What's new

22N104E Khau Cọ thực sự là một thách thức?

xin được ít ảnh đoạn rừng trúc này ;).

picture.php

picture.php

picture.php

Bond's girl và Điệp vụ trên taxi

Lên xe, Ducko và Quỳnh em ngồi băng ghế sau, còn em ngồi với bác tài. Bác tài còn trẻ, người gân guốc, mang đôi kính râm che gần hết gương mặt. Trên xe, bác tài có những 3 cái điện thoại di động, trong đó có cả một iPhone, chưa kể bộ đàm và các thiết bị thu phát sóng radio khác. Taxi vừa chuyển bánh, em bắt đầu thấy có chuyện bất thường. Xe chạy quanh co trong các ngõ, các ngách chật hẹp rồi lao vút ra đường, rồi lại chui vào một ngõ ngách khác, cứ như để đánh lạc hướng ai, cứ như cắt một cái đuôi nào đó. Tiếc là em để máy thu GPS trong ba lô, cất trong cốp xe, nếu không thì em đã ghi lại được cái hành trình khó hiểu đó.

Một giọng nữ thì thầm sau xe, rõ ràng và dứt khoát. Một chuỗi các từ vô nghĩa nối tiếp nhau thay cho câu nói thông thường. Không còn nghi ngờ gì nữa, đây là một cách truyền thông điệp đã được mã hóa. Khi thì tên các thứ hoa quả, lúc lại là tên các loài động vật, bây giờ lại đến các nick danh trấn giang hồ trên Phượt: "Imim - susu - r0sy - Anton Tran - eskimot09 - likemoon - space..." Mới nghe qua có thể nghĩ rằng các Phượt gia đang hò hẹn. "Giày hư - Ủng thủng - Louis Vuitton - Footwear - space", cái gì kỳ zậy, hãng giày sang trọng LV mới qua Việt Nam mà đã làm ăn bê bối như thế à.

(còn tiếp)

Last edited:
hic ! cám ơn anh GPS , chị Toet , bạn Virgo.... đã động viên ! mặc dầu biết cái nút bấm của các loại bình sữa ở nhà rất nhẹ và nhạy :) :D nhưng claymore vẫn thích nút bấm cứng cứng của con Etrex cùi cùi của Claymorre hơn ! cơ khổ " bao giờ cho đến tháng mười " !
cho claymore hỏi sao khi login , xem bài của các anh chị post không thấy nút thanks ở dưới nhỉ ! hay là click vào phần rượu phạt , rượu mừng ? xin giải đáp ạ

Last edited:
Anh Mìn phải chờ post đủ 20 bài mới bấm nút Thanks được. Rót rượu mừng cũng tương đương như bấm Thanks vây, nhạy lắm í.

Nhớ hồi xưa ở Mũi Né anh Mìn hát rất là mùi mẫn, lúc đó mình đã chết mê chết mệt rồi. hị hị

Dù là trái cây, động vật, nick names, giày dép hay quần áo, mỗi câu bao giờ cũng kết thúc với space. Em được cái là tinh thần cảnh giác cao độ, lúc còn nhỏ thì thích đọc "Sợi chỉ mỏng manh", "TASS được quyền tuyên bố" rồi các truyện về chàng Sherlock Holmes, gần đây nhất là Chuyện phản gián của cô Vìu nên ít nhiều cũng bị tiêm nhiễm.

Nhờ có ly cafe trước khi đi nên đầu óc em trở nên thông minh sáng láng cực kỳ. (Ừa thì cũng phải khiêm tốn tí ti, cứ đổ vấy cho ly cafe chứ chẳng lẽ lại tự bảo mình thông minh). Cái từ space chắc phải có vai trò gì đặc biệt trong câu. Chẳng lẽ space lại là space chăng ? Cái khoảng trắng giữa hai từ chăng. Eureka, em tìm thấy rồi. Đây chắc chắn là một điệp vụ gì đó có liên quan đến Israel và vùng Vịnh. Này nhé:

"Imim - susu - r0sy - Anton Tran - eskimot09 - likemoon - space..." chẳng là Israel thì là cái gì.

Còn "Giày hư - ng thủng - Louis Vuitton - Footwear - space" đích thị là từ Gulf

Thực ra, chị Imim ạ, nếu chị ko đi đạp thiên nga dưỡng zà nhân vụ 20N104E vừa rồi, chị sẽ có thêm lòng ngưỡng mộ cho cái talky walky hay còn gọi là bộ đàm...Hình như, nó đã từng ngăn được một tội ác giữa rừng sâu, madam ạ!!!

Hình như, ở sau núi có một cú hự, và một cứ oạch, rồi có 2 cái chân đong đưa trên mép vực... chỉ cần một cọng cỏ nghiêng mình, hay là một cú búng đánh tách của một em vắt xanh, là...ko còn gì để nói.

