What's new

442.......8 (Phần 1)

Status
Not open for further replies.
chào cả nhà,

Tối qua về e ước gì hôm nay ko đi làm vì đuối quá mặc dù 2 ngày vừa rồi chả hành xác gì cả. Vậy mà sáng dậy lại sung sức như thường.
Trước hết cho e cám ơn bác Bigminh vì đã cho e vé tham gia chuyến này biết thêm nhiều hơn về những chiến tích oanh liệt của nhà 442 (khi nào e đủ chuẩn thì cho e chuyển hộ khẩu vào nhà với nhé, hihi). Cám ơn a.LengKeng, a.Thế Hùng, a.Khoa vì sự chu đáo chuẩn bị & những đồ nghề quá độc. Cám ơn c.Autum, c.Canary về tài nội trợ, nữ công gia chánh. Cám ơn a.Thành (xế xinh, hihi)... Thôi cho e ngắn gọn chứ ko cả nhà nghe chán mà ngủ hết. Túm lại, e cám ơn tất cả mọi người vì sự có mặt để chúng ta có 2 ngày vui vẻ bên nhau.
Chúc tuần làm việc mới nhiều niềm vui & thành công!!!

Em cũng thèm được gia nhập nhà 442 mà nghe thủ tục kinh dị quá :D Hôm nào có ai làm thủ tục gia nhập bằng cách cắn vắt hay Canary thị phạm cho mem mới thì cho em ra xem nhé :D

Em cũng thèm được gia nhập nhà 442 mà nghe thủ tục kinh dị quá :D Hôm nào có ai làm thủ tục gia nhập bằng cách cắn vắt hay Canary thị phạm cho mem mới thì cho em ra xem nhé :D

Ậy! thủ tục trên chỉ dành cho phái đẹp.."dịu dàng" kiểu Canary! Với các bạn Nam thủ tục là .."phi thủ tục". Làm gà nhanh như chớp theo kiểu của Den, Nắm bắt từng khung hình độc của Lengkeng cho đến khả năng "spam" và "anti-spam" theo kiểu Tichuot!!......Member nam 442 có chung vài "đức tính" tốt đẹp sau:
- Luôn luôn nghe theo và tin lời các bạn Nữ!:) (trong và ngoài 442)
- Có khả năng làm xế trên mọi địa hình (rừng núi sình lầy, nơi chưa có ...đường)
- Có tố chất bẩm sinh của một porter!
- Yêu rừng..như yêu một "người tình không chân dung" (khó giải thích tại sao đường thẳng không đi, chăn êm nệm ấm không màng...!? mà lại tự hành xác!?)
- .....
- (Các bạn tiếp đê!):)

Last edited:
Cảm khái trước một mùa Trung Thu nữa, tại hạ đang ôm đàn và hát "Chú Cuội" của NS. Phạm Duy. 442 có ai biết bài này không? Đây là lời bài hát:

Trăng soi sáng ngời
Treo trên biển trời
Tình ơi
Một đàn con trai
Rủ đàn con gái
Ra ngồi nhìn trăng
Ra nghe chú cuội
Ngồi gốc cây đa
Cuội ơi
Ðể trâu ăn lúa
Nhìn mây theo gió
Miệng ca bồi hồi

Ta yêu cô Hằng
Ðêm xưa xuống trần
Nàng ơi
Nàng về dương gian
Tìm người nuôi nấng
Cung đàn Hằng Nga
Xin đôi cánh vàng
Mượn chiếu mây non
Cuội ơi
Cuội theo ánh sáng
Cuội lên cung vắng
Cuội không về làng

Ánh trăng vàng bên người đẹp yêu chồng
Khúc nghê thường quên đường về dương gian
Ánh trăng vàng kìa là ánh trăng vàng
Ðời dương thế có người trong đêm tối
Chờ sao chiếu mối tình của Hằng Nga
Ðời đời mọc trăng tơ sáng loáng

Trăng soi tóc thề
Ðưa trai gái về
Tình ơi
Nửa đường thôn quê
Gặp đàn em bé
Hát vè một câu
Câu thơ chú cuội
Mà lấy tiên nga
Cuội ơi
Ðể Trâu ăn lúa
Ngồi trên lưng gió
Tình yêu mặn mà .

(wait)

Hi all!
Hùng có bài này, do ca sĩ Thái Thanh hát, thu âm trước năm 1975. Bạn nào thích thì PM, mình sẽ gởi. Thanks anh BigMinh đã nhắc đến những bài ca tưởng đã vào dĩ vãng trong thời đại của computer, internet và game online...

Hi all!
Hùng có bài này, do ca sĩ Thái Thanh hát, thu âm trước năm 1975. Bạn nào thích thì PM, mình sẽ gởi. Thanks anh BigMinh đã nhắc đến những bài ca tưởng đã vào dĩ vãng trong thời đại của computer, internet và game online...

Đồng thanh tương ứng! hôm nào sáng trăng, mình cùng 442 đệm guitar thùng và cùng tập hát bài này nhé (cùng một số Đồng dao mang âm hưởng dân ca). Đồng Ý?

Cả nhà ơi Tichuot mới dzìa tới nhà.

1 chuyến đi đầy thú vị và.....

mới có 3 ngày 2 đêm thôi mà 8 khiếp.

Tớ đi ngủ đây, mấy đêm không ngủ:))

Canary: leo Fan là chuyện nhỏ mà em hahah. Anh tập xong hết rồi. Hơn một tháng nay, ngày nào cũng leo lên tầng thượng của Saigon Trade Center bằng...................................................thang máy hết ah.

Anh tichuot có chuyến đi hoành tráng 722 show ảnh đêêê

Đang chờ duyệt hình, vì có những hình nhạy cảm lắm, mà đặc biệt là mấy cảnh tắm tiên.

Thôi tớ post 1 cái cảnh đơn giản nhất trong chuyến đi =))

picture.php

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,970
191,810
Latest member
phaplymcc
Back