What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Địa chỉ : Số 1/3 Lâm Sinh, P.5, TP. Đà Lạt, Lâm Đồng (Gần tới khách sạn VietsoPetro đường Trần Hưng Đạo)
Ngoài ra muốn cafe DL bạn có thể ghé Café Cung Tơ Chiều(gần sát cổng Dinh Bảo Đại 3 (27k lê Hồng Phong), Café Cung Đàn Xưa ( 83 đường Ba Tháng Hai ngay cổng vào ks Duy Tân), Café Dalat Night (8 Đống Đa ngay bến xe DL nhìn lên)...
Ý mình hỏi là khu du lịch sinh thái Giao Hưởng Xanh nằm trong khuôn viên một thung lũng với đồi cỏ xanh, những cây thông và một hồ nước. Không phải cafe Giao hưởng xanh
http://www.nto.com.vn/vn/kham-pha-v...kien-truc-hoa-quyen-cung-thien-nhien-714.html
Hic, ngay trong cái link của bạn gửi đã có dòng địa chỉ : Số 1/3 Lâm Sinh, P.5, TP. Đà Lạt, sao bạn còn hỏi nhỉ?
Việc còn lại của bạn là mua 1 cái bản đồ, hoặc search maps.google.com để xem đường Lâm Sinh, P.5 ở đâu thôi....

có bạn nào biết khách sạn Hoa Đào không, cho mình xin ít thông tin với, với lại cho mình hoỉan811 nem nướng ở đâu là ngon nhất vậy

có bạn nào biết khách sạn Hoa Đào không, cho mình xin ít thông tin với, với lại cho mình hoỉan811 nem nướng ở đâu là ngon nhất vậy

Nem nướng ở Đà Lạt thì có nem Bà Hùng và Bà Nghĩa. Theo mình thì thấy ngon như nhau cả. Tuỳ bạn chọn :D

Địa chỉ : Số 1/3 Lâm Sinh, P.5, TP. Đà Lạt, Lâm Đồng (Gần tới khách sạn VietsoPetro đường Trần Hưng Đạo)
Ngoài ra muốn cafe DL bạn có thể ghé Café Cung Tơ Chiều(gần sát cổng Dinh Bảo Đại 3 (27k lê Hồng Phong), Café Cung Đàn Xưa ( 83 đường Ba Tháng Hai ngay cổng vào ks Duy Tân), Café Dalat Night (8 Đống Đa ngay bến xe DL nhìn lên)...[/QUOTE]

Ý mình hỏi là khu du lịch sinh thái Giao Hưởng Xanh nằm trong khuôn viên một thung lũng với đồi cỏ xanh, những cây thông và một hồ nước. Không phải cafe Giao hưởng xanh
http://www.nto.com.vn/vn/kham-pha-v...kien-truc-hoa-quyen-cung-thien-nhien-714.html[/QUOTE]
Nó nằm trong Khu thực nghiệm nông nghiệp Cam Ly đó bạn.
Mình là người Đà Lạt mà bây giờ bạn hỏi đường Lâm Sinh ở đâu chắc cũng chẳng có mấy người biết.
Chỗ này nằm trong Nghĩa trang liệt sĩ, có ngã ba rẽ phải, chạy thẳng xuống.

Chào các bạn,
Tầm 15 16 17 tháng 12 mình tính đi Đà Lạt 1 chuyến ... Do từ nhỏ đến lớn chưa đi Đà Lạt lần nào nên cũng lo lo. Mình định đi xe Phương Trang tới Đà Lạt sau đó thuê xe máy đi chơi. Thấy có dịch vụ của nhà nghỉ Hoàng Anh, cho thuê xe máy đem đến tận nơi luôn, với giá phòng cũng rẽ. Không biết các bạn có ai biết về dịch vụ này không http://thuexemaydalat.com/

Còn không thì các bạn tư vấn mình khách sạn nào sạch sạch nhé, nếu cần book trước phòng thì khi nào book?

Cảm ơn các bạn.

À mình có hỏi Phương Trang nói đi từ Saigon tới Đà Lạt 8 tiếng đồng hồ nên mình định đi giường nằm, các bạn thấy vậy có OK không?

Chào các bạn,
Tầm 15 16 17 tháng 12 mình tính đi Đà Lạt 1 chuyến ... Do từ nhỏ đến lớn chưa đi Đà Lạt lần nào nên cũng lo lo. Mình định đi xe Phương Trang tới Đà Lạt sau đó thuê xe máy đi chơi. Thấy có dịch vụ của nhà nghỉ Hoàng Anh, cho thuê xe máy đem đến tận nơi luôn, với giá phòng cũng rẽ. Không biết các bạn có ai biết về dịch vụ này không http://thuexemaydalat.com/

Còn không thì các bạn tư vấn mình khách sạn nào sạch sạch nhé, nếu cần book trước phòng thì khi nào book?

Cảm ơn các bạn.

À mình có hỏi Phương Trang nói đi từ Saigon tới Đà Lạt 8 tiếng đồng hồ nên mình định đi giường nằm, các bạn thấy vậy có OK không?

