What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Sydney - Narrabri hiện tại nếu bay thì tốn $450/pax/return (Aeropelican), nếu đi bus thì tốn $235/pax/return (Grayhound), nếu đi xe lửa thì tốn $133/pax/return (Countrylink). Option khác linh động hơn là thuê xe tự lái cũng kg tốn kém bao nhiêu vì quãng đường chỉ khoảng 500km (06 tiếng lái xe từ tốn), xe & xăng tốn khoảng $300 (03 ngày).

Mình vừa nộp hồ sơ vào ngày 13/06 hồ sơ đầy đủ hết, nhân viên tiếp nhận nói không cần bổ sung gì. Tài sản chứng minh sổ tiết kiệm 2 tỷ, 3 cái nhà,1 công ty, được vợ chồng đứa em gái mời nhưng chi phí mình tự túc. Đang hồi hộp chờ đợi anh chị em nào có kinh nghiệm xin visa rồi cho mình ý kiến như vậy có hi vọng họ cấp visa không? Mình cũng nôn nóng nên lên đây nhiều chuyện tí.

Last edited by a moderator:
Cả nhà cho em hỏi:
- Tuần sau bạn em gởi giấy tờ về là em đi nộp hồ sơ, dự định là 30/8 em mới đi nếu có visa. Bạn em photo hộ chiếu gởi cho em có cần phải phôt nguyên cuốn hay chỉ cần photo cái trang đầu tiên có thông tin thôi?
- 30/8 mới đi, bây giờ nộp hồ sơ có sớm quá không? Do em vừa mới nghỉ làm, ngại LSQ nó thấy thời gian từ lúc nộp hồ sơ đến lúc đi qua đó lâu
- Mình có nhất định phải đi đúng cái ngày LSQ cấp trên visa không? Vì em nghe nói mình có quyền đi sau ngày trên vía, nhưng tất nhiên phải về trước ngày hết hạn rồi

À, em giới thiệu mọi người 1 chỗ CCDT tên e-clever???? nằm trên đường CMT8, quận 3, thấy giá cũng được, sáng nay em gởi công chứng, cả dịch và công chứng tầm 100k/ trang 300 chữ

Thanks mọi người

Mình vừa nộp hồ sơ vào ngày 13/06 hồ sơ đầy đủ hết, nhân viên tiếp nhận nói không cần bổ sung gì. Tài sản chứng minh sổ tiết kiệm 2 tỷ, 3 cái nhà,1 công ty, được vợ chồng đứa em gái mời nhưng chi phí mình tự túc. Đang hồi hộp chờ đợi anh chị em nào có kinh nghiệm xin visa rồi cho mình ý kiến như vậy có hi vọng họ cấp visa không? Mình cũng nôn nóng nên lên đây nhiều chuyện tí.

Tài sản nhiều như vậy xin PR Úc còn được chứ visa du lịch thì nhằm nhò gì, yên tâm bác ui.

- Mình có nhất định phải đi đúng cái ngày LSQ cấp trên visa không? Vì em nghe nói mình có quyền đi sau ngày trên vía, nhưng tất nhiên phải về trước ngày hết hạn rồi

Visa du lịch có thời hạn 03 tháng kể từ ngày cấp, tức là trong 03 tháng này bạn muốn đi lúc nào cũng được, sau 03 tháng nếu chưa đi sẽ expire. Tùy theo visa được cấp, bạn được phép ở lại nước Úc 03 tháng hay 06 tháng, và thời hạn này tính từ ngày bạn đặt chân tới Úc.

Last edited by a moderator:
Tài sản nhiều như vậy xin PR Úc còn được chứ visa du lịch thì nhằm nhò gì, yên tâm bác ui.

tại mình có hỏi thăm vài người họ nói xin visa đến úc vô chừng lắm , nó thích thì cho đi chứ không phải có tài sản nhiều là nó cho đi nên thấy cũng lo lắng.

Gia đình mình cũng tính đi vào cuối tháng 9, bây giờ mình mới bắt đầu làm hồ sơ

Bạn nào cần mẫu mấy cái đơn xác nhận bằng tiếng Anh thì pm nhé, mình sẽ gửi cho.
Chào tixt_ forever@ Mình là thành viên mới của phuot.vn.Sắp tới cũng muốn lang thang 1 chuyến.Tixt_forever gửi cái mẫu đơn xác nhận bằng tiếng Anh giúp cho Maimeomun qua địa chỉ: [email protected] được không ạ? Cảm ơn nhiều nhiều.

Hồ sơ mình nộp hôm 13/06 đến hôm nay được 2 tuần rồi, hôm thứ 2 ngày 25/06 có người gọi điện thoại phỏng vấn xong rồi nhưng chưa thấy gì, như vậy mình có hi vọng có visa không? Hồi hộp quá rồi.

Em nộp hồ sơ ngày 12/06, 1 tuần sau nhận được message lên lấy visa luôn. Chẳng thấy gọi đt pv check thông tin gì cả. Em có sổ tiết kiệm 10k với 1 cái sổ hồng nhà bố mẹ cho, kèm thư mời của một người bạn học chung cấp 2 bên Úc thôi, mà cũng chẳng có chứng minh mối quan hệ gì cả, vì chi phí em tự lo, ngoài ra còn có travel plan, booking khách sạn, máy bay như mấy anh chị trên này mách nước ^^. Thank you so much. Trước khi nộp em cứ nghĩ là nộp chơi ấy chứ, vì em là nữ lại single, cũng chưa đi mấy nước phát triển lần nào, chỉ mới loanh quanh Đông Nam Á. Visa cho ở max 3 tháng nhưng travel plan em gửi chỉ xin đi có 2 tuần, giờ em giở trò "gian manh" đi đến 1 tháng rưỡi thì có ảnh hưởng gì đến những lần sau không ạ?

hì hì mình cũng vừa nhận được visa sáng nay đúng 2 tuần như lịch hẹn.thứ 2 tuần sau mình sẽ lên đường.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,428
Latest member
969149329
Back