What's new

[Tổng hợp] Xuyên Việt bằng xe máy chiều Hà Nội - TP.HCM

Re: Em chuẩn bị đi từ Hải Phòng vào tp HCM, các bác xem lộ trình thế này có ổn ko ạ !

các bro nào đi rồi cho xin ý kiến đi ạ !!!

Re: Em chuẩn bị đi từ Hải Phòng vào tp HCM, các bác xem lộ trình thế này có ổn ko ạ !

Mình ở Đà Lạt, theo như lịch trình của bạn thì chiều ngày 7 bạn mới từ BMT về ĐL, khoảng cách là gần 200km, nếu bạn dàng cho BMT và ĐL một ngày thì e là không đủ. Từ BMT theo 722 về ĐL mà bạn đi vào buổi chiều thì có lẽ " trưa hôm sau" bạn mới đến ĐL được. Bạn nên đi thẳng quốc lộ 27 thì may ra mới kịp thời gian được. Chúc bạn thành công !

P/s : nhà mình ở quốc lộ 27, cách Đà Lạt khoảng 35km, nếu bạn muốn có thể ghé nhà mình hoặc mình có thể làm hdv cho bạn ở Đà Lạt.
Đúng rồi. Bạn dành buổi chiều mới đi từ Draysap quay về BMT rồi mới đi ĐL là không kịp thời gian rồi. Khoảng 12h trưa xuất phát từ BMT đi ĐL là vừa. Đến ĐL tầm 5h -6h chiều.

các bro nào đi rồi cho xin ý kiến đi ạ !!!

Ngày 2
Chơi 1 ngày ở Huế
- Kinh thành Huế,
- hệ thống lăng tẩm của triều đình vua Nguyễn và hệ thống chùa: Thiên Mụ, Từ Đàm, Quốc Bảo...sông Hương, núi Ngự Bình...
-
-
-

Qua đêm ở Huế

Ngày 2 bạn dành có 1 ngày chơi ở Huế là không đủ đâu. Hệ thống lăng tẩm nhiều lắm. Phải ít nhất là 2 đêm tại Huế. Nên dừng ở Huế lâu 1 chút. Vì ở đây nhiều cái để khám phá và tham quan. Ngày thứ 3 đi Đà Nẵng bạn thích thì phóng xe máy vượt đèo Hải Vân luôn. Mình đã từng đi rồi. lên đỉnh rất đẹp, lên đó thăm Hải Vân Quan, đường đèo cũng dễ đi khoảng 20km thôi. Tầm khoảng 3 tiếng là bạn có mặt bên đất ĐN rồi. Mấy khi được đi bằng xe máy nhỉ! Bạn mà gửi xe máy rồi qua Đà Nẵng lấy xe thì hơi uổng phí. Như vậy khoảng 1h chiều các bạn đã đến được ĐN. ah, trước khi lên đèo bên Huế các bạn nên dừng chân ở Lăng Cô, biển ở đây đẹp lắm. Tranh thủ di Non Nước, Ngũ Hành Sơn. Sau đó chiều các bạn qua Hội An tìm phòng. ĐN - HA khoảng 30km. Hội An nhỏ thôi. cứ nghỉ ngơi rồi tối đi dạo bộ cũng được. Chùa Cầu nằm gần đó thôi

Đà Lạt nhỏ lắm. Mình thấy bạn dành đến 3 ngày ở đây. Ở khoảng 2 ngày là thấy buồn rồi. chỉ dành cho mấy ac đi cặp thôi. sau 2 đêm bạn ở ĐL, mình nghĩ bạn nên xuống Nha Trang đi, đường mới chạy thoải mái. ĐL - NT khoảng 150km. Đến NT thì có nhiều chỗ để tham quan và khám phá. Sau đó bạn từ NT đi theo QL1 đi Vũng Tàu. Đoạn này bạn có thể dừng nghỉ 1 đêm tại Phan Thiết. Như vậy lịch trình của bạn đầy đủ các TP lớn của VN rồi đó. Nếu lịch trình có ghé NT thì alo mình nhé. mình ở nha trang. Huấn 0914 230 858

