What's new

[Tổng hợp] Xuyên Việt bằng xe máy chiều Hà Nội - TP.HCM

Re: Em chuẩn bị đi từ Hải Phòng vào tp HCM, các bác xem lộ trình thế này có ổn ko ạ !

Mình đã hoàn thành chuyến đi của mình, mọi người vào đây xem hồi ức về chuyến đi nha !(BB)

Xuyên Việt đầu tháng 6- Hà Nội- Sài Gòn!!!!!

Chào các bạn.

Hè này mình có dự định xuyên Việt vào tháng 6. Thì vì là mình muốn đi nhiều và chinh phục một lúc 4 cực của Việt Nam nên mình muốn có bạn đồng hành đi cùng cho vui với mình:D Thêm nữa là mình rất rất thích phượt bằng xe máy nhưng vì mình không học trong nước nên mình không có xe máy riêng. Vì thế nếu bạn nào có xe máy thì mình hi vọng các bạn hứng thú đi cùng mình cho vui, tiền xăng chia đều, tiền sửa xe giữa đường cũng chia nốt san sẻ cho nhau. Nhưng nếu không có thì không sao, không có thì đi xe đò, đi tàu, nói chung cái nào rẻ thì đi:D

Thì đây là lịch trình sơ qua của mình. Vì dạo này mình đang bận thi final nên mình vẫn chưa có thời gian fix lịch, và cũng mong là có bạn đồng hành để cùng thảo luận lịch đi cụ thể với mình. Một phần nữa là tuy mình cũng đã từng đi tương đối, nhưng kinh nghiệm đi Phượt như thế này mình cũng không có nhiều lắm. Hi vọng các anh/ các bạn đóng góp thêm giúp mình với ạ:D

Thời gian: Mình dự định đi vào tầm đầu tháng 6 khoảng ngày 10. Và thời gian đi thì kéo dài tầm 20-30 ngày.

Đây là lịch trình các chặng của mình:
Chặng 1: Hà Nội- Ninh Bình - Hải Phòng: Đền Hoa Lư, Tam Cốc Bích Động, còn ở Hải Phòng thì nghỉ ngơi.
Chặng 2: Hải Phòng- Quảng Ninh: ghé thăm vịnh Hạ Long
Chặng 3: Quảng Ninh- Hà Giang: Mũi cực Bắc
Chặng 4: Hà Giang - Lai Châu: Mũi cực Tây
Chặng 5: Lai Châu - Hòa Bình: Hồ thủy điện Hòa Bình
Chặng 6: Hòa Bình - Nghệ An: Quê Bác
Chặng 7: Nghệ An - Quảng Bình: Động Phong Nha
Chặng 8: Quảng Bình - Huế: Lăng vua, chùa thiên Mụ
Chăng 9: Huế - Đà Nẵng - Hội An
Chặng 10: Ở đoạn này mình dự định sẽ không đi đường ven biển mà sẽ đi đường Tây Nguyên, cụ thể là: Quảng Nam - Bình Định
Chặng 11: Bình Định - Nha Trang : Cực Đông(Ở Nha Trang thì nhiều điểm ăn chơi giải trí rồi)
Chặng 12: Nha Trang- Đà Lạt : Đoạn này đi cũng hay ho phết với lại lên Đà Lạt thì cũng nhiều nơi để ảnh ọt đây
Chặng 13: Đà Lạt - Tây Ninh
Chặng 14: Tây Ninh - Hồ Chí Minh:
Chặng 15: Từ đoạn này trở đi mình cũng không rõ lịch trình là thế nào, vì mình không rõ đoạn này lắm. Nhờ các bạn, các anh tư vấn hộ mình với nhé

Vì ngày đi cũng nhiều nên, cho đến hiện giờ, mình cũng chỉ mới ước tính tầm hơn 7 triệu cho đến 10 triệu

Last edited:
Re: Xuyên Việt đầu tháng 6- Hà Nội- Sài Gòn!!!!!

1) Chặng 13: Đà Lạt - Tây Ninh? Bạn chạy từ Đà Lạt xuống Tây Ninh bằng đường nào?
2) Mỗi chặng của bạn là 1 ngày à?

1) Chặng 13: Đà Lạt - Tây Ninh? Bạn chạy từ Đà Lạt xuống Tây Ninh bằng đường nào?
2) Mỗi chặng của bạn là 1 ngày à?

1. Mình đi qua Bình Phước bạn ạ. Bạn biết đoạn chỗ này đi thế nào cho hay hay không, gợi ý cho mình với?

2. tùy bạn ạ. Có nơi sẽ ở khoảng 1,5 cho đến 2 ngày:D

Đọc sơ qua hành trình thì chưa thấy cực Nam đâu.

Ừ, từ chặng 15 vì mình không thông thuộc đoạn ở miền Đông Nam Bộ và Tây Nam Bộ lắm nên mình định khi nào có thời gian sẽ tìm hiểu rõ hơn đoạn này. Nhưng chắc chắn là sẽ đi bạn ạ:D

Chào bạn
Cứ đi đi bạn, có bản đồ trên tay là ok thôi, trên đường đi thực tế có thể sẽ khác đôi chút thì sẽ hỏi người dân địa phương. Chúc thành công

Bạn dời đến tháng 7 đi bạn, lúc đó có khi sẽ có đông đồng hành. Vì tháng 6 đang là thời điểm thi cử mà.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,779
Latest member
huuquy2x
Back