What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
ks nhật hưng đó bạn, phòng 180k thui/1 đêm 2 ngưởi ngủ, gường lớn, tớ đặt ở đó đây.
0978264858 gặp Mr.Tâm nha. bạn muốn rõ hơn thì tìm hiểu mấy trang trước cũng nói về ks này
Mình phải đặt trước à, ngày tết mùng 5 cũng phải đặt à, lên ngày đó khỏi đặt được không

Đang là mùa hoa dã quỳ, các bạn tranh thủ lên chụp hoa dã quỳ nhé

Cảm ơn bạn GMARS ^^ , lúc đầu mình dự định ngày 1 sẽ đi Lang bian, hồ Tuyền Lâm và mấy điểm xa xa trước, chiều về dạo chợ, ngày 2 sẽ đi các điểm trong thành phố rồi đi về cho tiện, nhưng giờ mình sẽ làm theo lời khuyên của bạn, vì sức khỏe của mình ko được tốt lắm, đi một đoạn đường dài trong một ngày chắc mình nằm bẹp ở ks luôn. Hy vọng là thời tiết cuối tuần này đẹp, không có mưa. Mình ở Nha Trang, nếu bạn nào có phượt ra Nha Trang, muốn đi tham quan đây đó thì cứ pm mình nhé! Ngày chủ nhật thì càng tốt.

Cảm ơn bạn GMARS ^^ , lúc đầu mình dự định ngày 1 sẽ đi Lang bian, hồ Tuyền Lâm và mấy điểm xa xa trước, chiều về dạo chợ, ngày 2 sẽ đi các điểm trong thành phố rồi đi về cho tiện, nhưng giờ mình sẽ làm theo lời khuyên của bạn, vì sức khỏe của mình ko được tốt lắm, đi một đoạn đường dài trong một ngày chắc mình nằm bẹp ở ks luôn. Hy vọng là thời tiết cuối tuần này đẹp, không có mưa. Mình ở Nha Trang, nếu bạn nào có phượt ra Nha Trang, muốn đi tham quan đây đó thì cứ pm mình nhé! Ngày chủ nhật thì càng tốt.
Ngày cuối nếu bạn ko thích cafe lắm thì có thể đi thác Datanla rồi về NTrang. Đừng về chiều quá vì đường đèo xe khách đổ đèo kinh lắm.

Ngày cuối nếu bạn ko thích cafe lắm thì có thể đi thác Datanla rồi về NTrang. Đừng về chiều quá vì đường đèo xe khách đổ đèo kinh lắm.

mình định về lúc 2h chiều, chứ trễ quá thì cũng sợ sương mù nữa. Cảm ơn bạn nhé!

Mấy bạn cho mình hỏi, giá khách sạn Xuân Hồng (39-Nam Kì Khởi Nghĩa) là bao nhiêu vậy ??? Mình và bạn gái sẽ đi Đà Lạt từ 29-11 đến 2-12. Có cần gọi đặt phòng trước không? Gọi bây giờ có sớm quá không?? Có cần đặt cọc trước không ??? Bạn nào biết vui lòng chỉ giúp mình nhé. Mình mới đi lần đầu nên không biết gì cả (sợ mất mặt với bạn gái @@). Cảm ơn các bạn nhiều !!!

Lần đầu đi Đà Lạt, mình tính ngày trưa 23 này lên Đà Lạt chiều 25 về lại tp, các bạn tư vấn mình với, nghe nói mùa này có hoa dã quỳ đẹp lắm thì phải. mình muốn ở khách sạn nào gần Hồ Xuân Hương với chợ Hòa Bình ấy, để lang thang đi bộ cho nó gần ( càng gần càng tốt hihi), giá khoang 300k-350k/ngày thôi. Bạn nào có thể tư vấn lịch trinh giúp mình được không, thấy nhiều điểm để đi quá, xe máy thì mình thuê tại khách sạn giá khoảng bao nhieu 1 ngày vậy? Thanks các bạn nha

Lần đầu đi Đà Lạt, mình tính ngày trưa 23 này lên Đà Lạt chiều 25 về lại tp, các bạn tư vấn mình với, nghe nói mùa này có hoa dã quỳ đẹp lắm thì phải. mình muốn ở khách sạn nào gần Hồ Xuân Hương với chợ Hòa Bình ấy, để lang thang đi bộ cho nó gần ( càng gần càng tốt hihi), giá khoang 300k-350k/ngày thôi. Bạn nào có thể tư vấn lịch trinh giúp mình được không, thấy nhiều điểm để đi quá, xe máy thì mình thuê tại khách sạn giá khoảng bao nhieu 1 ngày vậy? Thanks các bạn nha
Các khách sạn thì bạn có thể xem lại các trang trước, thuê xe cũng vậy. Còn về tham quan thì ngày đầu khuyên bạn chỉ nên dạo quanh Đà Lạt để cảm nhận không khí phố núi đã. Ngày 2 và ngày 3 thì tuỳ bạn chọn, 1 ngày tham quan các điểm trong và gần đà lạt như nhà thờ con gà, nhà ga, trường cao đẳng, Dinh, Thiền viện, crazy house. Ngày còn lại thì tham quan điểm xa như thác voi, thác hang cọp hoặc Lang Biang. Theo ý mình thì ngày 24 bạn đi các điểm xa còn ngày 25 thì đi các điểm xung quanh đà lạt cho kịp giờ về trả phòng.

Mấy bạn cho mình hỏi, giá khách sạn Xuân Hồng (39-Nam Kì Khởi Nghĩa) là bao nhiêu vậy ??? Mình và bạn gái sẽ đi Đà Lạt từ 29-11 đến 2-12. Có cần gọi đặt phòng trước không? Gọi bây giờ có sớm quá không?? Có cần đặt cọc trước không ??? Bạn nào biết vui lòng chỉ giúp mình nhé. Mình mới đi lần đầu nên không biết gì cả (sợ mất mặt với bạn gái @@). Cảm ơn các bạn nhiều !!!
Giai đoạn này thì chưa cần đặt trước đâu bạn. Tất nhiên bạn có thể đặt nếu ko yên tâm. Giá cả ks bạn hỏi thì mình k nắm được. Bạn có thể tham khảo trên mạng thông qua 1 số trang đặt phòng để có cái giá chung và thường thì phải cọc trước 50%

hihi, bạn cứ gọi lên hỏi thử..thà đặt trước có phòng còn hơn là ko có...mùng 5 tết có thể vẫn còn đông bạn à... nên chuẩn bị mọi thứ trước đi..chuẩn bị chu đáo thì đáo thì đỡ cực thui

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,939
191,787
Latest member
manvipwebsite
Back