What's new

Hà Tây Phượt Hội

Status
Not open for further replies.
Chào các cụ, nhà cháu xin nhập hội, info ngay lập tức sẽ send qua bác chủ :D

Full name: Nguyen Anh Tuan
Add : Thanh Binh st - Ha Dong - Ha Tay.
Birthday : 14/12/1989

Chủ nhật này, 19/02 em + Funny + worlwhite + ( có thể cả bogia68 )dự định đi Tề Lỗ - Vĩnh Phúc
Có ACE nào đi không.
@: worlwhite bác nên đi 2 người 1 xe, nếu sang đấy cưới được em minsk thì có người đi xe về chứ.
Nghe thiên hạ nói là mấy lần bác worldwhite định dứt tình em Suviva, nhưng có lỡ làm thế đâu!
Lần này có vẻ bác ấy quyết thật rồi... :((

Thế lee_jee_ooh sao, cưới em minsk nào chưa?

Mấy giờ các AE đi đấy? Xem ai sắp xếp được đi cùng cho vui, có duyên lại kiếm được ngựa tốt.

Nhà mình có ai tham gia triền lãm Ảnh ở Đồng Văn ngày 18-19 không vậy?

Báo cáo sếp trưởng nhà HTPH it nhất có bạn HÙNG _ midnight làm 1 chân chụp ảnh ở đó . Nês sếp tham gia thì ới bạn ấy

Nghe thiên hạ nói là mấy lần bác worldwhite định dứt tình em Suviva, nhưng có lỡ làm thế đâu!
Lần này có vẻ bác ấy quyết thật rồi... :((

Thế lee_jee_ooh sao, cưới em minks nào chưa?

Mấy giờ các AE đi đấy? Xem ai sắp xếp được đi cùng cho vui, có duyên lại kiếm được ngựa tốt.

Chú Hiếu định dìm hàng anh đấy ah . Con suviva gắn bó với anh từ năm 1997 với 3 lần xuyên việt và nhiều cung khủng roài . Gần đay nhất chú bít em nó thế nào rùi . Kế hoạch ấp ủ từ lâu là chạy ĐÔNG BẮC sang TÂY BẮC rồi xuyên VIỆT luôn bằng đường HCM . Chạy lại đg Tây trường sơn chú cứ chuẩn bị tinh thần đu cùng anh đi . làm sao mà bỏ em viva đc , em nó còn phải giúp anh thực hiên ước mơ trc khi rửa tay gác kiếm qui ẩn giang hồ chứ

Last edited:
Trên diễn đàn có nhiều thông tin về việc đi Apachai giờ không cần xin giấy phép từ ĐBiên nữa:

Số ĐT anh Hà (Đồn biên phòng 317): 0985735299 phụ trách đón tiếp
APACHAI giờ làm dịch vụ hết roài, không cần xin giấy phép! 200k/1 người (ăn uống+ngủ nghỉ 1 ngày), 400k/1 bộ đội dẫn đường lên mốc 0!

Bổ sung thông tin để hội trưởng tham khảo nhé!

Hey, cả nhà !! Em có ý kiến' thế này nha : Tuần này có một số ACE đi các cung khác nhau nên 1 số thứ bị hoãn (he he!!) nhưng mà em nghĩ là Off chém gió mà bị hoãn thì dễ xuất hiện "BÃO". Vì vậy, tại sao chúng ta không làm 1 buổi off chém gió ở Ngã 4 Sở vào 19h30 ngay 19/02 Johny, chị Nga, Mr dzim` hang Langtusau,.....nhỉ ??
Hoàn toàn ủng hộ Nikio. Cạnh chỗ chị có anh Fm38 nữa, cũng gần Ngã tư sở thôi.
Để chị hỏi xem anh ý có trốn vợ đi cùng được không nhé!:)
@Lee: Chị định đi Yên tử cuối tuần này bằng xe máy. Đi chiều thứ 7 chủ nhật về. Nếu em đi rồi cho chị ít kinh nghiệm. Chị định ngủ tối ở Chùa Hoa Yên có được ngủ không? vì định leo bộ mà.
Leo Phan còn được chắc leo Yên tử ngon lành, mà mệt quá thì ta lại đi cáp treo:D

Khấn phật là chuyện tại tâm
Có tâm có đức khấn phật mới thiêng
Người nay đi khấn cúng tiền
Bê mâm cỗ lớn chất ngay mặt "Bà"
......
Chẳng hiểu cái Miền Bắc này làm sao mà thi nhau đi cúng với bái, chen lấn, đè nhau, thậm chí là đi viện vì" đi Lễ" ...=))
Em thấy đi lễ là tốt chị Nga có đi thì đi tránh ngày Cuối tuần hay hơn. Nếu không kiếm chùa nào đó gần nhà mà đi.
Ah! Chạy xe tới chân Yên Tử, ngủ 1 đêm, hôm sau về, đứng chân núi khấn vọng vào...=))
Em rất sợ đi lẽ ở miền Bắc---->>>>ngán

Chào các cụ, nhà cháu xin nhập hội, info ngay lập tức sẽ send qua bác chủ :D

Full name: Nguyen Anh Tuan
Add : Thanh Binh st - Ha Dong - Ha Tay.
Birthday : 14/12/1989

Chào mừng bác tới với HÀ TÂY PHƯỢT HỘI nhé. Bác gửi mail tới địa chỉ [email protected] để nhận link update thông tin của hội. Chúc bác có những giây phút thực sự cháy bỏng đam mê với HTPH.

Thân ái,
Johnny.angel

Đi Yên Tử vừa đi Lễ vừa Phượt cũng hay , núi non hùng vĩ , sương khói bảng lảng , mây ngang đầu . Phía dưới thì có thiền viện Trúc Lâm vị trí rất đẹp , sư cụ trụ trì rất thông tuệ , nếu được nói truyện với cụ rất thích !

Mình cũng rất thích Yên Tử, lần đến gần nhất là thứ 7 tuần trước .
@ nga284 : vài góp ý nhỏ với bạn
- ko nên dừng ăn ở Sao Đỏ, hôm rồi bọn mình vào nhà hàng Quốc Cường ( hay cái gì Cường ấy), khi vẫy khách vào thì rất niềm nở , nhưng ăn rất chán và tính tiền đắt , đặc biệt có khách nào ý kiến là bị ăn chửi của bà chủ ngay !!!
- đường leo bộ giờ dễ đi hơn trước nhiều , đa số đã xây bậc đá rộng và đẹp , kể cả đoạn đường xuống từ chùa Đồng đến An Kỳ Sinh
- có thể ngủ lại ở các nhà hàng tại Hoa Yên , nhưng nhớ hỏi giá trước , nhất là giá đồ ăn vì nếu ko là gặp máy chém
- nếu có thể thì ko nên đi vào cuối tuần vì rất đông , tại chùa Hoa Yên và nhất là Chùa Đồng người Lễ rất đông , nếu chen được vào thì mệt ... ko Lễ đc , ở Chùa Đồng còn có hai chú bộ đội cầm hai cái loa to nhắc liên tục mà vẫn chen nhău rất mệt.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,634
191,470
Latest member
toanlexuan93
Back