What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Lần đầu đi Đà Lạt, mình tính ngày trưa 23 này lên Đà Lạt chiều 25 về lại tp, các bạn tư vấn mình với, nghe nói mùa này có hoa dã quỳ đẹp lắm thì phải. mình muốn ở khách sạn nào gần Hồ Xuân Hương với chợ Hòa Bình ấy, để lang thang đi bộ cho nó gần ( càng gần càng tốt hihi), giá khoang 300k-350k/ngày thôi. Bạn nào có thể tư vấn lịch trinh giúp mình được không, thấy nhiều điểm để đi quá, xe máy thì mình thuê tại khách sạn giá khoảng bao nhieu 1 ngày vậy? Thanks các bạn nha
Bác yên tâm nhe các khách sạn ở Đà Lạt không phải dịp cao điểm thì giá rất tốt không có cao đâu, một số khách sạn có giá 300~350K/ngày gần trung tâm đi bộ ra phố rất gần như là khách sạn Reveto 2(Tulip Xanh), Tri Giao, Thắng Lợi 1...
Thường khách du lịch lên rất thích đi Thác Datanla sau đó cùng trên tuyến đường đó chạy xuống Thiền Viện Trúc Lâm luôn, đi vào 2 chỗ này cũng mất gần cả ngày rồi bác ^^, tối thì ăn nem nướng Bà Hùng hoặc Bà Nghĩa. Xong rồi tìm một quán cafe uống ^^. Ngày 24 thì sáng đi Đồi Mộng Mơ xong tham quan XQ Sử Quán. Tối thì nên vào khu phố đi bộ ở trung tâm thành phố để mua xắm rồi đi vào chợ đêm Đà Lạt chơi. Sáng 25 thì vào chợ Đà Lạt mua một số quà tặng cho bạn bè và người thân, mua hồng hoặc dâu, mức....Thường giá thuê xe hiện nay là xe số 80~100K/ngày. Xe ga là 100~120K/ngày.

Thanks Bạn, bạn cho mình hỏi khách sạn Anh Đào 50-52 Hòa Bình có được không bạn, mình thấy nó nằm ngay chợ luôn, hoặc ks nào co bồn tắm, lạnh lạnh ngâm bồn tắm là sướng nhất. 2 quán nem nướng bạn nói địa chỉ là o đâu vậy bạn? thanks bạn nha

Mình có trọn 2 ngày t7 và Cn này ở Đà Lạt
Mình muốn xem hoa dã quỳ ở những điểm quanh Đà Lạt (nghe nói đường vào sân bay Cam Ly có nhiều dã quỳ)
và tham quan một số điểm như nhà ga, trường cao đẳng, nhà thờ con gà và một số điểm quanh Đà Lạt
Nhờ các bác thổ địa cho một số ý kiến và địa điểm than quan
tks mọi người

Mình có trọn 2 ngày t7 và Cn này ở Đà Lạt
Mình muốn xem hoa dã quỳ ở những điểm quanh Đà Lạt (nghe nói đường vào sân bay Cam Ly có nhiều dã quỳ)
và tham quan một số điểm như nhà ga, trường cao đẳng, nhà thờ con gà và một số điểm quanh Đà Lạt
Nhờ các bác thổ địa cho một số ý kiến và địa điểm than quan
tks mọi người
Nếu bạn có đủ sự kiên nhẫn và yêu thích hoa dã quỳ, mình giới thiệu bạn 1 cách được nhiều người biết để ngắm hoa : đi đường đèo Tà Nung về Nam Ban.
Mùa này, leo lên xe máy, khởi hành qua thác Cam Ly , đi về đèo Tà Nung ( bạn có thể xem bản đồ hoặc hỏi đường người dân, cũng khá dễ) để đến Nam Ban thăm thác Voi bạn sẽ được đắm chìm trong bạt ngàn hoa dã quỳ, đi trên những cung đường vàng rực hoa và xanh biếc rừng thông.Một cảm giác mà mình nhớ mãi cũng như luôn ưu tiên tìm lại mỗi khi quay về Đà Lạt.Thác Voi mùa này cũng ăm ắp nước, là một trải nghiệm không tệ nếu đến thăm thác lúc này.Tôi tin chắc bạn sẽ không thấy nuối tiếc vì đã dành khoảng 4 giờ cho cả đi và về, thăm thú, tận hưởng ...với chặng đường dài cho hai chiều khoảng 60km.Một chiếc xe máy và lang thang giữa những cung đường hoa vàng, đó là những gì tôi muốn giới thiệu với bạn.
Các nơi khác như Ga Đà Lạt, trường CDSP, nhà thờ Con Gà, dinh Bảo Đại ...có thể chỉ chiếm của bạn chừng 3 giờ.
Hãy tận hưởng bạn nhé, bạn đang ở Đà Lạt vào một trong những thời điểm thú vị nhất năm!

