What's new

Xuyên Việt, chuyến đi của 2 hảo hữu

He he, em là dân Nghệ, thỉnh thoảng qua Hà Tĩnh chơi vẫn bị bắn tốc độ như thường, cú không chịu được. Nên các có phượt phọt, không quen đường thì bị bắn là điều khó tránh khỏi. Mà bây giờ các bác nhà ta không chỉ đứng một điểm để bắn đâu, các bác cứ yên tâm là kiểu gì cũng bị đón lõng rồi. Hê hê, tốt nhất là cứ chuẩn bị 200-300k trong túi, xuống phát rút ra đưa luôn, đỡ tốn thời gian vàng ngọc phượt phọt các bác ạ. E nói ra không phải là vạch áo cho người xem lưng đâu, nhưng mà đúng là cú lắm...:gun:gun:gun:gun:gun:gun:gun
Mong các bác khỏe để có sức phượt phọt tiếp ạ...

He he, em là dân Nghệ, thỉnh thoảng qua Hà Tĩnh chơi vẫn bị bắn tốc độ như thường, cú không chịu được. Nên các có phượt phọt, không quen đường thì bị bắn là điều khó tránh khỏi. Mà bây giờ các bác nhà ta không chỉ đứng một điểm để bắn đâu, các bác cứ yên tâm là kiểu gì cũng bị đón lõng rồi. Hê hê, tốt nhất là cứ chuẩn bị 200-300k trong túi, xuống phát rút ra đưa luôn, đỡ tốn thời gian vàng ngọc phượt phọt các bác ạ. E nói ra không phải là vạch áo cho người xem lưng đâu, nhưng mà đúng là cú lắm...:gun:gun:gun:gun:gun:gun:gun
Mong các bác khỏe để có sức phượt phọt tiếp ạ...

Qua thị trấn thị tứ khuyến mại cho người ta một tý đi. Để vừa nghỉ ngơi vừa ngắm cảnh. Tớ chưa bị bắn 1 phát nào từ hồi đi xe tới giờ (kể cả xế nổ lẫn xế hộp). Chắc là do tớ nghiện hút, cứ thấy biển là tà tà bắn một điếu nên ko sao. Luật pháp là để hướng dẫn người dân thực hiện chứ lại là cách để người bảo vệ luật pháp hô biến thành cá kiếm à

Điểm cuối của tàu cao tốc là Rạch tàu,từ đây bọn em đi em ôm mất 15 phút để đến đc tọa độ o,trời mưa khá to,các bác xe ôm nói 6km từ bến tàu ra đó nhưng em nghĩ ngắn hơn,đường nhỏ ,ướt và trơn nhưng 2 bác xe ôm chạy khá nhanh,Pín em ngồi sau sợ phát run,sẵn sàng nhẩy vọt khỏi xe nếu cần, nhưng ko có vấn đề gì,
xe đưa bọn em đến 1 nhà hàng,có rất nhiều hào,rùa và rắn bầy bán,nhà hàng hôm nay khá đông,có 1 đoàn khách ở Cà mau đến,họ đang nhậu và hát,có 1 bộ karaoke và 2 loa thùng to tướng,và 1 đàn ghi ta để khách có thể ca vọng cổ,họ hát luôn trong phòng ăn,bọn em vừa ăn vừa nghe,ngoại trừ 1 cô bé khoảng 7 tuổi ca vọng cổ khá hay,còn các bợm nhậu ca vọng cổ khiến Pín em phải uống thêm mấy chén để trôi cơn giận,
picture.php

picture.php

bọn em đi bộ mất 5 phút ra tọa độ 0,chụp vài kiểu ảnh,do tối trước say quên sạc pin nên cứ chụp đc 2 kiểu nó lại tắt phụt,nhưng cũng chụp đc vài cái
picture.php

bọn em trèo lên 1 cái chòi cao bằng tòa nhà 4 tầng,phong cảnh rừng đước Cà mau tuyệt đẹp nhìn từ đây,,,

nhà hàng bọn em ă­n đây ạ,các bác nào muốn nhậu rùa rắ­n ở­ nhà hàng này nên đi nhanh đi,nước biển đang ăn sâu vào,chắc 1 vài năm nữa nhà hàng này ko còn
picture.php