Đà Lạt nhỏ lắm. Mình thấy bạn dành đến 3 ngày ở đây. Ở khoảng 2 ngày là thấy buồn rồi. chỉ dành cho mấy ac đi cặp thôi. sau 2 đêm bạn ở ĐL, mình nghĩ bạn nên xuống Nha Trang đi, đường mới chạy thoải mái. ĐL - NT khoảng 150km. Đến NT thì có nhiều chỗ để tham quan và khám phá. Sau đó bạn từ NT đi theo QL1 đi Vũng Tàu. Đoạn này bạn có thể dừng nghỉ 1 đêm tại Phan Thiết. Như vậy lịch trình của bạn đầy đủ các TP lớn của VN rồi đó. Nếu lịch trình có ghé NT thì alo mình nhé. mình ở nha trang. Huấn 0914 230 858
cảm ơn bạn, ở Nha Trang có vin pơ lan gì gì đó đẹp lắm hả bạn? mình thích cái cáp treo ở đó, không biết đi có đắt không ?!

Nên tuyển thêm 1 người nữa đi 2 xe thỉnh thoảng đổi xế cho đỡ mệt - Nếu 2 xe có lạc nhau lúc nào cũng có 2 người :D.
Trên phượt đã có đầy đủ thông tin theo vùng miền rồi - các bạn đọc rồi lựa chọn thôi .
Dân HP sợ gì cướp :))- nhưng để đề phòng thì ko nên mang hết tiền bên mình - gửi vào Ngân hàng dùng thẻ rút tiền vì hầu hết các T.P , thị xã đều có chi nhánh n/hàng .
Đến TP.HCM các bạn ghé cafe phượt - cạnh nhà thờ Đức Bà uống cafe gặp gỡ dân phượt thoải mái tham khảo thông tin phượt Sài Gòn và nhiều nơi cạnh SG .
các bạn di chuyển bằng xe máy nhiều nên có ruột xe và bugi dự phòng và cả bộ đồ nghề sửa xe nữa

uh, Đến Vinpearlland sẽ chơi thoải mái, từ sáng đến tối. Giá vé 360k/ 1 người

các bạn nên học cách vá xe và thay ruột xe đi là vừa. Nên mang theo vài cái ruột xe đề phòng xe bị thủng lốp dọc đường khi không có tiệm sửa xe.

Nên tuyển thêm 1 người nữa đi 2 xe thỉnh thoảng đổi xế cho đỡ mệt - Nếu 2 xe có lạc nhau lúc nào cũng có 2 người :D.
Trên phượt đã có đầy đủ thông tin theo vùng miền rồi - các bạn đọc rồi lựa chọn thôi .
Dân HP sợ gì cướp :))- nhưng để đề phòng thì ko nên mang hết tiền bên mình - gửi vào Ngân hàng dùng thẻ rút tiền vì hầu hết các T.P , thị xã đều có chi nhánh n/hàng .
Đến TP.HCM các bạn ghé cafe phượt - cạnh nhà thờ Đức Bà uống cafe gặp gỡ dân phượt thoải mái tham khảo thông tin phượt Sài Gòn và nhiều nơi cạnh SG .
các bạn di chuyển bằng xe máy nhiều nên có ruột xe và bugi dự phòng và cả bộ đồ nghề sửa xe nữa

hihi, bác nói thế chứ dân hp cũng là người chứ, vẫn sợ cướp lắm:D Đến HCMC e sẽ vô quán cafe Phượt !

Mình nghĩ bạn nên ghé Ninh Bình.Ở đó bạn có thể đi TAM CỐC BÍCH ĐỘNG(rất đẹp và lạ nữa)Khu du lịch Tràng An,Chùa Bái Đính(khu du lịch tâm linh lớn nhất Việt nam).Ở Quảng Bình thì có Động Phong Nha.Nếu bạn đi Nha Trang thì đi Đại Lãnh luôn đi.Từ Nha Trang tới Đại Lãnh chỉ mấy chục KM thôi(mình không nhớ rõ lắm)Ở đây có bãi biển tuyệt đẹp,đồ ăn rẻ,buổi chiều bạn có thể ra bến tàu,nơi thuyền về để xem hải sản,người dân buôn bán....thú vị lắm:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,779
Latest member
huuquy2x
Back