What's new

Xiên Vịt dịp tết nguyên đán 2015

Tìm bạn đồng hành Xiên Vịt dịp tết nguyên đán 2015

Tết nhất đến ...đít rồi, quá bận rộn, quá nhiều việc nên mình chẳng có thời gian tham khảo được nhiều dữ kiện để chuẩn bị cho hành trình xiên vịt của mình trong dịp tết nguyên đán 2015. Nhưng đã quyết đi là đi, đi đâu không biết hàng đầu cứ đi. Oánh liều đưa thông tin lên đây để tham khảo ý kiến các cụ, các mợ tư vấn dùm em cái ạ.

- Cung đường Sài Gòn - Nam Định
- Độc hành toàn cung cùng Moto GZ150
- Cung đường: Theo đường mòn Hồ Chí Minh dự kiến như đường link này (Xuất phát Sài Gòn và kết thúc Nam Định quê mình)
http://maps.vietbando.com/maps/?fp=10.7 ... 135925&c=1
- Thời gian: Không la cà, dành 4 ngày cho cung đường này. Từ 25-28 tháng chạp (bình quân 400km/ngày).
+ Ngày 1: Sài Gòn - Ban Mê Thuột, nghỉ tại Ban Mê Thuột
+ Ngày 2: Ban Mê Thuột - Thạnh Mỹ, Nam Giang, Quảng Nam.
+ Ngày 3: Quảng Nam - Kỳ Anh, Hà Tĩnh
+ Ngày 4: Kỳ Anh - Nam Định

Cụ, mợ nào đã từng chiến cung đường này theo đường mòn HCM thì chia sẻ giúp em chút kinh nghiệm nhé. Nhất là có hình ảnh và những chỉ dẫn thì càng tốt ạ.
Đặc biệt ai cũng đang có dự định hành quân cùng thời gian này thì đồng hành cùng mình cho vui nhé

Last edited:
Bác có đẩy được ngày xuất phát lên sớm hơn chút không? Em cũng có kế hoạch chạy SG-HN dịp này, cũng định chạy đường HCM.
Nhưng định đi đường QL1A đến Nha Trang. Hôm trước chạy Gia Lai-Sài Gòn (em đi 10h sáng đến 10h tối, chỉ nghỉ ăn và uống nước dọc đường). Đường 14 bây giờ xấu quá bác ah. Cho em đặt gạch 1 xe nhé, em chạy 1 mình.
Facebook/trantienlam ĐT: O9O4.7O6.6O6

Bác có đẩy được ngày xuất phát lên sớm hơn chút không? Em cũng có kế hoạch chạy SG-HN dịp này, cũng định chạy đường HCM.
Nhưng định đi đường QL1A đến Nha Trang. Hôm trước chạy Gia Lai-Sài Gòn (em đi 10h sáng đến 10h tối, chỉ nghỉ ăn và uống nước dọc đường). Đường 14 bây giờ xấu quá bác ah. Cho em đặt gạch 1 xe nhé, em chạy 1 mình.
Facebook/trantienlam ĐT: O9O4.7O6.6O6

Hi traanflaam, mình không thể đẩy sớm hơn được bạn ạ. Vì mình đi xuyên việt 2 chiều nên thời gian cho cung đường vào nó ngốn nhiều quá, xin nghỉ thêm là rất khó.
Hiện tại thì có Hide-In đi cùng mình rồi, nếu bạn nữa thì 3 anh em đi cũng vui hơn. Cố gắng sắp xếp nhé.

Chào các bác, năm này em có dự định về Bắc Ninh ăn tết, không biết các bác có cần tuyển ôm không cho em đặt 1 cục với. Em là nam, xế được nhưng không có xe ạ. Bác nào được cho em ké về với!!!

Còn chút hơi lăn tăn cung này của bác, vì Lịch trình bác traitimthep đến Quảng Bình là chạy QL1A về Nam định,thì đoạn cuối 500 Km chạy độc hành 1 mình về HN theo đường HCM thì hơi đuối.

Chào các bác, năm này em có dự định về Bắc Ninh ăn tết, không biết các bác có cần tuyển ôm không cho em đặt 1 cục với. Em là nam, xế được nhưng không có xe ạ. Bác nào được cho em ké về với!!!

Chào Dommita, hiện tại đã có 3 anh em chúng tôi hành quân, mình sẽ hỏi traabflaam xem thế nào nhé. Nếu ok chịu chở ôm thì chúng ta làm đội 4 người 2 xe là đẹp. Bạn để lại thông tin liên lạc nhé, CN này tụi mình sẽ off cafe để bàn cụ thể.

có thêm 1-2 xe join nữa thì càng vui! Hiện đã có 2 xe full!
Welcome các bạn cùng về bắc ăn tết.
Đoàn xuất phát ngày 13h ngày 24 âm lịch (ngày 12.01.2015).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,895
191,765
Latest member
fcb88today
Back