What's new

Xuyên Việt, chuyến đi của 2 hảo hữu

picture.php

gần Đà lạt bọn em lại gặp 1 trận mưa kinh hồn,mưa rừng đến nhanh và mưa cứ sầm sập,
phải vào trú mưa ở 1 quán cà phê,gọi ly cà phê nóng mà cứ rét run cầm cập,cô chủ quán rất xinh hảo hữu chụp đc vài kiểu nhưng do sợ vợ lại xóa mất
picture.php

buổi chiều bọn em đến Đà lạt,lấy phòng,đi bộ ra bờ hồ làm chai bia..té ra bia lạnh ko hợp ở đây,nó cộng với cái lạnh của cao nguyên khiến bọn em run cầm cập
picture.php

Tất nhiên là phải Rượu,em gợi ý vang Đà lạt và hảo hữu đồng ý luôn,
picture.php

bọn em chọn 1 quán vỉa hè gần chợ có những chậu sò dương,sò huyết,,,,tôm ,nghẹ thì đang bơi trong bể,té ra đồ biển ở Đà lạt khá rẻ,10k 1 con sò dương to tướng,rồi hàu sống hàu nướng,sò ,mực,uống với Vang cứ gọi là đi thun thút,bọn em cưa hết 5 chai,hảo hữu say nghẹo người,,
picture.php

khó khăn lắm mới bò về đc khách sạn,tôi rủ hảo hữu đi mát xa nhưng hắn chối,nói em say quá rồi,và quả nhiên hắn ngủ ngay,gáy như sấm,
đã ko nghĩ đến thì thôi chứ nghĩ đến lại phê,Pín em vẫy taxi.quán mát xa thẳng tiến
chú taxi nhiệt tình dẫn em vào tận bên trong.em đồ rằng chú ăn thêm đc chút % dẫn khách đến đây,,
cô lễ tân mát xa hỏi em dùng loại thường hay loại VIP??em hỏi thường nhui xiền và vip nhiu xiền??té ra ko đắt,thường 100k và vip 180k
em cũng hỏi thêm câu nữa?cô nói thường thì anh tự kỳ ghét còn Vip thì nhân viên kỳ cho anh!!!!!!hay,Pin em chọn VIP

@kongfuson: Cái vụ vùng miền Nam Bắc quả thật tui cũng bị rồi. Tui ở trong Nam, kì ra Bắc phượt đồng bằng sông Hồng cũng bị giống như bác. Ở HN hỏi làng Nhật Tân (ăn thịt chó ý mà) thì hỏi 2 người đều chỉ hướng ngược lại trong khi chạy thêm 100m nữa là đến nơi. Ra Thái Bình hỏi thăm chùa Keo thì mỗi người chỉ mỗi hướng, rối lung tung cả lên. Pó tay. Biết bao giờ mọi người mới hòa đồng với nhau đây.

Bác nói thế này chắc đúng, vì khi tui về nhà trọ ở ngõ Kim Liên thì phải nói 3,4 lần cô tiếp tân mới hiểu ý. :shrug:

Có 1 lần đang trên đường phố SG, có 2 anh nói giọng Huế hỏi tui đường Trần Xuân Hóa. Quái nhỉ làm gi có đường này ? Thế là lắc đầu. Khi họ đi 1 quãng rồi tui mới chợt nghĩ là do mình nghe ko ra đường Trần Xuân Hòa :D

hê hê hê,thưa bác FBI em xin đi chậm hơn

em đc dẫn vào 1 phòng mát xa có ánh đèn hồng mờ mờ,trong lúc chờ nhân viên mát xa đến,cậu nhân viên vặn vòi nước vào 1 bồn tắm to tướng có những dòng nước cuộn sùng sục dưới đáy,khăn tắm ,xà phòng,vòi nước ở đây cái gì cũng sáng choang,rõ ra là víp,,,,Pín em lập tức nhẩy vào bồn tắm,vì lõa thể trước 1 cô gái ko quen là hơi mất lịch sự nên em giữ lại cái quần con...nước trong bồn lập tức chuyển sang màu đen,,
khoảng 10 phút sau thì cô nhân viên bước vào,cô rất xinh,mặc áo xanh và váy ngắn màu trắng,Pín em lập tức xin lỗi cô về mùi tỏi và rượu,cô có giọng Miền nam mượt như nhung và những ngón tay mềm như bún,em chỉ dám nhờ cô ấy kỳ lưng,cô ấy cười khùng khục khi thấy Pín em vẫn mặc quần,,
picture.php