Đúng lúc nguy cấp ấy, thì kênh bộ đàm Ducko nhận được tín hiệu SOS, kênh bộ đàm CVN thì liên tục phát ra những tiếng kêu đại để như là hà hà, hi hi, hú hí, há há... nói chung là khó mà nhớ hết được. Nhưng em ngờ rằng, chính những tiếng động ấy đã đánh thức tình cảm bạn bè thắm thiết của 2 bác Gấu trong một phút ngã mình trước một thứ ham muốn nào đó ...

HH giọng cực kỳ căng thẳng, này, đi có đúng đường không? Chui qua một cái cây nhé, đừng có kích nhau Quân tử không chui rúc rồi đua nhau trèo qua cái cây mà nguy hiểm tới long thể nhé,(bọn này hình như chưa đóng tiền đợt 2 (NT)) alua, Gấu 1 nghe rõ không?

Ducko lúc này đã không còn gọi Quỳnh em thảm thiết nữa, tập trung toàn lực vào gọi Gấu 2, đi qua cái cây, số bao nhiêu, ôi ai mà nhớ, chỉ có một đường, chui qua 2 cái cây đổ ngang, trèo qua 2 cái cây cũng đổ ngang, sao, chưa tới 2 cái cây đổ hả, thôi được rồi, đi tiếp đi, chú ý nhé, sẽ đi qua cái cây đánh số 74 màu vàng,...

Cùng lúc HH chăm chú nhìn vào gốc cây lù lù trước mặt, bộ đàm dính chặt vào miệng, cấy số 636, màu đỏ, chú ý, nếu gặp cây 636 là đúng đường...

Phải độ vài trăm mét như thế, 2 cái talky walky chỉ có nhiệm vụ là thông báo số thứ tự cây được các bác kiểm lâm đánh dấu đường. Nhóm 2 bước thấp bước cao, vừa đi vừa lo lắng ko hiểu chỉ dẫn đường có làm 2 bác Gấu tẩu hỏa nhập ma ko, trong khi bóng dáng đội tiên phong vẫn bằn bặt chim trời...

Mưa đã ngừng rơi, nhưng mồ hôi thì vẫn ko dừng chảy tong tong trên những khuôn mặt (nói nhỏ là dại vô cùng - ko dại sao chui vào đây làm chi???)...:)

Last edited:
Thế rồi tự dưng Virgo hiện ra, Eskimot như từ trên trời rơi xuống :D. Nhóm đi giữa nhìn thấy đội tiên phong mồ hôi liền hóa ra nước mắt, vui mừng khôn xiết..

Không vui sao được, khi tưởng chúng nó bỏ mình ẵm cả kho báu, mà hóa ra hic các bạn vẫn mãi là những người sống quanh ta...(wait)

Chỉ còn vài chục mét nữa là tới lán. Cái lán làm thủy điện của suối Nậm Mu, cái lán mà mọi người đã mong chờ hồi hộp hơn 3h đồng hồ lê chân buồn thương trên đường xa, trên lối xa...tưởng đã đến mức "Cuộc tình đôi ta, còn đâu em (Chấm) hỡi..."...Thật là ơn trời và ơn người...

Lán được dựng bằng cách víu mấy cây gỗ vào vách núi, đại để là kết cấu lằng nhằng. Như những bức ảnh mà HK đã cung cấp, có thể thấy địa hình ở đây chỗ nào cũng nghiêng nghiêng 23,5 độ, cái chỗ dựng lán cũng vậy. Nó nằm treo lơ lửng trên một cái suối, được ghép bởi những mảnh gỗ đen sẫm, mái phủ bạt xanh che mưa che gió. Hai cậu bé ngơ ngác nhìn một lũ như lính đánh trận ở đâu ào tới, cứ thế cười nói hỉ hả rũ vắt, rũ áo mưa, gỡ ba lô xong hỉ hả chui vào trại...

Một tay ra dáng là dân học xây dựng hỏi, em ơi, kết cấu thế nào, có chịu được 20 người không em? Cu cậu thản nhiên trả lời, ko được đâu anh ạ, sập đấy. Một vài người có trách nhiệm trong đoàn lẩm bẩm, thế thì gay nhỉ, có thể sập đấy...

Xong rồi lũ lượt kéo nhau vào, kẻ nằm xoài, kẻ ngả lưng, kẻ cởi quần dài, mặc nguyên cái quần đùi đi lại nghênh ngang bất chấp các em vắt đang uốn éo tanh tách... Nói chung là many many activities...

Nhóm 2 vừa kịp cởi quần áo thì nghe tiếng bước chân thậm thịch vọng tới. Đang lo lắng vì tưởng có đàn thú dữ nào phát hiện đám mồi ngon đang tràn tới... thì 2 bác Gấu sững sững xuất hiện...

Tiếng vỗ tay vang lên rào rào... Chúng tôi đã hội quân trong một niềm thương yêu vô bờ bến...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,775
Latest member
HTTN
Back