What's new

Hà Tây Phượt Hội

Status
Not open for further replies.
Thông báo, thông báo khẩn !!
Theo ý kiến mới nhất nikio em có được: chúng ta sẽ chuyển trà nóng NGã 4 Sở ===>>>> ỐC LUỘC(c)(c).
Đã có : nikio, giandon, quyen nguyen, langtusau, ha rika, johny,.... rùi ah !!
ACE chuẩn bị tinh thần chém gió " Gặp mặt đầu năm".
Đặc biệt là các mem mới ..:Dam:Dam.. Gzio' ====>>> dzim` :T:T:gun...hàng <giám đốc kiêm nhà sản xuất MR Langtusau ! he he >.

Em thấy quán Ốc Hưng ở Lương Định Của khá ngon !! ACE cho ý kiến nhá !!

Hơ ... hơ ... Thạch Thất - Hà Tây ... cơ mà trong giấy khai sinh nguyên quán là Thạch Thất - Hà Nội ... liệu có join nhóm được ko nhỉ ^^

Hơ ... hơ ... Thạch Thất - Hà Tây ... cơ mà trong giấy khai sinh nguyên quán là Thạch Thất - Hà Nội ... liệu có join nhóm được ko nhỉ ^^
Khách sáo rồi bạn ơi, chỉ cần "cảm" với ACE trong HTPH là join được rồi, huống hồ bạn còn "dính" được Thạch Thất trong lý lịch nữa!
Chào mừng đến với HTPH!

Có vài ảnh đợt leo Fan vừa rồi, chia sẻ với cả nhà.
Đi cung này cần có sức khỏe & sức bền, chuẩn bị tinh thần vác cái balo tầm 15kg là ít. Có những chỗ đường đi không có, vừa đi vừa phát cây mà đi. Có những ngã rẽ không biết đường nào là đúng. Thế nên khả năng đi lạc là không ít.
Nếu kiếm được giấy phép vào rừng thì kiếm đi cho yên tâm, không thì cứ chuẩn bị tinh thần nộp phạt.
Những đoạn đường thế này chưa phải là khó:

Quyên ơi ! Leo Fan theo cung nào mà nhìn khủng vậy bạn???
Hỏi nhỏ chút: Hôm đó Quyên vác đc bao nhiêu ký vậy ta?? Lần trước tớ Leo với cái balo 4kg đã thấy mệt phờ rùi hà :D))

@nikio:Mình đi từ Tân Uyên-Lai Châu, đường Thân Thuộc gì đó, tớ ko rõ lắm. Hôm đấy cái balo tớ 17kg.

Tiếc quá , mình có việc đột xuất nên ko ốc nóng với mọi người dc .
Chúc cả nhà vui vẻ, hẹn lần sau vậy !

ốc với ếch thế nào mà chả thấy nhà mình confirm địa điểm nhỉ, híc híc. Thế là tối nay mọi người ở nhà hết à :(

Có vài ảnh đợt leo Fan vừa rồi, chia sẻ với cả nhà.
Đi cung này cần có sức khỏe & sức bền, chuẩn bị tinh thần vác cái balo tầm 15kg là ít. Có những chỗ đường đi không có, vừa đi vừa phát cây mà đi. Có những ngã rẽ không biết đường nào là đúng. Thế nên khả năng đi lạc là không ít.
Nếu kiếm được giấy phép vào rừng thì kiếm đi cho yên tâm, không thì cứ chuẩn bị tinh thần nộp phạt.
Vách đá chênh vênh:

Vực sâu bên dưới:

Mình leo Fan cung đường này rùi, đúng cái chỗ bắc cầu men triền núi thế này luôn (các chú Poster nói rằng cái vực này đã có khoảng 8 người chết rùi đấy). Các bạn leo Fan không phải vác 15kg đâu, mọi người chú ý mang vừa đủ đồ dùng thôi, 5kg trở xuống là vác được, còn lại (lều trại, túi ngủ, quần áo,...) thì nhờ poster cầm giúp. Nếu leo theo đường Trạm Tôn thì ok, vì đi có biển chỉ đường, còn đi các con đường khác (nhóm mình đi Lán Việt Hùng, về Sín Chải - 4 ngày 3 đêm ở trong rừng) nhất thiết phải có poster dẫn đường. Vấn đề giấy phép vào rừng cũng ko phải lo đâu (vì đội poster dẫn mình đi đường tránh kiểm lâm roài). Độ khó của đường đi thì không thể nào diễn tả hết qua ảnh, nhưng độ đẹp của phong cảnh nơi đây cũng ko nơi nào có được. Lời khuyên chân thành cho các bạn có ý định leo Fan là phải luyện tập thể lực một cách nghiêm túc trước đó ít nhất 1 tháng. Đồng thời là tinh thần sẵn sàng chịu rét, sẵn sàng 3 ngày trong rừng mà ko đánh răng rửa mặt (mùa này nước lạnh như băng). Có bạn nào thắc mắc gì cứ hỏi, tớ sẽ trả lời trong phạm vi kinh nghiệm mà tớ có nhé.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,634
191,469
Latest member
0337730500
Back