tiện thể em xin nói các bà vợ thường cấm chồng đi mát xa,cái này hoàn toàn nhầm lẫn,mát xa là cách thư giản hết sức lành mạnh,,
cô nhân viên nói Pín em nên vào phòng tắm bỏ cái quần con và quấn cái khăn ngang hông,cô ấy biết em ngượng,rồi nói em nằm sấp trên giường và bắt đầu mát xa bằng những đòn chuyên nghiệp,,cực kỳ thư giãn kính thưa các bác
picture.php

cô vừa mát xa vừa nói chuyện,cô nói cô đang học trường cao đẳng gì đó gần đây.Pín em lập tức bắt cô đọc bảng cửu chương để khảo trình,cô nói trình đó cô ko thèm đọc,hỏi trình cao hơn đi??trình cao hơn thì đến lượt Pín em tịt,,,,,
tóm lại sau khi đc mát xa chuyên nghiệp,công lực em phục hồi đc 90%,vì là vip lên em bo 100k,vẫy taxi về khách sạn,ko quên cầm cái quần ướt về

hảo hữu đã có cú bấm máy đúng thời điểm,,

picture.php

hôm sau bọn em rời ĐÀ lạt,rẽ vào thác Pongour,nghe nói 1 vài công trình thủy điện làm cho thác này ko còn hùng vĩ như xưa??Pín em cũng thấy thác hơi ít nước,có lẽ đang là mùa khô???

lúc bọn em đến thác đúng mùa có chim cu đất,cô chủ quán đang nướng những con chim vàng ươm trên than hồng,mùi thơm và mỡ chim rỏ xuống than hồng làm khói mù mịt,em lập tức thảo luận với hảo hữu rằng nên dùng loại rượu gì với món chim nướng này??
picture.php

cô chủ có 1 vài bình thủy tinh ngâm với lá lẩu gì nói,nhấm nháy nói sung độ lắm ,bọn em chọn 1 bình,nhặt những con chim vừa chín tới 15k 1 con,chấm muối ớt,nhai cả xương...ôi thác Pongour thân yêu
picture.php

picture.php

vẫn còn ngất ngây với rượu thịt,bọn em thẳng tiến Sài gòn,xuống hết cái đèo này là tạm biệt cái mát mẻ của cao nguyên ,,bọn em lại quay lại với cái nóng hỏa ngục..
cây cà phê đc trồng rất nhiều ở cao nguyên,
picture.php

chuẩn bị đổ đèo nào,tạm biệt cao nguyên
picture.php

dọc đường đi ,bọn em gặp rất nhiều quán bán sầu riêng và chôm chôm bên đường,những quả đang bày bán đc hái thẳng từ vườn ngay cạnh đấy,
picture.php

bọn tôi lại ghé vào,ăn hết 12 cân sầu riêng,,,,

picture.php

sầu riêng vừa hái xuống từ trên cây,,,ăn phê lắm thưa các bác..

picture.php

trong Nam luôn có những xe chở khách kiểu này,chiếc dd90 này kéo theo 6 bà cùng hàng mà còn chạy nhanh hơn cả xe em!!!quả là xe Nhật tốt thật
picture.php

và những người ngồi trên xe cũng liều,với trọng lượng thế này chất lên xe,cái phanh của xe máy hầu như mất tác dụng!!!hay còn phanh phụ nào khác???

picture.php

picture.php

bà con nuôi cá da trơn dưới những cái bè này
picture.php

picture.php

càng gần Sài gòn,tiếng ồn và khói bụi càng mù mịt
picture.php

đây là ngã 3 Dầu giây,bọn em gọi điện cho bạn bè báo đang ở đây ở đây,,nhờ đặt trước 1 bàn ở bia Hoavien,từ đây về Sài gòn quả là cực hình vì quá nhiều xe tải nặng phun khói,thúc còi,giao thông thật hỗn loạn,,,
sau khi lạc đường khá lâu trong thành phố,bọn em đến đc nhà của bạn hảo hữu,tắm rửa xong ra thẳng hoa viên làm 1 chập bia chúc mừng,,sau đó thấy chưa đã lên đi làm trận rượu nữa ,,
picture.php

hảo hữu lại say nghẹo người..

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,928
191,777
Latest member
giothuong2k
Back