What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Trần Hưng Đạo không gần trung tâm mà?

Loan_lee ơi, Trần Hưng Đạo này là đoạn Trần Phú đổi tên, chứ ko phải Trần Hưng Đạo cũ đâu nhé. Cũng ko xa trung tâm lắm đâu, loan_lee tản bộ chừng 5 phút theo đường Hồ Tùng Mậu là tới bờ hồ Xuân Hương, ngay cafe Thủy Tạ rồi. Hoặc theo hướng ngược lại, xuôi về Trần Phú chừng 8 phút đi bộ là loan_lee tới Nhà Thờ Con Gà, nơi có món bánh tráng nướng hành ngon tuyệt hihihihi

Cảm ơn mọi người đã cho lời khuyên tốt nha, mình dự định đi Thành Bưởi để đi xe ghế nằm cho người yêu mình khỏe, ừh thì quan trọng là trong 1 tuần đó có được duyệt không mới đặt vé.chắc cỡ trước đó đặt vé trước, chiều về chắc bữa đó lấy luôn, or ngày đi đặt vé chiều về, để cho chắc ăn vụ đi được ko. hi, tụi mình là sinh viên nên dĩ nhiên là gặp rắc rối vụ xin nghỉ rùi, làm thời gian mà còn đi học.tại thích nên đi đà lạt chơi.. mà lỡ ko có vé về thì ở lại chơi thêm vài bữa nữa thui.. mà chắc có, thank mọi người nha,để thảo luận lại với người yêu đã,có gì còn đặt vé trước.

không biết ở ks giá rẻ ở dâu nữa ai giúp mình với. mình đi hướng từ phang rang nên ghé điểm nào anh em giúp mình với mình cảm ơn. Vì mình đi tổ chức kỷ niểm ngày yêu bx mình. không ai giúp hết zay, khách sạn nào tốt mà giá rẻ nhỉ, mình mướn 1 đêm rồi sáng về lại giúp mình nha

ks nhật hưng đó bạn, phòng 180k thui/1 đêm 2 ngưởi ngủ, gường lớn, tớ đặt ở đó đây.
0978264858 gặp Mr.Tâm nha. bạn muốn rõ hơn thì tìm hiểu mấy trang trước cũng nói về ks này

Chào cả nhà!
Mãi tới hôm nay mình mới tìm được một trang bổ ích như thế này! Mình sẽ đến Đà Lạt vào ngày 10 và 11/11 sắp tới, mình xuất phát từ Nha Trang, tìm trên các trang mạng thấy Đà Lạt có nhiều địa điểm tham quan du lịch gần xa,nhưng mình chỉ có 2 ngày một đêm để đi, các bạn có thể tư vấn cho mình là nên đi địa điểm nào trước và sau, để thuận tiện cho chuyến đi của mình không? Mình đi xe máy 2 người, đã đặt phòng ở khách sạn Rum Vàng II ( nếu mình biết trang này sớm hơn thì mình đã không đặt phòng trước, hix, phòng mình đặt là 540k/ đêm bao gồm buffet ). Mình check in 14h ngày 10/11 và check out 12h ngày 11/11, các bạn giúp mình với nhé! Tuần sau mình đi rồi, rất háo hức vì đây là chuyến du lịch đầu tiên của mình! Thân!

Chào cả nhà!
Mãi tới hôm nay mình mới tìm được một trang bổ ích như thế này! Mình sẽ đến Đà Lạt vào ngày 10 và 11/11 sắp tới, mình xuất phát từ Nha Trang, tìm trên các trang mạng thấy Đà Lạt có nhiều địa điểm tham quan du lịch gần xa,nhưng mình chỉ có 2 ngày một đêm để đi, các bạn có thể tư vấn cho mình là nên đi địa điểm nào trước và sau, để thuận tiện cho chuyến đi của mình không? Mình đi xe máy 2 người, đã đặt phòng ở khách sạn Rum Vàng II ( nếu mình biết trang này sớm hơn thì mình đã không đặt phòng trước, hix, phòng mình đặt là 540k/ đêm bao gồm buffet ). Mình check in 14h ngày 10/11 và check out 12h ngày 11/11, các bạn giúp mình với nhé! Tuần sau mình đi rồi, rất háo hức vì đây là chuyến du lịch đầu tiên của mình! Thân!

