What's new

Hà Tây Phượt Hội

Status
Not open for further replies.
Mình cũng rất thích Yên Tử, lần đến gần nhất là thứ 7 tuần trước .
@ nga284 : vài góp ý nhỏ với bạn
- ko nên dừng ăn ở Sao Đỏ, hôm rồi bọn mình vào nhà hàng Quốc Cường ( hay cái gì Cường ấy), khi vẫy khách vào thì rất niềm nở , nhưng ăn rất chán và tính tiền đắt , đặc biệt có khách nào ý kiến là bị ăn chửi của bà chủ ngay !!!
- đường leo bộ giờ dễ đi hơn trước nhiều , đa số đã xây bậc đá rộng và đẹp , kể cả đoạn đường xuống từ chùa Đồng đến An Kỳ Sinh
- có thể ngủ lại ở các nhà hàng tại Hoa Yên , nhưng nhớ hỏi giá trước , nhất là giá đồ ăn vì nếu ko là gặp máy chém
- nếu có thể thì ko nên đi vào cuối tuần vì rất đông , tại chùa Hoa Yên và nhất là Chùa Đồng người Lễ rất đông , nếu chen được vào thì mệt ... ko Lễ đc , ở Chùa Đồng còn có hai chú bộ đội cầm hai cái loa to nhắc liên tục mà vẫn chen nhău rất mệt.
Cám ơn bạn nhiều nhé! Mình biết cuối tuần đông nhưng vì đều đi làm nên cuối tuần mới được nghỉ.
Mà đã hoãn đi đến cuối tháng rồi mà vẫn đông thế sao?
Mình chỉ muốn ngủ trong chùa, sáng 4h dậy tụng kinh cùng các Thầy, không biết muốn xin ngủ ở chùa Hoa Yên hay Thiền viện có được không bạn?
Mình định leo bộ thôi, hi vọng không quá chen chúc vì 1 lượng lớn đã đi cáp treo:D

Mình thấy ý của bạn rất hay , nhưng mình cũng ko biết là có thể ngủ tại chùa ko ! trước có một năm mình cũng nghỉ lại Hoa Hiên nhưng là ngủ tại nhà hàng, mình thấy chùa Hoa Yên khá nhỏ , chỗ ở của tăng ni cũng chật, à có thể ngủ ở gian ngoài sân chỗ dùng để sắp lễ nhưng ko biết có dc phép ko . Nếu leo bộ thì nên ngủ tại Hoa Yên vì ngủ tại Thiền viện leo cả nên và xuống trong ngày thì khá mệt . Mình cũng thấy lượng người leo bộ khá đông bạn ạ nhưng đường bây giờ đẹp rồi !
Chúc chuyến đi vui vẻ !

Chào các cụ, nhà cháu xin nhập hội, info ngay lập tức sẽ send qua bác chủ :D

Full name: Nguyen Anh Tuan
Add : Thanh Binh st - Ha Dong - Ha Tay.
Birthday : 14/12/1989

Ngay cạnh chỗ mình làm roài. Hôm nào cafe đe. Lâu lắm rồi không ngồi với những người chung sở thích

@amateur8x : Vâng kính cẩn đợi dụ của bác ạ, em ban ngày cũng đi làm, tối thì free. Contact em : 091819.85 tám chín ạ :D

@Cảm ơn các bác đã hoan nghênh vào hội :D

Hoàn toàn ủng hộ Nikio. Cạnh chỗ chị có anh Fm38 nữa, cũng gần Ngã tư sở thôi.
Để chị hỏi xem anh ý có trốn vợ đi cùng được không nhé!:)
@Lee: Chị định đi Yên tử cuối tuần này bằng xe máy. Đi chiều thứ 7 chủ nhật về. Nếu em đi rồi cho chị ít kinh nghiệm. Chị định ngủ tối ở Chùa Hoa Yên có được ngủ không? vì định leo bộ mà.
Leo Phan còn được chắc leo Yên tử ngon lành, mà mệt quá thì ta lại đi cáp treo:D