các bạn cho em hỏi, chỗ nào bán bánh tráng nướng ngon mà giá cả hợp lý, bữa xem yan around thấy có 1 chỗ nhìn ok lắm, mà ko cho địa chỉ nên ko bít đc, chứ ngay chợ thì dở qá

Cho mình hỏi đường đi tới Giao Hưởng Xanh, chỗ mà có căn nhà trên đồi thông xanh lãng mạn, có hồ nước phía dưới. Nơi quay cảnh phim "Lẽ nào ta yêu nhau" đó. Mình tìm trên google map rồi mà ko thấy, hic
Có bạn nào chỉ đường đi cho mình với! (hình chụp bản đồ thì càng tốt). Mình cảm ơn rất nhiều!

các bạn cho em hỏi, chỗ nào bán bánh tráng nướng ngon mà giá cả hợp lý, bữa xem yan around thấy có 1 chỗ nhìn ok lắm, mà ko cho địa chỉ nên ko bít đc, chứ ngay chợ thì dở qá
Bánh Tráng Dì Dinh, gốc ngã ba Hoàng Diệu và Trần Nhật Duật nha bạn. Hôm nay thuộc hàng bậc nhất DL rồi đó. Đắt nhất 17k rẻ nhất 4k. Nên ăn "gà Phô mai xúc xích" 16k/cái.

Cho mình hỏi đường đi tới Giao Hưởng Xanh, chỗ mà có căn nhà trên đồi thông xanh lãng mạn, có hồ nước phía dưới. Nơi quay cảnh phim "Lẽ nào ta yêu nhau" đó. Mình tìm trên google map rồi mà ko thấy, hic
Có bạn nào chỉ đường đi cho mình với! (hình chụp bản đồ thì càng tốt). Mình cảm ơn rất nhiều!

Địa chỉ : Số 1/3 Lâm Sinh, P.5, TP. Đà Lạt, Lâm Đồng (Gần tới khách sạn VietsoPetro đường Trần Hưng Đạo)
Ngoài ra muốn cafe DL bạn có thể ghé Café Cung Tơ Chiều(gần sát cổng Dinh Bảo Đại 3 (27k lê Hồng Phong), Café Cung Đàn Xưa ( 83 đường Ba Tháng Hai ngay cổng vào ks Duy Tân), Café Dalat Night (8 Đống Đa ngay bến xe DL nhìn lên)...

Mình thì rất thích quán Violet ngày thứ 4 trong khu Casada, vô đó uống cafe xong đi tham quan khu biệt thự ở đó luôn, rất đẹp :D

Mình thì rất thích quán Violet ngày thứ 4 trong khu Casada, vô đó uống cafe xong đi tham quan khu biệt thự ở đó luôn, rất đẹp :D

Tớ cũng thich quán này. Tặng bác tấm hình Cà Phê Violet chiều mưa

Địa chỉ : Số 1/3 Lâm Sinh, P.5, TP. Đà Lạt, Lâm Đồng (Gần tới khách sạn VietsoPetro đường Trần Hưng Đạo)
Ngoài ra muốn cafe DL bạn có thể ghé Café Cung Tơ Chiều(gần sát cổng Dinh Bảo Đại 3 (27k lê Hồng Phong), Café Cung Đàn Xưa ( 83 đường Ba Tháng Hai ngay cổng vào ks Duy Tân), Café Dalat Night (8 Đống Đa ngay bến xe DL nhìn lên)...

Ý mình hỏi là khu du lịch sinh thái Giao Hưởng Xanh nằm trong khuôn viên một thung lũng với đồi cỏ xanh, những cây thông và một hồ nước. Không phải cafe Giao hưởng xanh
http://www.nto.com.vn/vn/kham-pha-v...kien-truc-hoa-quyen-cung-thien-nhien-714.html

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,939
191,787
Latest member
manvipwebsite
Back