What's new

442.......8 (Phần 1)

Status
Not open for further replies.
Em đi xe win 100. Em nặng 65kg, cao 1m78 (ốm nhách). Anh chọn giúp em size áo, vì em mặc áo của Việt Nam là size XL, còn áo xuất khẩu em không biết size nữa. Anh mặc hơi rộng chắc em mặc rộng rinh :)

Àh quên nữa anh BM ơi, anh nhớ lấy cho thằng Nato, và Canary nữa nhé. Jessy em không biết thế nào, chứ 2 đứa kia thì phải có, nếu không nó :T:T đó.

Ghét nhau lắm, ghét từng nanômét luôn chứ anh ơi, ghét lắm, ghét ghét ghê=))=))=))

Hai thằng này "khắc khẩu" nhưng không "khắc tâm" thiếu một trong hai thì không tám được! Cứ thế phát huy!

Đại diện nhà 442 thanks bạn lang 1 cái ( đã nhấn thanks rồi nhá :))), bạn lang show tí ảnh ra đê. Hiện giwof nhà 442 chưa ai có mô tô hay ô tô gì nhưng đại ca Bigminh đang dòm ngó chiếc " già mà ham" nhưng chậm tay chậm chân nên bị người khác hốt rồi.

Bạn lang cứ để đó sẽ có thành viên 442 lấy. Còn charge fee như thế nào thì chưa suy nghĩ đến. ;)

Nhân tiện bạn Langbiang có lời, em mới nhớ chị Chewingum cũng có tài trợ cho quỹ cà phê Bệt 40k. Khi nào cà phê nhà 442 nhớ gửi thư cảm ơn nhà tài trợ nhá.:D

@Tí: Bộ anh Tí k nhớ mặt bạn Langbian hả, cái bạn đứng lên giữa bạn chụp ảnh flash choé sáng tách tách đó.

anh Bigminh ơi!
Hồi nãy Hùng đặt size M, nhưng vì không biết nó thế nào. Giờ có phương án này, Hùng thấy size của anh và Hùng cũng tương đối ngang nhau, anh mua size gì thì cho Hùng size đó nhé. Khỏi mất công mua nhầm size.
Thanks anh trước.

Nằm nhà đọc: " Kỹ năng sinh tồn" thấy mình ngu ghê.

Hồi đó giờ biết là mình ngu, nay đọc thấy ngu hơn =)), ai cho tớ chút muối i ốt nào. :))

Chuẩn bị vào nơi hoang dã

- Các bạn là những người đang chuẩn bị cho một cuộc thám hiểm, khám phá những vùng đất hoang vu xa lạ.
- Các bạn đang chuẩn bị cho một chuyến du lịch sinh thái ở một vùng mà bạn biết rất mơ hồ.
- Các bạn sắp sửa phải dấn thân vào rừng sâu núi thẳm vì nhiệm vụ được giao phó.
- Các bạn đã chán ngấy cuộc sống ồn ào náo nhiệt của thành phố, chán các tiện nghi của nền văn minh cơ khí... muốn tìm sự tĩnh lặng thanh thản giữa thiên nhiên.
- Các bạn muốn làm một Robinson Crusoe thời nay.
Hoặc vì một lý do nào đó, các bạn sắp phải sống một thời gian dài ở những vùng thiên nhiên hoang dã, vắng bóng người.

Để cho công việc được hoàn thành một cách tốt đẹp và bản thân các bạn được an toàn, các bạn buộc phải qua một quá trình học tập, và rèn luyện một cách cẩn thận. Vì đây không phải là một chuyến du lịch với túi tiền đầy ắp. Không kẻ đưa người đón. Không có cỗ bàn dọn sẵn. Không có phòng ốc tiện nghi... Mà trái lại, có thể đầy dẫy gian lao nguy hiểm, nhọc nhằn, vất vả, bệnh tật, đói khát, sức cùng lực kiệt.... đang chờ đón các bạn. Ở đó, các bạn chỉ có thể trông cậy vào chính bản thân của mình. Vì vậy, các bạn phải trang bị cho mình một số kỹ năng và kiến thức cần thiết. Những kỹ năng nầy, không phải chỉ đọc ở sách vở hay học bằng lý thuyết suông, mà phải thực hành nhiều lần, nhất là trong những dịp cắm trại, thám du, khảo sát, dã ngoại... ngắn ngày. Các bạn cũng cần phải rèn luyện sức khỏe, chuẩn bị tinh thần và nghị lực, sẵn sàng đương đầu với mọi thử thách.
Dĩ nhiên là khi các bạn đã được chuẩn bị tốt, thì khả năng tồn tại nơi hoang dã của các bạn được an toàn và bảo đảm hơn rất nhiều so với những người đột nhiên bị ném vào những nơi xa lạ mà chưa hề có khái niệm gì về “mưu sinh thoát hiểm”...

Tuy nhiên, điều quan trọng nhất vẫn là tinh thần của các bạn, nếu các bạn không bình tĩnh tự tin, không có nghị lực và quyết tâm cao, không có máu phiêu lưu và đam mê thiên nhiên... thì mọi sở học của các bạn cũng vô ích.

( nguồn: Tây bắc group)

Anh Bigminh cho Dugiang đăng ký áo XXL và túi cho xe cào cào.
Để rủ thử xem ông xã có đi Vũng Tàu k? Nhưng mà khả năng không chắc là cao. Vậy làm sao gửi tiề và lấy đồ được nhỉ.Thứ hai lại phải có mặt ở Phnom phenh rồi (viết rõ cho nàng Nambyus không nhầm nữa).
Tí ơi, em đi 722 thế nhỡ chị bố trí đi cắm trại được thì ngủ bằng lều nào?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,969
191,807
Latest member
noithatanthien
Back