What's new

442.......8 (Phần 1)

Status
Not open for further replies.
Tối/Sáng kiến!
Ai vào trong mục này, sai lỗi chính tả, bị phát hiện sẽ đóng vào qũy "Vì ngày mai đi Phượt" 5.000VND, dồn đến một thời hạn nào đó sẽ giải quyết chi trả cho buổi off sáng Chủ nhật ở Cà Phê Bệt. Trong vòng một tháng, nếu không có 5.000VND nào thì Tichuot sẽ bao chầu off. Đồng ý chứ? nào mọi người vào tìm lỗi của mình đi!:D

Có một chữ sai anh Minh ơi! "Cà Phê Bệt": cà phê không phải danh từ riêng thì sao lại viết hoa nhỉ? Đóng tiền đi bác ơi. 5000đ mở hàng. :))

Đồng ý xin đổi tên quỹ là "vì sự trong sáng của Tiếng Việt"

Cà Phê Bệt nay đã là địa danh mang tính "thương hiệu", nên trở thành danh từ riêng! Canary đóng 5.000VND do bắt lỗi sai!

=))=)) Vụ này quá hay, coi bộ giống đánh bài tiến lên ăn tiền nên không biết có ai sợ mà không dám 8888 nữa không nhỉ! Từ đây nảy sinh ra vấn đề là phải có trọng tài. Đối với một số tranh cãi đặc biệt, không đưa ra được Trung tâm trọng tài quốc tế Việt Nam thì mình dùng phiếu bầu nhé! :gun:gun Nhờ anh Keng không chừng có cà phê bệt uống òi.

2>Tichuot 5.000 đồng lý do: "k" không phải là một đơn vị tiền tệ được công nhận phải viết là 5.000 đồng hoặc "năm ngàn đồng"

Cái này phản đối à nha. Việc sử dụng đơn vị tiền tệ là K đã được phổ biến rộng khắp trên toàn bộ cư dân mạng. Hầu như tất cả các bài viết có liên quan đến tiền là đều ghi chữ " K".

Thêm việc này nữa : Các thành viên khi viết sai chính tả ở topic khác có tính tiền không ? Chúng ta cần phải thống nhất với nhau từ đầu :))

nhà 442 là sao ạ? Topic dài quá, ko đọc hết để tự tìm hiểu đc, mong bác nào vui lòng cho em cái định nghĩa :)

442m: phần khác biệt của 2442m của đỉnh Chư Yang Sin mà một nhóm thành viên của diễn đàn này chinh phục được. Bạn xem thêm ở topic: "Bóc tem Chư Yang Sin"!. Đây là nơi dành cho nhóm thành viên này spam, tránh spam lung tung trong diễn đàn vì thành viên trong nhóm này "tám" kinh khủng!!!!:D.
Chào mừng bạn đến với chúng tôi! cùng "tám" nhé! :)

nhà 442 là sao ạ? Topic dài quá, ko đọc hết để tự tìm hiểu đc, mong bác nào vui lòng cho em cái định nghĩa :)

Nhà 442 là các thành viên của Phượt.com ban đầu chưa ai biết đến ai, mỗi người tự đi riêng theo từng cung đường.
Sau nhiều lần rủ rê chinh phục Chư Yang Sin chúng tôi cùng nhau lên đường và là nhóm đầu tiên chinh phục được đỉnh 2442 cao nhất Nam Tây Nguyên.
Và chỉ 2 tuần sau, chúng tôi lại tiếp tục chinh phục đỉnh Bidoup núi bà, và tuần kế tiếp chúng tôi lại chinh phục đỉnh 44.2 của Nghinh Phong, và các chuyến tiếp theo cũng với các thành viên này.

Từ đó, chúng tôi quyết định lấy tên là nhà 442, nhưng có 1 điều mà chỉ có các thành viên mới cảm nhận được đó là tình cảm của tất cả các thành viên rất chân thành, sống nhiệt huyết, chơi hết sức, làm hết mình.

Sếp hạng các đỉnh núi cao nhất Đông Nam Á:
1. Hkakabo Razi
5881m, Burma,Myanmar

2. Puncak Jaya
5030m, Indonesia

3. Trikora
4751m, Indonesia

4. Mandala
4701m, Indonesia

5. Mt. Kinabalu
4094m, Malaysia

6. Kerintji
3809m, Indonesia

7. Rinjani
3727m, Indonesia

8. Semeru
3677m, Indonesia

9. Mt. Fansipan
3143m, Vietnam

10. Mt. Agung
3142m, Indonesia

src: http://bisean.blogspot.com/2007/08/10-tallest-mountains-in-southeast-asia.html

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,935
191,783
Latest member
winnievmex
Back