What's new

Hành trình Sài gòn-Huế bằng xe máy 27-9 đến 6-10-2012

Ấp ủ 1 chuyến xuyên Việt để đời, nhưng với khoảng thời gian ko cho phép, kèm theo những toan tính đời thường nên chuyến đi Sài Gòn - Nha Trang - Tuy Hòa - Quy Nhơn - Hội An - Đà Nẵng - Huế được hình thành. Chuyến đi là 1 sự ngẫu hứng, ko hề chuẩn bị gì nhiều, quyết định đi, thế là 2 ngày sau vác balo và đi. Chỉ kịp chỉnh lại vài chi tiết cho chiếc Honda Wave S110 thêm phần mạnh mẽ :)
Sáng ngày 27-9-2012 bắt đầu hành trình lúc 5g sáng, đi cung đường Cát Lái - Bình Châu - Hồ Tràm - Phan Thiết - Phan Rang - Nha Trang.
Đây là xế của em

Bánh canh chả cá Phan thiết,tô thập cẩm 30k ăn ở đường Tuyên quang

Tới Phan rang,vì vừa chạy vừa ngắm cảnh nên 3-4g chiều mới đến Phan rang

Đường ra Nha Trang, ngày càng tối. Đến Nha Trang là 8g tối, vì bị lạc ngay khúc đường quẹo vào bãi Dài. Nghe nói, đi đường bãi Dài thẳng ra sân bay Cam ranh thì gần hơn khoảng 50km. Nên tụi em quẹo vào thử, ai ngờ, đường tối thui, ko có 1 ngọn đèn. Cảm giác bất an, nên đã quay xe ra chạy tiếp đường quốc lộ, nên mới đến Nha trang khá muộn :).

Đến Nha Trang, tự thưởng 1 bữa hải sản ở ốc Long Vũ đường Tháp Bà. Nghỉ đêm ở Nha Trang.

Last edited by a moderator:
Đương nhiên khi đi xa như vậy thì điều cần chuẩn bị nhất là chiếc xế yêu dấu.Trước khi đi,thì xem vỏ ruột xem có hao mòn gì ko,cần thiết thì thay luôn ruột xe mới.Xem thắng xe kỹ lưỡng,thay nhớt mới cho xe.Khi đi,em có mang theo 1 bộ thay ruột,ống bơm xe và 2 cái ruột xe.Chạy đến Quy nhơn là thay nhớt lần 2 :)

Tôi cũng mới đi 03 ngày 03 đêm Huế - Đà Nẵng - Hội An về hôm 26/11, muốn góp vui với bác vài ảnh mà chưa biết post ntn...

Bác đi từ đâu?Và đi bằng phương tiện nào thế?

Lịch trình của mình đi như sau:
Đêm 22/11:8h00 bay HCM-ĐN: xuống sân bay nhận xe máy, về ks nhận phòng dạo thành phố về đêm
Sáng 23/11: 7h00 đi Huế đường đèo Hải Vân, 10h00 đến Huế tham quan Đại Nội, 12h00 thuê KS tắm,ăn trưa. Chiều 2h00 tham quan Lăng Khải Định, Tự Đức,7h30 nghe ca Huê, dạo Huế về đêm
Sáng 24/11: 7h00 đi chùa Thiên Mụ, 9h00 xuất phát về ĐN qua hầm chui, đến ĐN nhận phòng, ăn trưa. 2h00 đi Ngũ Hành Sơn, 4h00 tắm biển Cửa Đại, 6h00 dạo phố cổ Hội An, ăn tối ,9h00 về ĐN.
Sáng 25/11: 7h00 đi Bà Nà Hills, 3h00 chiều về tắm biển Đà Nẵng, ăn tối, cafe Sông Hàn, 8h30 ra sân bay, trả xe, 9h40 bay về HCM lúc 11h00.

Thật ra thời gian hạn hẹp nên mình xếp lịch hơi kín...

Đúng là lịch kín thật,khúc Hội an bác đi như thế chắc chẳng tham quan được di tích nhà cổ nào cả :) Còn khoảng Đà nẵng Huế bác đi cũng khá đầy đủ nhỉ.Đi máy bay thế thì tiết kiệm thời gian nhất rồi :)

Đúng là lịch kín thật,khúc Hội an bác đi như thế chắc chẳng tham quan được di tích nhà cổ nào cả :) Còn khoảng Đà nẵng Huế bác đi cũng khá đầy đủ nhỉ.Đi máy bay thế thì tiết kiệm thời gian nhất rồi :)

vì thời gian chỉ có nhiêu đó nên phải chạy liên tục. Đoạn Hội An thật ra mình vẫn tham quan phố cổ đầy đủ thôi, nhưng mỗi nơi một ít thời gian...

Ah..hì...Hôm mình đi,ngay rằm nên có tắt đèn,nhìn đẹp lung linh luôn :) Thật mà mấy khi có dịp đi ngay 14,quả là 1 chuyến khó quên :) Tết này mình tiếp tục lên đường bằng cung Tây nguyên :)

Bác cho e hỏi đi cung đường ql1a hả bác, e cũng có dự tính muốn đi 1 lần , mà tính đợi ngày 20/4 đi tà tà đn xem pháo bông luôn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,928
191,777
Latest member
giothuong2k
Back