bọn em lại đi xe ôm và tàu cao tốc về Cà mau,từ Cà mau bọn em đi đến Bạc liêu,khách sạn Bạc liêu khá tốt,bọn em ăn luôn tại khách sạn,vì tỏi em mang đi vừa hết lên em xin thêm họ 1 đĩa tỏi,bữa tỏi cuối cùng của chuyến đi,
hôm sau bọn em lại ngược về Sài gòn,điểm đến là Ga Sài gòn,hỏi thăm xuôi ngược mỗi người chỉ 1 hướng ,,,,cuối cùng cũng đến đc Ga,450k tiền vận chuyển và 50k tiền đóng gói,2 xe máy đã hoàn thành sứ mạng,bọn em sẽ đón nó ở ga Giát bát Hà nội vào tuần sau,do đã có kinh nghiệm nên khi về đến Sài gòn,mỗi xe chỉ còn chừng 1 chén xăng trong bình,các bác nhà tàu đỡ mất công hút,,,,
bọn em ăn 1 bữa tối cực kỳ hoành tráng ở nhà bạn hảo hữu,cám ơn những người bạn tận tình,,
bọn em bay thẳng về Hà nội bằng chuyến bay đêm,vậy là chuyến đi mất đúng 7 ngày
picture.php

bọn em rời Hà nội sáng thứ 7 và về Hà nội đêm thứ 7,sau đó mọi người cứ cười khi nhìn cái mặt của em,nó trắng ở 2 cái mắt do em đeo kính bảo hộ lao động màu đen mua 25k 1 cái ở cuối Nguyễn du,còn toàn bộ mặt đen sì sì,,,
về cơ quan nhìn lại cái bản đồ của Kara vẽ,thấy mình đi cũng khá dài,,,,,

cháu năm nay 16 tuổi mà nhìn các chú đi cũng thèm quá, nôn nao hết cả người, hix ... biết bao giờ mới được tự do làm 1 chuyến đây ... !!!

Xuyên Việt từ miền Bắc đến miền Nam rồi lại lang thang Tây Nguyên và sông nước miền Tây trong vòng có 1 tuần... Hâm mô các bác quá đi mất.

Hai hảo hữu này quả hợp cạ ! Các bác chạy cũng khỏe mà nhậu cũng khoẻ. Đi xuyên Việt có 7 ngày vậy mà thấy trận nào cũng nhậu, lại nhậu tới bến nữa, em rất khâm phục các bác, em mà nhậu và đi liên tục như vậy chắc em ngủ gật trên xe mất.
Em là em khoái nhất cái đoạn này: "họ đang nhậu và hát,có 1 bộ karaoke và 2 loa thùng to tướng,và 1 đàn ghi ta để khách có thể ca vọng cổ,họ hát luôn trong phòng ăn,bọn em vừa ăn vừa nghe,ngoại trừ 1 cô bé khoảng 7 tuổi ca vọng cổ khá hay,còn các bợm nhậu ca vọng cổ..."

Tại sao thiên lý vạn dặm.mà chúng ta không chịu đi đúng tốc độ,để cuối cùng mất tiền cho xxx mà lại mang cục tức trong suốt hành trình còn lại nhể @ saokhothe
biết đc biển báo tốc độ thì bọn em giảm tốc độ ngay nhưng ko phải lúc nào cũng nhìn rõ biển hạn chế tốc độ,có những biển báo bị che khuất bởi cây,rồi bạt dân tình căng che nắng,rồi có khi họ thậm chí phơi chiếu trên biển báo,chứ đường xa thế ko để ý chết tiền phạt,,,

cuộc chiến tranh "ỦY THÁC" theo em đây là tên gọi chính xác của cuộc chiến tranh Việt nam,nơi mà những viên đạn sản xuất từ Tầu và Liên xô bay ngược chiều với những viên đạn sinh ra từ Mĩ ..có câu nói:"người Trung quốc quyết đánh Mĩ cho đến người ..Việt nam cuối cùng.."QUOTE]

Em thích nhất đoạn này bác viết, nó đúng với bản chất cuộc chiến tranh ở VN.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,926
191,776
Latest member
8xbet8info
Back