ Chí Minh dự kiến như đường link này (Xuất phát Sài Gòn và kết thúc Nam Định quê mình)
http://maps.vietbando.com/maps/?fp=10.7 ... 135925&c=1
- Thời gian: Không la cà, dành 4 ngày cho cung đường này. Từ 25-28 tháng chạp (bình quân 400km/ngày).
+ Ngày 1: Sài Gòn - Ban Mê Thuột, nghỉ tại Ban Mê Thuột
+ Ngày 2: Ban Mê Thuột - Thạnh Mỹ, Nam Giang, Quảng Nam.
+ Ngày 3: Quảng Nam - Kỳ Anh, Hà Tĩnh
+ Ngày 4: Kỳ Anh - Nam Định

Cụ, mợ nào đã từng chiến cung đường này theo đường mòn HCM thì chia sẻ giúp em chút kinh nghiệm nhé. Nhất là có hình ảnh và những chỉ dẫn thì càng tốt ạ.
Đặc biệt ai cũng đang có dự định hành quân cùng thời gian này thì đồng hành cùng mình cho vui nhé

Last edited:
Moa mới xiên Vịt hướng Nam-Bắc vào tháng 4/2014 theo đường HCM. Trao đổi với toa mấy ý thế này:

Cảm ơn cụ dungboy07 về những góp ý.
Về cơ bản cung đường mình ko ngại lắm vì kinh nghiệm đường đèo dốc kv phía bắc mình cũng đã từng đi >500km/ngày rồi.
Chỉ lưu ý có đoạn đường nào xấu để căn thời gian cho đúng lịch trình thôi.
Ăn uống thì không đáng quan tâm lắm, 1 gói mì tôm với quả trứng gà là xong bữa thôi mà.

Đã đặt gạch làm ôm của chủ thớt, có xế nào join thêm cho vui vẻ nảo, ăn bờ ngủ bụi càng vui, đồ chơi đầy đủ, văn hóa không thiếu :v

Tình hình là đã có thêm ôm Hide_in theo mình cung đường này.
Còn anh chị em nào cùng tham gia nữa không nhỉ, nhanh nhanh đặt gạch để bàn cụ thể nhé

Đồng hương ơi em cũng định đi từ SG về NĐ bằng xe máy, cũng dự tính 400km/ngày, mấy hôm buồn quá ko có ai đi chung nên vô đây lang thang kiếm thử ai dè gặp người chung tư tưởng. Nhưng dự định của em là đi sớm, chừng 18 âm là đi rồi, về NĐ xong đi tiếp HN và sapa nữa nên ko đi vào 25 được. ko biết anh có dời lịch sớm một chút, em dời lịch trễ 1 chút để đi chung được ko nhỉ :D

Đồng hương ơi em cũng định đi từ SG về NĐ bằng xe máy, cũng dự tính 400km/ngày, mấy hôm buồn quá ko có ai đi chung nên vô đây lang thang kiếm thử ai dè gặp người chung tư tưởng. Nhưng dự định của em là đi sớm, chừng 18 âm là đi rồi, về NĐ xong đi tiếp HN và sapa nữa nên ko đi vào 25 được. ko biết anh có dời lịch sớm một chút, em dời lịch trễ 1 chút để đi chung được ko nhỉ :D

Milsnicker cố gắng sắp xếp thời gian lùi lại đi cùng cho vui nhé, anh không thể sớm hơn được vì chiều vào NĐ-SG anh đi từ ngày 3-10 tết check cực Đông nữa.
Nghỉ nhiều quá chỉ có nước làm cái Đơn xin nghỉ việc thôi.
Rất vui nếu có thêm bạn đồng hành.

Mình theo bạn dc hem?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,895
191,765
Latest member
fcb88today
Back