What's new

Hành trình Sài gòn-Huế bằng xe máy 27-9 đến 6-10-2012

Ấp ủ 1 chuyến xuyên Việt để đời, nhưng với khoảng thời gian ko cho phép, kèm theo những toan tính đời thường nên chuyến đi Sài Gòn - Nha Trang - Tuy Hòa - Quy Nhơn - Hội An - Đà Nẵng - Huế được hình thành. Chuyến đi là 1 sự ngẫu hứng, ko hề chuẩn bị gì nhiều, quyết định đi, thế là 2 ngày sau vác balo và đi. Chỉ kịp chỉnh lại vài chi tiết cho chiếc Honda Wave S110 thêm phần mạnh mẽ :)
Sáng ngày 27-9-2012 bắt đầu hành trình lúc 5g sáng, đi cung đường Cát Lái - Bình Châu - Hồ Tràm - Phan Thiết - Phan Rang - Nha Trang.
Đây là xế của em

Bánh canh chả cá Phan thiết,tô thập cẩm 30k ăn ở đường Tuyên quang

Tới Phan rang,vì vừa chạy vừa ngắm cảnh nên 3-4g chiều mới đến Phan rang

Đường ra Nha Trang, ngày càng tối. Đến Nha Trang là 8g tối, vì bị lạc ngay khúc đường quẹo vào bãi Dài. Nghe nói, đi đường bãi Dài thẳng ra sân bay Cam ranh thì gần hơn khoảng 50km. Nên tụi em quẹo vào thử, ai ngờ, đường tối thui, ko có 1 ngọn đèn. Cảm giác bất an, nên đã quay xe ra chạy tiếp đường quốc lộ, nên mới đến Nha trang khá muộn :).

Đến Nha Trang, tự thưởng 1 bữa hải sản ở ốc Long Vũ đường Tháp Bà. Nghỉ đêm ở Nha Trang.

Last edited by a moderator:
Tết này em tiếp tục ra miền Trung bằng cung đường Tây nguyên,có ACE nào nhã hứng cùng em ko ah???

Chuyến đi tuyệt! Và giống như mọi người: xem bài của bạn thấy bụng rỗng không liền, măm măm là chuyện 'cần làm ngay'!
À, chi hết 10 củ để đi chuyến này và phải 'dành dụm cả năm', vậy tết làm tiếp chuyến nữa là phải 'đập ống heo' đó nhé (he he).

Ảnh bạn tránh để nhân vật 'VIP' dính ngay mép ngoài vì thường bị nở to (trừ trường hợp nếu quá ốm, cần tăng cân ảo):

Vâng,bác diengiadung nói chí phải,chuyện chụp hình em sẽ rút kinh nghiệm.Chuyến Tết này chắc cũng ko đến nỗi phải dùng tới heo,vì Tết hay có nhiều khoảng "ngoài luồng" để phục vụ cho nhu cầu vi vu cuối năm bác ah.Em thì đang lo,Tết thì chi phí đắt đỏ hơn ngày thường,nên 10 củ chắc phải thêm nữa mới thoải mái :)
Chuyến này sẽ là cung đường Tây nguyên,hoàn toàn lạ lẫm và chưa từng có 1 tý kinh nghiệm nào cả.Chắc phải nghiên cứu từ bây giờ !!!

Tây nguyên rất thú vị đó bác.......nên làm 1 chuyến để trải nghiệm.......2 VC mình sắp đi HA - ĐN - Huế - Phong Nha...........về làm cái topic cạnh tranh với bác.....hehehehehe

Bác thichlalam ở HN ah`?Ở Sài gòn là mình có thể dễ dàng giao lưu rồi :) Tây nguyên thì em còn bỡ ngỡ lắm bác ah.Chưa hiểu nhiều gì về cung đường hết,cũng chưa bik những danh lam thắng cảnh có thể ghé dừng chân để khám phá nữa.Nên mong mấy bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em 1 tý :)

Đi chuyến xa như vầy, anh chị có mang theo vật dụng gì để lo cho con xe ko? ví dụ như là đồ thay vỏ, hay ốm bơm... hĩ hĩ... em mí tham gia vào diễn đàn.... ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,926
191,776
Latest member
8xbet8info
Back