Với 2 ngày 1 đêm, thời gian của bạn khá là ít.Mình gợi ý 1 vài địa điểm ( theo mình là thú vị, rất có thể cách nhìn nhận của bạn sẽ khác) để bạn tham khảo nhé :
- Vì bạn đã đặt phòng có bao gồm ăn sáng, nên tạm bỏ qua khoản ăn sáng.
+ Chiều ngày đầu tiên : vì là vừa lên Dalat nên có lẽ chưa vội đi đâu xa .Check in, nghỉ ngơi độ 30 phút cho thoải mái. Sau đó sẽ đi tham quan các nơi cổ cổ trước : Dinh Bảo Đại, Trường Cao Đẳng Sư Phạm,Ga Đà Lạt,lòng vòng Hồ Xuân Hương hoặc nhà thờ Domaine...(+ vườn hoa thành phố, nếu 1 trong 2 người là nữ)
+ Ăn tối : nhà hàng Phù Đổng ( đường Quang Trung, giá khá mềm), hoặc lẩu dê Ngân (đường Hai Bà Trưng)....Tối đi cafe Dalat Night(gần bến xe Phương Trang) để ngắm Dalat từ trên cao hoặc cafe Violet ngày thứ 4 để cảm nhận cảm giác biệt thự phố núi (không hứng thú với cả 2 điều trên thì có thể ghé XQ dạo chơi cũng tốt, vì là cuối tuần ở đó khá là thú vị), ...Khoảng 9 giờ thì lòng vòng Hồ Xuân Hương, ra chợ Đà Lạt dạo phố, ăn khuya,uống sữa đậu nành , cảm nhận chút không khí se lạnh...
+ Cafe buổi sáng ngày thứ 2 : vì là lần đầu bạn lên Dalat nên sáng dậy sớm 1 tí ra Thanh Thủy hay các quán cafe ven HXH nhâm nhi ngắm hồ ,(nếu ko thích ăn sáng tại k/s thì có thể qua Nhà Chung ăn bánh canh Xuân An), rồi ra đèo Prenn để vô thác Datanla, khoảng 9-10 giờ ghé qua Trúc lâm, có cảm hứng thì leo lên thuyền làm 1 vòng hồ Tuyền Lâm...Trưa ghé chợ mua ít quà,....
Vì bạn chỉ có chưa tới 24 giờ ở Đà Lạt chắc chỉ có thể đi những nơi gần gần vậy thôi, theo mình nghĩ đặc trưng của Đa lat là hoa, sương, hồ ,thác, biệt thự cổ, đồi , dốc...thì với chừng đó địa điểm bạn đã có cảm nhận khá đầy đủ.Có lẽ không phải cứ đi nhiều mới là thú vị, quan trọng là sự cảm nhận của mình đối với nó như thế nào...
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.
P/S: đường đèo từ Đà Lạt về Nha Trang buổi tối mùa này sương khá dày, bạn nên tranh thủ về tới Khánh Vĩnh trước 6 giờ tối nhé, không nên về trễ quá sẽ dễ gây nguy hiểm...!!!

Cảm ơn bạn nhé! Mình định lên Đà Lạt từ sáng sớm ngày 10/11 nên mình nghĩ sẽ có đủ 2 ngày 1 đêm ở trên đó, mình sẽ xuất phát đi từ 5h sáng, chắc khoảng 9h là tới Đà Lạt rồi, và khoảng 2h chiều ngày 11/11 mình sẽ lên đường trở về, cảm ơn rất nhiều!

Các phượt tử cho mình hỏi xíu.
Trước giờ toàn đi trẻ trẻ, nên toàn thuê xe máy. Tháng 1 này đi có ng` già, ông bà trong gia đình nên định thuê xe 7c - 16c cho nhà đi. Các thổ địa ĐL có thể giới thiệu cty nào cho thuê xe + tài xế uy tín & cho mình giá tham khảo luôn không? Nhu cầu là thuê từ sáng T6 đến trưa CN trả xe, mỗi ngày sẽ dùng xe từ khoảng 8h sáng đến 9h tối để có xe đưa đi ăn tối luôn, trong ngày thì đi tham wan trong nội thành & ngoại thành TP.

Chào cả nhà!

2 ngày 1 đêm để khám phá hết Đà Lạt khá là ít, nhưng vì bạn xuất phát từ Nha Trang nên thời gian tham quan để có cái nhìn tổng quan cũng gọi là vừa đủ với điều kiện bạn chịu đi sớm về trễ. Lịch trình thế này:
Ngày 1: Sáng xuất phát 5-6h. Đến Đà Lạt tầm 8h, nếu ko dừng chụp ảnh có thể sớm hơn, vừa kịp cho 1 buổi ăn sáng phố núi với phở Tùng, mì quảng đường Nhà Chung. Ngày đầu vì đã chạy xe 1 đoạn dài nên chỉ nên tham quan các điểm trong tp như nhà thờ con gà, trường cao đẳng sp, nhà ga, Dinh Bảo Đại. chiều thăm thiền viện, hồ Tuyền Lâm và về Đà Lạt ăn tối, dạo chợ, bờ hồ. Về khoản ăn tối thì tuỳ bạn chọn nếu thích ăn lẩu thì có thể ghé lẩu Ngọc Dung, có món lẩu nấm 2 ngăn rất đặc biệt, còn ko thì ra đường Ánh Sáng rất nhiều quán miền trung bình dân
Ngày 2: Nếu bạn có đủ sức khoẻ thì nên đi Lang Biang, sáng nếu 8h đi thì tầm 11h là bạn về lại Đà Lạt để cbị đồ đạc trả phòng. Sau đó có thể gửi vali lại ks, đi ăn trưa, ghé 1 quán cafe gần bến xe PTrang để ngắm đà lạt ban ngày, tiện thể nghỉ ngơi 1 tí. Sau đó thì về NTrang là vừa. Nếu như vậy thì tầm 6h là bạn về tới Nha Trang.
Các điểm ăn uống bạn có thể tìm trên google, rất nhiều lựa chọn tuỳ khẩu vị nhe.

Hì hì mới về thăm Đà Lạt vào hôm 03/11 tối ngày 4/11 về lại Thành phố, khí hậu Đà Lạt trời bắt đầu lạnh rồi ^^, mình phải mặc 2 cái áo ấm mới chịu nổi cái lạnh ^^, thứ 7 ngày 03/11 trời đẹp, sáng nắng ấm áp, trưa chiều hơi có tí gió và ban đêm thì lạnh ^^nhìn đường phố ít xe mà thích lắm, cảm giác thật yên tĩnh. Qua ngày 04/11 thì khí hậu thây đổi, trời bắt đầu mưa từ 12 giờ trưa và kéo dài tới gần 10 giờ 30 thì hết ^^. Tuy ở lại Đà Lạt không được lâu chỉ được 2 ngày thôi nhưng mà những ngày nghỉ ngơi ở đây cảm giác thấy rất thoải mái ^^. Mọi người tranh thủ lên Đà Lạt du lịch thôi nào...^^

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,941
191,789
Latest member
xoso66markets
Back