What's new

850km ngày và đêm

Chào cả nhà.
Thế là chúng ta đã thực hiện chuyến đi vô cùng hoàn hảo như dự kiến. Xin cám ơn tất cả các bạn đã thạm gia cung đường này, đặc biệt xin cám ơn 4 phuoter SG đã nhiệt tình tham gia.
Hôm qua sau trận liên hoan chia tay, có anh Lengkeng, Ri ta, Mahee nữa, vui quá nên uống tới bến về buồn ngủ quá, bây giơ mới đảo qua phượt, tranh thủ đọc hết một loạt bài.
Trong khi chờ đợi chaubaogia làm cái "tit" bên Hồi ức sau những chuyến đi, anh tranh thủ làm vài hình ảnh cho cả nhà ngắm nghía một tí nhé, sự kiện đang hot mà.

Mới 5h mọi người đã tập trung đông đủ

Chuẩn bị hành lý, xe pháo phân công xế, ôm khi trời còn sớm tinh mơ

attachment.php

attachment.php

Lên đường. Đồng hồ xe Polyme chỉ 89523 km.
Từ trái qua : Thienson, Bạchtuoc (ôm), Shogun, Titigol (phượt SG, ôm), Mpt4cus, Quyên (phượt SG, ôm), Vitvit, Karem (ôm), Henry, Việt (ôm), Polyme (vừa xế, vừa ôm - quá đã)

attachment.php

Henry mày láu quá nha, coi chừng chị ra: :T đấy nhé thôi c cũng đi ăn tră đây sáng giờ chưa ăn chi hêt1 tí về tám tiếp! mà tittle e đặt hay đây!

Mình đã đi cách đây 3 năm, you chạy từ Đà Nẵng vào ngã ba cây cốc rẽ trái chạy một hơi qua chợ Hiệp Đức đên cầu Tân An, không qua cầu mà rẽ phải chạy chừng hơn 5 km đường đất đền bên sông thuê đò vào hòn kẽm - trên đò thấy 2 bên bờ rất đẹp và hoang sơ có cả chim, trâu, khỉ, nai, hưu ... cọp nữa (cái này mình tự tưởng tượng ra thôi)
chúc pác đi vui vẽ

Đi ngang qua đèo Le nhớ dừng lại ăn gà, chẹp chẹp, hehe

Last edited:
Chúng ta đã cùng ăn,cùng phượt và cùng...chơi khắp phố phường nhưng cũng chưa đủ,chính những lúc khó khăn sẽ làm ta nhớ nhau nhiều hơn...
Đầu tiên là anh thienson,có lẽ như 2 từ cảm ơn ko thể nói hết nên lời,nếu ko có anh thì chắc chắn em sẽ không có cơ hội cùng mọi người lên đến Bờ Y,và càng ko thể experience cái cảm giác khó khăn cực khổ trên đường đi,bụng đói cồn cào,cơn khát hành hạ...

Và có lúc,cái lúc vất vả khiến tui thấy mình có lỗi,đặc biệt với anh polyme.Đến giờ vẫn ko quên đc cách miêu tả sống động của mọi người lúc em vượt qua Khâm Đức.Thực ra lúc qua KĐ,em đã tính dừng lại vì lúc đầu anh polyme bảo thế nhưng lúc đấy vì anh chaubaogia vẫn cứ tiếp tục đi,phần vì mệt lả (khát nước + đói bụng),một phần vì vẫn chưa hoàng hồn sau cái vụ lốp xe,người cứ như ở trên mây,cứ nghĩ làm sao về đc Đn càng nhanh càng tốt là ok.Thế là chạy một mạch thẳng hơi.Mọi người bảo anh polyme ''cởi phăng áo'', rút đi dộng và..#%$^&*(@,trời ơi,lúc đó mình như tội đồ,thêm cái vụ hồi sáng chạy nhanh( lại chạy nhanh),dừng lại mà ko bảo anh polyme,thiệt tình lúc đấy tắc đường khúc chợ,em đi xêm xêm với anh chaubaogia tạt vào đổ xăng,còn e tranh thủ vô chợ xem có gì ko,người ta bảo muốn biết rõ nơi nào đó thì một là đến chợ,2 là nói chuyện với 1 ông già ở nơi đó...và...!

Nhưng dù sao tất cả đó cung xuát phát từ tinh thần trách nhiệm của một người anh lớn dành cho anh em trong đoàn mà thôi.3 ngày và 2 lốp xe,2 ruột xe,sáng nay vừa nhận đc tin nhắn anh polyme bảo chăm làm thêm để có tiền phượt tiếp thấy vui vui đến lạ!

Ngay cả xe anh thienson cũng thiệt hại ko kém...

