What's new

22N104E Khau Cọ thực sự là một thách thức?

picture.php
Sooo Baddddddd!!!!!! Stop leeching guys!!!!!

Ôi hân hạnh quá, anh GPS cứ quá lời lại làm em..... rung động hí hí (NT)

Kính thưa Imim mama Đại tổng quản, có lẽ để ko phải viết thư cho bác Lân Dũng , vừa đi em vừa lẩm bẩm "Chỗ đó không quá vui, chỉ là lòng người thấy vui" hehe :D(c)

Tạm đóng gạch cái, em đi sn mây tắng thịt chó đã, rồi về ôn cố tri tân, mới có 2 tuần qua thôi, mà cứ như là hoài niệm :)

Để liên tục chương trình

Trong lúc chờ bài mới của Black, em xin kể tiếp chuyến đi của em. Lần trước em đã kể chuyện ăn tại Khách sạn Ducko, bây giờ là chuyện uống.

Với người Hán rộng Nho thâm thì dĩ nhiên uống không chỉ là giải khát. Tại KSD, uống đã được nâng lên thành nhân sinh quan, thế giới quan, hay ải Nam Quan gì đấy em cũng không rõ. Chỉ biết rằng bác Ducko quán triệt với em thế này: "từ cafe không ngon khó có thể pha được một ly cafe ngon: ngược lại, từ nguyên liệu cafe hảo hạng, hoàn toàn có thể dễ dàng pha một ly cafe chẳng ra gì". Chân lý này mỗi lúc một sáng tỏ hơn sau mỗi ngụm cafe.

Đang giả bộ suy tư và tán đồng với những quan điểm triết học có phần siêu hình bên ly cafe nguội lạnh, bỗng điện thoại reo. Bác hoankiem hẹn ra Big C để cùng đi. Và cuối cùng thì taxi cũng tới, em vội vã ra xe để lại ly cafe trên bàn, đến nay em vẫn chưa biết chắc chắn là ly cafe đó ứng vào vế nào của cái nguyên lý triết học nói trên nhưng em có thể nói mà không sợ sai rằng nửa còn lại đã bị đổ đi và trồi theo dòng nước ra hồ Dâm Đàm.

Last edited:
ôi trời ! lâu lắm rồi em mới thấy chấm !
mấy tháng nay chỉ thấy tã và sữa ! hic hic

Bao giờ ku Mìn có visa thì anh em ta lại đi chấm tiếp. Ai cũng phải trải qua giai đoạn chỉ thấy tã và sữa thôi, hãy tự an ủi là ta cũng thấy cả sữa lẫn bình.

Last edited:
ôi trời ! lâu lắm rồi em mới thấy chấm !
mấy tháng nay chỉ thấy tã và sữa ! hic hic

Bạn này không biết có đúng là người được trao "huân chương vì sự nghiệp chấm mút" năm ngoái ở Quảng Ngãi mặc cho giàn hoa giấy trước sân có sập đi nữa không nhỉ ;)

Dù sao cũng chúc mừng vụ tã và sữa (beer)

Trong 10 người đi tìm kho báu hôm ấy, tôi dám chắc chả có ai trong đầu nghĩ đến sữa và bình chứ đừng nói gì đến tã và sữa. Nghe nói, đâu Gấu nhà bác GPS aloooooooooooooo cho mama tổng quản nhà Ducko để truy tìm hành tung của vị phu quân mới bị đóng đinh lên cột bởi cái tội danh "Thiên cổ"

Có ai ngờ, chàng Tuxedo đã đeo mặt nạ theo chân các kỳ nữ vào rừng để được làm... kỳ nam =));)

Sau trận chiến Vắt vắt ở khu rừng Thập diện mai phục, đoàn người lại lầm lũi lên đường. Đến lúc này mới nhìn rõ mặt cái câu"Đường đi không quá khó, chỉ là lòng người khó" trong chữ ký của Mẫu nghi. AM nhanh chóng chứng tỏ mình là số 1 khi vượt lên dẫn đầu. 2 bác Gầu vẫn cần cù chốt hạ.

Một sự tình cờ may mắn khi 2 kênh bộ đàm được rải đều trên 3 nhóm. Nói là 3 nhưng r ờ i c b n r ạ c trên cả mấy dải núi chứ không đùa... Đầu tiên là thấy Ducko cuống quýt ... Alooooooo, Quỳnh em ở đâu, Quỳnh em nghe rõ không.... Xẹt xẹt xẹt.... mấy lần thế thì thấy tiếng Quỳnh em vọng về từ một nơi xa lắm.... Không thấy AM, QA thì mất tích, ko hiểu 2 sự mất tích này có điều gì trùng hợp không? Báo cáo blablabla haha, và mất tín hiệu..:shrug:

Giọng của tay E trên kênh bộ đàm CVN (vì mượn bộ đàm của cvn nên gọi vậy cho dễ phân biệt với kênh của Ducko) tự dưng vang lên trong bộ đàm của HH: Này, kiểm tra xem 2 bác Gấu có lạc đường không, lỡ đâu mà leo lên cây không xuống được, hiện vẫn ko liên lạc được AM. Toàn đội tiếp tục di chuyển, vừa đi vừa hỗ trợ nhau, nghe rõ trả lời...

HH mặt mũi nhăn nhó đứng cách tôi vài bước chân, tay cầm cái bộ đàm huơ huơ lên giời để hứng sóng: Alô, đồng bào có nghe thấy, à quên, 2 bác Gấu có nghe thấy tôi nói gì không??? ...tờ rẹt tờ rẹt xẹt xẹt.... Alô, sao có mấy trăm mét mà mất sóng thế này, chắc lại đi vào mấy cái khe núi rồi... alooooo...

Không ai biết, cách chúng tôi chỉ vài trăm mét đg chim bay, 2 bác Gấu chả hiểu tranh chấp gì tý thì ủn nhau xuống vực :T

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,925
191,775
Latest member
HTTN
Back