Tưởng chị đi tây YT thì đi cùng em,YT trước em đi nhưng chưa qua đêm lần nào nên cũng ko biết thời gian đi thế nào cho hợp lý, đang mùa lễ, người đi chùa nhiều, xin ngủ ở chùa cũng nhiều, sợ ko có chỗ mà ngủ, chị nên cân nhắc ko lại "đêm nay mái hiên" :D

Các bác chè cháo ở ngã 4 sở thì ới em một câu, hôm nào cũng ở ngã 4 sở từ 6->9h trừ t7 - CN :D

Trên diễn đàn có nhiều thông tin về việc đi Apachai giờ không cần xin giấy phép từ ĐBiên nữa:

Số ĐT anh Hà (Đồn biên phòng 317): 0985735299 phụ trách đón tiếp
APACHAI giờ làm dịch vụ hết roài, không cần xin giấy phép! 200k/1 người (ăn uống+ngủ nghỉ 1 ngày), 400k/1 bộ đội dẫn đường lên mốc 0!

Bổ sung thông tin để hội trưởng tham khảo nhé!

Nếu đi thì chỉ cần một chú bộ đội dẫn đường thôi chứ bác Hiếu nhỉ ? mà dù sao có yếu tố quen biết đi vẫn yên tâm hơn, dù chi phí mình vẫn đóng đầy đủ :D

Nghe thiên hạ nói là mấy lần bác worldwhite định dứt tình em Suviva, nhưng có lỡ làm thế đâu!
Lần này có vẻ bác ấy quyết thật rồi... :((

Thế lee_jee_ooh sao, cưới em minsk nào chưa?

Mấy giờ các AE đi đấy? Xem ai sắp xếp được đi cùng cho vui, có duyên lại kiếm được ngựa tốt.

T7 này em mà ko đi đựoc thì các bác để ý hộ em "mõm" xe Max Neo nhé hehee

Có vài ảnh đợt leo Fan vừa rồi, chia sẻ với cả nhà.
Đi cung này cần có sức khỏe & sức bền, chuẩn bị tinh thần vác cái balo tầm 15kg là ít. Có những chỗ đường đi không có, vừa đi vừa phát cây mà đi. Có những ngã rẽ không biết đường nào là đúng. Thế nên khả năng đi lạc là không ít.
Nếu kiếm được giấy phép vào rừng thì kiếm đi cho yên tâm, không thì cứ chuẩn bị tinh thần nộp phạt.
Vách đá chênh vênh:

Vực sâu bên dưới:

Gai rừng cào thế này đây:

Những đoạn đường thế này chưa phải là khó:

12h trưa mà vẫn mù mịt thế này:

Có những đoạn đẹp như tranh:

Có vài ảnh đợt leo Fan vừa rồi, chia sẻ với cả nhà.
Đi cung này cần có sức khỏe & sức bền, chuẩn bị tinh thần vác cái balo tầm 15kg là ít. Có những chỗ đường đi không có, vừa đi vừa phát cây mà đi. Có những ngã rẽ không biết đường nào là đúng. Thế nên khả năng đi lạc là không ít.
Nếu kiếm được giấy phép vào rừng thì kiếm đi cho yên tâm, không thì cứ chuẩn bị tinh thần nộp phạt.
Gai rừng cào thế này đây:
https://lh5.googleusercontent.com/-Fsa0LGI_bkI/Tz0Ob7QB0KI/AAAAAAAAAbw/b1nce9a1LIo/s735/DSCN3804.JPG[/IM
[/QUOTE]

A quen và thấy cái cân gần 20kg rồi :)). Nếu E rảnh hôm nào A hú cả lão Body giao lưu tý nhé, hụt vụ Fan này 4 lần rồi :(.

A quen và thấy cái cân gần 20kg rồi :)). Nếu E rảnh hôm nào A hú cả lão Body giao lưu tý nhé, hụt vụ Fan này 4 lần rồi :(.
Vâng, anh cứ hú sau giờ làm việc là được. Anh hụt gì mà hụt lắm thế.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,634
191,470
Latest member
toanlexuan93
Back