Đi giường nằm thì tốt rồi bạn, lên xe nằng ngủ cái là tới ĐL thôi, trước giờ mình toàn nghĩ ở KS Uyên Vy, phòng sạch sẽ mà giá cũng tốt, KS nào cũng có dịch vụ cho thuê xe máy thôi bạn.

Bạn đi mùa này Dã Quì đang rất đẹp đó, vài tấm ảnh mới đi ĐL hôm qua về :D

Chào các bạn,

Cảm ơn các bạn.

Có một số khách sạn giá rẻ nằm tại trung tâm thành phố Đà Lạt như là khách sạn Reveto 2 (Tulip Xanh) nằm trên đường Hải Thượng, khách sạn này giá rẽ nhưng phòng ốc rất sạch sẽ, nhân viên ở đây cũng rất thân thiện, gần khách sạn cũng có nhiều quán ăn, phòng với nhiều loại như phòng 2 người -4 người- 6 người...từ khách sạn đi lên phố mất 5~7 phút đi bộ, tối gần khách sạn có một quán sữa đậu nành cũng rất ngon và rất đông khách. Ngoài ra còn có khách sạn Thắng Lợi 1, khách sạn này thì gần hơn Reveto một chút vì nó ở dưới dốc, khách sạn có phòng ốc sạch sẽ, gần trung tâm. Hoặc khách sạn Tri Giao trên đường Nguyễn Chí Thanh, nằm ở một vị trí thuận lợi ra chợ chỉ mất 5 phút. Hay khách sạn PX, Uyên Vy.....Nếu sợ không có phòng thì bây giờ book phòng cũng được cho yên tâm.
Xe Phương Trang thì nếu đi ban ngày sẽ mất 8 tiếng ( tính cả 30 phút ăn nghỉ ngơi ăn uống), đi chuyến đêm thì chỉ mất 6 tiếng đến 7 tiếng. Xe giường nằm nếu chưa quen thì nên nằm tầng dưới, nằm tầng trên sẽ rất khó ngủ. Thuê xe máy ở Đà Lạt thì rẽ nên bạn yên tâm nhe. Chúc bạn có một chuyến đi thú vị.

Last edited:
Có một số khách sạn giá rẻ nằm tại trung tâm thành phố Đà Lạt như là khách sạn Reveto 2 (Tulip Xanh) nằm trên đường Hải Thượng, khách sạn này giá rẽ nhưng phòng ốc rất sạch sẽ, nhân viên ở đây cũng rất thân thiện, gần khách sạn cũng có nhiều quán ăn, phòng với nhiều loại như phòng 2 người -4 người- 6 người...từ khách sạn đi lên phố mất 5~7 phút đi bộ, tối gần khách sạn có một quán sữa đậu nành cũng rất ngon và rất đông khách. Ngoài ra còn có khách sạn Thắng Lợi 1, khách sạn này thì gần hơn Reveto một chút vì nó ở dưới dốc, khách sạn có phòng ốc sạch sẽ, gần trung tâm. Hoặc khách sạn Tri Giao trên đường Nguyễn Chí Thanh, nằm ở một vị trí thuận lợi ra chợ chỉ mất 5 phút. Hay khách sạn PX, Uyên Vy.....Nếu sợ không có phòng thì bây giờ book phòng cũng được cho yên tâm.
Xe Phương Trang thì nếu đi ban ngày sẽ mất 8 tiếng ( tính cả 30 phút ăn nghỉ ngơi ăn uống), đi chuyến đêm thì chỉ mất 6 tiếng đến 7 tiếng. Xe giường nằm nếu chưa quen thì nên nằm tầng dưới, nằm tầng trên sẽ rất khó ngủ. Thuê xe máy ở Đà Lạt thì rẽ nên bạn yên tâm nhe. Chúc bạn có một chuyến đi thú vị.

Mình chưa đi ĐL bao giờ nên bạn cho mình hỏi thêm ví dụ mình đi 12h đêm thì sáng tới ĐL lúc 6 7h sáng thì lúc đó có check in dc không hay phải đợi đến trưa.

Với bạn cho mình vài cái số đt để book phòng với, kèm giá càng tốt.
Cảm ơn các bạn rất nhiều

Mình chưa đi ĐL bao giờ nên bạn cho mình hỏi thêm ví dụ mình đi 12h đêm thì sáng tới ĐL lúc 6 7h sáng thì lúc đó có check in dc không hay phải đợi đến trưa.

Với bạn cho mình vài cái số đt để book phòng với, kèm giá càng tốt.
Cảm ơn các bạn rất nhiều

Đến Đà Lạt tầm 6-7h sáng theo quy định chung thì chưa check-in đc, giờ check-in là 14h. Nhưng nếu bạn ở dạng ks 1 sao hoặc nhà nghỉ thì có thể xin họ cho check-in sớm, còn nếu 3 sao trở lên thì bạn có thể vào wc của ks để vệ sinh, thay đồ và gửi vali tại lễ tân rồi đi chơi đến giờ check-in

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,935
191,783
Latest member
winnievmex
Back