What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Mình chưa đi ĐL bao giờ nên bạn cho mình hỏi thêm ví dụ mình đi 12h đêm thì sáng tới ĐL lúc 6 7h sáng thì lúc đó có check in dc không hay phải đợi đến trưa.

Với bạn cho mình vài cái số đt để book phòng với, kèm giá càng tốt.
Cảm ơn các bạn rất nhiều
Bạn cho mình Email để mình gửi những thông tin với cẩm nang du lịch cho bạn nhe. Nếu bạn đi 12 giờ đêm đi xe Phương Trang hay Thành Bưởi thì lên đà lạt 6,7giờ. Thường quy định chung của khách sạn là từ 8 giờ sáng nhận phòng thì sẽ bị phụ thu là 50% tiền phòng. Có một số khách sạn nếu còn phòng họ sẽ cho mình nhận phòng sớm mà không thu phí. Nên bạn yên tâm là lên sớm không có phòng đâu ^^, nếu không có phòng thì mình có thể gửi đồ ở dưới tiếp tân xong mình đi ăn sáng xong tới giờ vô nhận phòng không sao hết. Bạn thích ở khu vực nào thì cứ nói mình sẽ tư vấn cho bạn.

Bạn cho mình Email để mình gửi những thông tin với cẩm nang du lịch cho bạn nhe. Nếu bạn đi 12 giờ đêm đi xe Phương Trang hay Thành Bưởi thì lên đà lạt 6,7giờ. Thường quy định chung của khách sạn là từ 8 giờ sáng nhận phòng thì sẽ bị phụ thu là 50% tiền phòng. Có một số khách sạn nếu còn phòng họ sẽ cho mình nhận phòng sớm mà không thu phí. Nên bạn yên tâm là lên sớm không có phòng đâu ^^, nếu không có phòng thì mình có thể gửi đồ ở dưới tiếp tân xong mình đi ăn sáng xong tới giờ vô nhận phòng không sao hết. Bạn thích ở khu vực nào thì cứ nói mình sẽ tư vấn cho bạn.
Email của mình là thuong.mcsa @ gmail.com . Bạn gửi giúp mình nhé, cảm ơn bạn. Mình muốn ở khu vực nào mà gần xe Phương Trang để tiện xuống xe và lên xe về khỏi phải đi taxi đở tốn tiền. Khách sạn nhà nghỉ gì cũng được ưu tiên sạch đẹp và yên tỉnh là ok. Thanks bạn nhiều nhé, bạn ở Saigon mình mời cafe.

Email của mình là thuong.mcsa @ gmail.com . Bạn gửi giúp mình nhé, cảm ơn bạn. Mình muốn ở khu vực nào mà gần xe Phương Trang để tiện xuống xe và lên xe về khỏi phải đi taxi đở tốn tiền. Khách sạn nhà nghỉ gì cũng được ưu tiên sạch đẹp và yên tỉnh là ok. Thanks bạn nhiều nhé, bạn ở Saigon mình mời cafe.

nếu bạn đi phương trang thì khỏi lo bạn ah họ sẽ có xe trung chuyển đưa bạn đến tận ks k cần tốn 1 xu taxi nha bạn

Chào bạn, chuyến về cũng thế hả bạn, họ cũng có xe tới khách sạn rước hả bạn? Nếu thế thì mình cần tìm khách sạn nào view đẹp đẹp hoặc tiện đi dạo là được rồi. Cảm ơn bạn
nếu bạn đi phương trang thì khỏi lo bạn ah họ sẽ có xe trung chuyển đưa bạn đến tận ks k cần tốn 1 xu taxi nha bạn

Chào bạn, chuyến về cũng thế hả bạn, họ cũng có xe tới khách sạn rước hả bạn? Nếu thế thì mình cần tìm khách sạn nào view đẹp đẹp hoặc tiện đi dạo là được rồi. Cảm ơn bạn

Bạn dự định dành bao nhiêu cho 1 đêm ở ks ? Nếu ks tiện đi dạo thì đường Nguyễn Chí Thanh có rất nhiều, từ những ks này có thể đi bộ xuống chợ hoặc ra hồ rất gần. Xe khách họ sẽ cho xe trung chuyển đưa bạn từ bến về ks và đón bạn từ ks.