Lúc chạy qua Ngọc Hồi, Ku Henry Việt đổ xăng, thấy có ku "Việt đẹp trai" đứng vẫy ở ngoài là yên tâm rồi, vào đổ xăng luôn, mới đổ xăng xong thì nhận điện thoại của anh Polyme tuôn trào ướt cả điện thoại hehe...chắc là ku Việt đẹp trai biến đâu mất nên anh PLM ko thấy chạy luôn:))

Còn lúc chạy qua Khâm Đức, Henry bảo có dừng lại ko anh? Dưng mà Chaubaogia đang "phê",không muốn dừng lại tí nào, nên bảo Henry cứ chạy đi, há há:))

Tạm biệt tất cả ace nhà phượt đà nẵng,tạm biệt những cung đường thật gian nan và cũng thật thơ mộng...chúc cả nhà sức khoẻ và hẹn gặp nhau ở 1 ngày gần nhất...

Chuyến đi này nhờ có anh mà mọi người an tâm rất nhiều. Thanks anh thiên sơn rất nhiều.

Lúc chạy qua Ngọc Hồi, Ku Henry Việt đổ xăng, thấy có ku "Việt đẹp trai" đứng vẫy ở ngoài là yên tâm rồi, vào đổ xăng luôn, mới đổ xăng xong thì nhận điện thoại của anh Polyme tuôn trào ướt cả điện thoại hehe...chắc là ku Việt đẹp trai biến đâu mất nên anh PLM ko thấy chạy luôn:))

Còn lúc chạy qua Khâm Đức, Henry bảo có dừng lại ko anh? Dưng mà Chaubaogia đang "phê",không muốn dừng lại tí nào, nên bảo Henry cứ chạy đi, há há:))

Phê là phải rồi anh ơi.Anh Polyme cứ bảo: tau trông 2 đứa này hành tung nó mờ ám làm sao ấy.hehe.Ko biết tụi nó có hủ hóa gì với nhau không...keke

Chúng ta đã cùng ăn,cùng phượt và cùng...chơi khắp phố phường nhưng cũng chưa đủ,chính những lúc khó khăn sẽ làm ta nhớ nhau nhiều hơn...
Đầu tiên là anh thienson,có lẽ như 2 từ cảm ơn ko thể nói hết nên lời,nếu ko có anh thì chắc chắn em sẽ không có cơ hội cùng mọi người lên đến Bờ Y,và càng ko thể experience cái cảm giác khó khăn cực khổ trên đường đi,bụng đói cồn cào,cơn khát hành hạ...

@@Có gì đâu hả em.Giúp người trong cơn hoạn nạn là hành vi của người quân tử .Các cụ dạy "nhớ câu kiến ngãi bất v"i mà...Huống hồ trong huyết quản anh em chúng ta cùng chảy chung 1 dòng máu phượt .Ủa mà anh có phải người quân tử ko nhỉ??keke=))
Còn cái bản số xe anh là bác Từ ấy xin làm kỷ niệm đó mà(c).haha

Thực ra thì Thienson giúp mọi người yên tâm về xe cộ nhưng Thiênson cũng có lỗi với anh em lúc chạy vào ngục Bác tố hữu...lúc chạy đến bên bờ suối lỡ mình dừng lại chờ anh em thật lâu mà ko thấy...lúc đó dòng máu phượt nổi lên mình phi qua mấy tảng đá để lại sau lưng những ánh mắt nhìn thán phục của mấy anh dân tộc và cái...biển số xe mình đã anh dũng nằm lại bên bờ suối.huhu.Nghĩ rằng tiên phong vào trước có gì alo cho anh em biết,ai dè vào tới móc 2 cục gạch ra đều ò..í..e.hic.Báo hại anh Polyme ngồi chờ bên bờ suối mà trong lòng nhỏ lệ khóc thương cho thằng em lãng tử đã lạc lối nơi rừng sâu núi thẳm,voi giày,cọp xé...Em vô vàn xin lỗi anh người ah tinh thần của hội.mai mốt em sẽ dùng beer để tạ lỗi cùng anh...

Phê là phải rồi anh ơi.Anh Polyme cứ bảo: tau trông 2 đứa này hành tung nó mờ ám làm sao ấy.hehe.Ko biết tụi nó có hủ hóa gì với nhau không...keke

Anh Polyme nói bậy bạ quá nhỉ?:T, nghe cứ như là bí thư đảng bộ thành phố nói í, :))

Last edited:
Đi ngang qua đèo Le nhớ dừng lại ăn gà, chẹp chẹp, hehe

Ở ngay đỉnh đèo bữa ni người ta mở cái quán kem hoành tráng lắm em ơi.mùa nắng ngươif ta ăn dữ lắm.E chớ dại nghe ai xúi dại mà lên đó nhé.hehe:))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,920
191,593
Latest member
TomtocVietNam
Back