What's new

Háng Đề Chơ_Vật Vờ Rồi Cũng Tới

- Sau khi ngâm cứu cung đường và xin kinh nghiệm các đoàn đi trước.Sáng ngày 14/01/2012.Bỏ Lại sau lưng cơn mưa nhẹ và những lo toan,ưu phiền tại Hà Nội,Chúng tôi gồm 3 xe xuất phát vào lúc tờ mờ sáng,chạy lên Văn Chấn theo đường Thanh Sơn-Thu Cúc.Tại Văn Chấn Có thêm bác Giantia,Son vc đón và nhập cùng đoàn.
- Sau khi nghỉ ngơi,ăn trưa.12h00 chúng tôi gồm 5 xe,7 thành viên cùng xuất phát đi Phìn Hồ trong thời tiết nắng nhẹ,dễ chịu cho 1 buổi offroad phía trước.
- Tuy nhiên những cam go,thử thách đang chờ đợi ở phía trước với những tình huống mà chúng tôi đã không lường hết được..........Và cuối cùng đoàn cũng có cuộc hành xác,trải nghiệm thành công mỗi tội hơi bẩn 1 tý :))
- Xin chân thành cảm ơn những người bạn đồng hành,cảm ơn gia đình anh Khua,cảm ơn những người bạn Mông tốt bụng
- Đoàn cũng đã thu hoăch được rất nhiều ảnh đẹp và bẩn.Thành viên trong đoàn còn được dự đám cưới Mông, Tete thì đã lấy được sdt của em Trà xinh đẹp(hẹn gặp em tại Hà Nội ngàn năm vật vã.Anh hứa sẽ tặng em món quà quý nhất mà anh đang để dành..hehe)

Thác Háng Đề Chơ

Tắm suối khoáng nóng :))

Last edited:
Dò dẫm đến cánh cổng thứ nhất

Dáng đi như người say trên con đường trơn lầy

Những nét vô tư, tự tin đầu hành trình

Một khúc dốc ngoặt gấp. Đến đây mọi người vẫn còn tiếc đã không đi xe vào.

Một kiểu ghi dáu ấn

Trên quãng đường đi, mấy anh em toàn tán chuyện, mấy cái chuyện có những đoàn đi trước tới những khúc cua ra sao? Có ai lao nhào cả xe và người sát mép vực? Nhìn quoanh để kiếm lại những khúc quoanh, khúc cua ấy thấy cả những đoạn thừng nhà nào đi trước quấn lốp bị đứt bỏ lại mới thật sự thấy con đường là kinh hoàng vào ngày mưa gió, trời tạnh khô ráo vào được cũng đã là gian nan rồi, vậy mà trời mưa, đường trơn vẫn có những chiếc xe lao đi, xe của những bác Mông đi ra...nghĩ mà thấy kinh hoàng, sơ sẩy là xuống vực nằm luôn ấy chứ...Đúng là người ta sống đâu quen đó...dễ sợ thiệt.

Trên quãng đường đi, mấy anh em toàn tán chuyện, mấy cái chuyện có những đoàn đi trước tới những khúc cua ra sao? Có ai lao nhào cả xe và người sát mép vực? Nhìn quoanh để kiếm lại những khúc quoanh, khúc cua ấy thấy cả những đoạn thừng nhà nào đi trước quấn lốp bị đứt bỏ lại mới thật sự thấy con đường là kinh hoàng vào ngày mưa gió, trời tạnh khô ráo vào được cũng đã là gian nan rồi, vậy mà trời mưa, đường trơn vẫn có những chiếc xe lao đi, xe của những bác Mông đi ra...nghĩ mà thấy kinh hoàng, sơ sẩy là xuống vực nằm luôn ấy chứ...Đúng là người ta sống đâu quen đó...dễ sợ thiệt.

Đã vác xe vào rồi thì đành phải liều phi xe thôi bác ạ :D. Chứ giờ e nghĩ lại cũng vẫn thấy ko hiểu sao hồi đó mình vác xe, cả bao tải đồ phía sau mà lê lết được vào đến Háng. Thằng ku em đoàn e lúc ra còn lao vực cơ mà, rớt xuống 3-4m may mà vớ được cành cây, ko thì .... :-ss

Đã vác xe vào rồi thì đành phải liều phi xe thôi bác ạ :D. Chứ giờ e nghĩ lại cũng vẫn thấy ko hiểu sao hồi đó mình vác xe, cả bao tải đồ phía sau mà lê lết được vào đến Háng. Thằng ku em đoàn e lúc ra còn lao vực cơ mà, rớt xuống 3-4m may mà vớ được cành cây, ko thì .... :-ss

Trong chuyến đi mọi người cũng cố tìm vị trí anh em bị rơi nhưng chắc dân phát hết bụi cây ven đường nên mất dấu tích rồi. Đúng là kinh hoàng nếu phải đi xe máy vào đây.

Bác tete, giantia, sonvc...em muốn được ngắm con gái Thái (Trắng), chuyến vừa rồi em cũng định len lỏi vào bản người Thái nhưng bất thành.

và cái này...tắm suối !!!

nhìn con gái Thái mà lòng nao náo, thích ơi là thích. Em ao ước 1 ngày nào đó được thấy !

P/S: không hiểu sao mấy ngày nay em bấm like, thank không được ???!!!

Chít thôi, NguoiNhaQue66 yêu gái Thái rồi mất thôi, thấy rồi không muốn về nhà nữa đâu bị mất hồn thiệt đới...Có thời gian thì đi về mấy tỉnh Tây Bắc như Sơn La - Lai Châu - Điện Biên vào mùa lễ hội ấy, thỏa lòng mong mỏi luôn...

Gặp "mẫu" này thì anh cũng sẵn lòng chết luôn, khỏi về quê, niềm mong mỏi không chỉ riêng của mình chú đâu :D

Last edited:
Vì không đủ thời gian nếu không trên đường về qua Nghĩa Lộ vào mấy bản người thái thì tuyệt.
Tặng Người nhà quê 66 mấy ảnh các cô gái Thái ở Tú Lệ đang tắm suối nước nóng.

Trông rất hấp dẫn nhưng cũng rất kín đáo

Có thể tắm chung được.

Và ngẩn ngơ tiếc nuối

Tiếp hành trình đến Háng Tề Chơ.
Qua đoạn đường dốc đến cây cầu gỗ đầu tiên bắc qua một khe nước nhỏ đổ xuống bở vực. Cả nhóm dừng chân ngắm thác nước từ trên đỉnh.

Nín thở "bóp cò" chỉ một dung động chắc chiếc cầu sẽ gãy mất vì quá tải. (Một người đi một vượt qua cầu) Mọi người chú ý tay Tete

Thác nhỏ ven đường

Sương mù dày đặc, cả đoàn mẫn hàng 1 tiến bước

Đôi này mải vừa đi vừa tâm sự nên luôn khoá đưôi

Càng đi thì trời càng mịt mù, đường thì trơn trượt khúc cua này thì hỡi ôi...ông nào trượt cái là bay bay...luôn

Bác tete vẫn luôn dẫn đầu...cùng NguoiNhaQue66

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,268
191,737
Latest member
win79rocks
Back