Bạn dự định dành bao nhiêu cho 1 đêm ở ks ? Nếu ks tiện đi dạo thì đường Nguyễn Chí Thanh có rất nhiều, từ những ks này có thể đi bộ xuống chợ hoặc ra hồ rất gần. Xe khách họ sẽ cho xe trung chuyển đưa bạn từ bến về ks và đón bạn từ ks.

Rẽ rẽ thôi bạn, phòng 2 người tầm 200k hay 300k trở lại là được rồi bạn, đi chơi chứ đâu phải đi ở. Chủ yếu là phòng ốc sạch sẻ an ninh thôi bạn. Mình định đi 3 ngày 2 đêm đó. Cảm ơn bạn.

Ngày 19 này mình đinh làm 1 chuyến phượt lên đà lạt bằng xe máy,đi 2 người.4 năm trước mình cũng đi một lần rồi,lúc đó vào blog của onlydalat để tìm kiếm thông tin nên đợt đó mình đã có một chuyên du lịch thật đẹp,được thưởng thức bánh canh xuân an,nem nướng bà hung,bún bò huế hẽm ánh sáng…Vẫn nợ onlydalat 1 lời cám ơn từ 4 năm trước.Lần này làm chuyến phượt lên đà lạt,cũng là kỷ niệm của 4 năm trước nhưng là để quên đi người cũ,để làm lại cuộc sống mới,sau chuyến đi này có lẽ mình sẽ quên được người đó.Đà Lạt sau 4 năm có lẽ có nhiều thay đổi.Mình muốn tìm 1ks hay nhà nghỉ tam 250k toi 300k/đêm
Dịch vụ ok.không cần gần trung tâm lắm vi mình phượt bằng xe máy.Đự định thời gian là 3 ngày 2 đêm.Hy vọng lên đó gặp được onlydalat de mời bạn 1 ly cà phê.

Khách sạn Reveto 2 (Tulip Xanh) ở 80-81 Hải Thượng, khách sạn Tâm Dung 2 (số 14 Thủ Khoa Huân) cũng là một lựa chọn hợp lý phù hợp với giá mà bác đưa ra, khách sạn sạch sẽ nhân viên thân thiện và cũng nằm gần trung tâm nữa. 4 năm thì Đà Lạt cũng không có nhiều thây đổi, những nơi mà bác đi qua thì vẫn còn đó, quán cafe vẫn không có nhiều quán mới, con người Đà Lạt thì vẫn hiền hòa mến khách, khí hậu thì vẫn trong lành mát mẻ.

Bạn nào gửi mình vài số đt đặt phòng với, mình sợ hôm đó cuối tuần hết phòng quá. Như ở trên mình có nói là khách sạn sạch, an toàn, yên tỉnh. Giá từ 200 ngàn tới 300 ngàn, thuận tiện đường đi thì tốt, không thì có view đẹp cũng được. Cảm ơn các bạn

Topic này hay quá ! đọc hết 86 trang thì lại nhớ Đà Lạt quá ! Mình đang dự định cuối tháng 12 lên Đà Lạt bằng xe máy và lang thang ngắm Đà Lạt mộng mơ nên bây giờ phải tìm KS trước để đặt phòng vì sợ tới lúc đó hết phòng !! Mọi người tư vấn giúp mình KS nào sạch sẽ, có chổ để xe máy, giá <350k, có phong cảnh đẹp đẹp để mình chụp ảnh với ạ !! xa trung tâm cũng được !! Mình đang nhắm tới Reveto Dalat Villa, VILLA HOTEL SƯƠNG MAI, Khách sạn Bích Châu !! Cảm ơn mọi người thật nhiều ! :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,936
191,785
Latest member
GemwinGamebai
Back