What's new

[Tổng hợp] Xuyên Việt bằng xe máy chiều Hà Nội - TP.HCM

Re: Em chuẩn bị đi từ Hải Phòng vào tp HCM, các bác xem lộ trình thế này có ổn ko ạ !

cảm ơn bạn, vậy là ngày thứ 8 của em đã có việc để làm, e sẽ chơi Đà lạt. Nhà bạn ở thành phố nào? mình qua sẽ mời bạn một bữa . Số đt của mình : o9o4 o99 1oo .
Mình cũng ở Đà Lạt(nhà mình có hai phượt tử luôn đó nha:D)Nếu bạn lên tới Đà Lạt alo cho mình nha.Số đt 0913667769.Mình tên Yến:)

Re: Em chuẩn bị đi từ Hải Phòng vào tp HCM, các bác xem lộ trình thế này có ổn ko ạ !

Mình cũng ở Đà Lạt(nhà mình có hai phượt tử luôn đó nha:D)Nếu bạn lên tới Đà Lạt alo cho mình nha.Số đt 0913667769.Mình tên Yến:)

cảm ơn bạn, mình đi Bái Đính rồi nên đi thẳng 1 mạch vào Huế luôn. Vào Đà Lạt mộng mơ mình sẽ gọi bạn, rất vui khi có thêm 1 người bạn mới !

Bạn nên tính toán cả tiền về nữa. Có lẽ vứt xe lên tàu rồi bắt ô tô bắc nam về. Cố lên nhé. Mình cũng đang lên kế hoạch đi bằng xe máy cuối năm nay.

Bạn nên tính toán cả tiền về nữa. Có lẽ vứt xe lên tàu rồi bắt ô tô bắc nam về. Cố lên nhé. Mình cũng đang lên kế hoạch đi bằng xe máy cuối năm nay.
Nếu chưa đi tàu bao giờ thì bạn có thể đi tàu về luôn cũng được.Đó cũng là một trải nhiệm mới:)

Nếu chưa đi tàu bao giờ thì bạn có thể đi tàu về luôn cũng được.Đó cũng là một trải nhiệm mới:)

chắc đi tàu thôi bạn ạ, đi xa thế đi oto mình sợ nguy hiểm, đi tàu cho an toàn :D

giờ mình còn vài điều chưa rõ nữa, mọi người giúp với
Mình đang muốn đi tàu vào huế, ko biết ở ga Hp có đi luôn vào Huế đc ko.
Nếu ko đi đc thì fải lên HN rồi đi .
Gọi điện mãi bọn ga ko trả lời máy nên chả biết hỏi ai. Vậy ai biết giờ tàu chạy từ Hn- Huế và giá vé thì mách dùm mình nhé ( giá vé cho người và 1 xe máy lên theo nữa)
Nhân tiện hỏi mọi người đã cho xe lên tàu rồi thì làm cách nào để hút xăng ra khỏi xe ???

Vào đây xem giờ tàu: http://www.gahanoi.com.vn/NewsDetail.aspx?NewsId=173
(Tàu SE3 chạy nhanh nhất và giờ giấc phù hợp nhất, 23h đêm tại HN --> 11h sáng tới Huế)

Giá vé tàu SE3: Xem trong website trên do có nhiều hạng ghế
Giá cước xe máy: 126đ/100kg.km x 688 km (khoảng cách HN-Huế)

Vụ gửi xe lên tàu: bạn khỏi phải lo vụ hút xăng. Các bác bốc vác ở ga sẽ hút sạch sẽ.

Kinh nghiệm: bạn nên đổ xăng ít thôi - sao cho tới ga thì gần hết hoặc chỉ còn chút ít (dưới 0,5 lít), khỏi bị hút mất - tiếc tiền. Nếu có điều kiện thì mang theo một chai 0,5lít xăng. Khi tới ga Huế, lấy xe xuống thì đổ ngay vào bình xăng. Chạy ra khỏi ga phải kiếm ngay cây xăng để đổ đầy bình lại.

Vào đây xem giờ tàu: http://www.gahanoi.com.vn/NewsDetail.aspx?NewsId=173
(Tàu SE3 chạy nhanh nhất và giờ giấc phù hợp nhất, 23h đêm tại HN --> 11h sáng tới Huế)

Giá vé tàu SE3: Xem trong website trên do có nhiều hạng ghế
Giá cước xe máy: 126đ/100kg.km x 688 km (khoảng cách HN-Huế)

Vụ gửi xe lên tàu: bạn khỏi phải lo vụ hút xăng. Các bác bốc vác ở ga sẽ hút sạch sẽ.

Kinh nghiệm: bạn nên đổ xăng ít thôi - sao cho tới ga thì gần hết hoặc chỉ còn chút ít (dưới 0,5 lít), khỏi bị hút mất - tiếc tiền. Nếu có điều kiện thì mang theo một chai 0,5lít xăng. Khi tới ga Huế, lấy xe xuống thì đổ ngay vào bình xăng. Chạy ra khỏi ga phải kiếm ngay cây xăng để đổ đầy bình lại.
cái vụ cước xe máy này em chưa hiểu lắm ạ 126đ/100kg.km x 688 km ? bác có thể giải thích rõ hơn chút ??!

Ngày mai lên đường rồi ( muộn 1 tuần vì gió mùa đông bắc )
Hồi hộp quá....! khi nào về mình sẽ pot bài và ảnh, mình thích chụp ảnh lắm ! hehe
Giờ phải ngủ thôi :D

Chị Yến ơi, em đã về tới HP rồi ạ. Chị gửi cho em link ảnh của em với ạ. Em sẽ viết 1 topic về những nơi đã đi qua :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,779
Latest member
huuquy2x
Back