What's new

[Chia sẻ] Group Facebook "Gia Đình Phượt" đi Mộc Châu, 1 ôm thiệt mạng, 1 xế chấn thương sọ não

Re: Gia Đình Phượt trên Facebook đi Mộc Châu, 1 ôm mất mạng, 1 xế chấn thương sọ não

Tin mới cập nhật lúc 9h

Re: Gia Đình Phượt trên Facebook đi Mộc Châu, 1 ôm mất mạng, 1 xế chấn thương sọ não

Tình hình là mình đã có phân tích cho 1 em ôm khi tham gia đi chuyến đi quá đông người ở bên GĐP, cùng các vấn đề liên quan mà mình nhìn thấy rõ...Nhưng kết quả nhận lại là e cứ đi, và mình là thằng cả nghĩ, hay lo sợ, ích kỷ... Đến lúc xảy ra chuyện mới trắng mắt ra, chán...

Đúng là chưa thấy quan tài thì chưa đổ lệ

Tình hình là mình đã có phân tích cho 1 em ôm khi tham gia đi chuyến đi quá đông người ở bên GĐP, cùng các vấn đề liên quan mà mình nhìn thấy rõ...Nhưng kết quả nhận lại là e cứ đi, và mình là thằng cả nghĩ, hay lo sợ, ích kỷ... Đến lúc xảy ra chuyện mới trắng mắt ra, chán...

Chưa thấy quan tài thì chưa đổ lệ

Có dịp gặp GDP nhưng ko tham gia vào chuyến đi, không biết hôm đó có 2 bạn này không nữa.
Xin chia buồn cùng gia đình Em và chúc cho bạn Khải sớm bình phục.
EM HÃY YÊN NGHỈ NHÉ

có 1 thực tế là trong tầm 2.3 năm gần đây các lead mở cung khá ít kinh nghiệm , thường chỉ đi 2,3 cung là hứng lên làm lead , mình đã đi op với 1 vài đoàn để đi cùng và thấy trong các buổi op đoàn chỉ bàn về kinh phí và chém gió linh tinh chứ ít thấy nói đến các vấn đề đi lại ...

Kinh nghiệm cho các mem mới đi lần đầu phải xem và tham khảo xem lead đó như thế nào, có kinh nghiệm không, đoàn bao nhiêu người... Mình thấy có rất nhiều bạn làm lead rất tốt nhưng cũng có nhiều bạn chưa nắm được tầm quan trọng của việc này, dẫn đến nhiều sự việc thật đáng tiếc. Quan trọng khi đi phượt là phải biết nguy hiểm cho chính mình mà tránh xa, đừng theo nhưng bạn khỏe mạnh hổ báo khác.

Mình thấy 10 đoàn thì có 8 đoàn chạy trên 60km/h. Mà theo số liệu bên ngành giao thông, di chuyển trên 45km/h thì xác xuất ngủm khi gặp tai nạn là 75%.

Sorry bạn nào từng làm lead mình vì mình toàn chốt đoàn là vậy đó. (NO)

Xin chia buồn ! thật đáng tiếc

Chia buồn cùng gia đình bạn gái.Không chỉ những bạn trẻ chạy xe trong nhóm phượt là hiếu thắng đâu.Hôm mình đi về khúc Đại Lộ Đông Tây thấy 1 nhóm trên 20 chiếc Cub 67 nẹc bô đua toán loạn cả 1 đoạn đường hướng về Biên Hòa ...đa số là biển số 60 và toàn trung niên.Hỏi ra họ cũng đi phượt mà chạy xe cứ như đua xe bầy đàn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,432
Latest member
nguyenmoc
Back