What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Em xin chân thành cảm ơn mọi người đã gửi lời chúc mừng đến em! Em đã có 1 sinh nhật rất vui!

Mong anh Cát sớm khỏe, sớm trở về với nhịp sống bình thường.

... Nhiều khi cũng không biết phải nói gì nữa, thôi thì em xin cảm ơn và xin chúc bình an đến tất cả!...:)

Sáng nay mới chuyển tiền cho thầy Ya , bao gồm :
1 - Chị bạn KLT : 500k
2 - Gia đình LangDuTQ : 500k
Tổng cộng : 1 triệu , góp thêm 20 suất BHNT cho trường thầy . Trân trọng .

Qua ngày 22/11 rồi , nỗi buồn rồi cũng vơi và chóng qua đi ...(c) anh chị em nhà mình tiếp tục sống , cố gắng và chém gió tiếp nhé ...(c)
Chiều mai ta lại lên đường làm nghĩa vụ Quốc tế ..=)) ( oai không ?? )Copy chương trình từ FB qua cho anh chị em thèm chơi ...;)
Thứ sáu 23/11:
04g xuất phát từ Tp HCM, đón các thành viên tại Công viên 23/9, Ngã 4 Hàng Xanh, sau đó theo QL 13 đi Lộc Ninh (cách TPHCM 130km).
06g30: ăn sáng tại Lộc Ninh, làm thủ tục qua Cửa Khẩu Hoa Lư, đi ngược dòng Mekong đến StungTreng (cách TPHCM 390km)
12g30: ăn trưa tại StungTreng, Cambodia.
15g30: Qua biên giới Lào, Thamquan Thác Khone PhaPheng hùng vĩ trên sông Mekong.
19g30: đến TP Pakse, tỉnh Champasak ăn tối.(cách TPHCM 615km)
20g30: nhận phòng tại Khách sạn 05 sao, bên bờ sông Mekong, sinh hoạt tự do.

Thứ bảy 24/11:
06g Ăn buffet sáng tại Khách sạn
07g: đến huyện Pathoumphone, cách Pakse 50km.
08g: khám bệnh và cấp thuốc miễn phí cho 800 BN tại huyện.
12g: ăn trưa tại chỗ, (do đoàn hậu cần TTMT chuẩn bị)
13g: khám tiếp 200 BN..
14g30: thu dọn về lại Pakse
16g: tham quan Siêu thị, hội chợ Thái-Lào,..
17g: Tham quan Chùa Lào.
19g: Giao lưu ăn tối bên bờ Mekong tại Pakse,
(họp mặt với Tỉnh Champasak)
21g: Về lại KS, sinh hoạt tự do.

Chủ Nhật 25/11:
05g trả phòng, ăn sáng tại Khách sạn
06g xuất phát về lại VN, tham quan dọc đường về.
10g:ăn trưa tại StungTreng bên dòng Mekong.
17g:về đến cửa khẩu Hoa Lư-VN,ăn chiều tại Nhà Khách Lộc Ninh
22g:về TPHCM,chia tay .....:gun về CT luôn trong đêm

Hứa hẹn sáng thứ 2 vào Cty sẽ như thằng khùng , trỏm lơ con mắt ..(NO)

Em cũng dự định làm một chuyến sang thăm Đông Dương mà chưa có dịp đi giờ thấy anh Khoái đi ngưỡng mộ quá đi à. Chúc anh có một chuyến đi tốt đẹp!

Cái plan này bên từ thiện Minh Tâm làm híc mình là người đăng ký đầu tiên nhưng rút cục bị bể kèo tình hình rủ rê trên Face quá trời hok thấy ai đi . Bác Khoái nhà mình đi được thấy ghét không chứ. Chuyến này đăng ký có 3tr5 bao gồm xe ăn uống , ở rồi tiền từ thiện là 1tr 1 người trong đó luôn tính ra chỉ đóng 2tr5 híc thế mà mình đi không được. :((. Còn được ở 5 sao nữa chứ oaoaooaa

@Anh Khoái: sau này có mấy cái "kèo" dạng này và không bị hạn chế về mặt người lạ thì dắt em út theo với, nếu anh ko dắt em theo có nghĩa là anh đang dắt cô nào theo rồi đó...hự hự...

@ Thị Mod : Đừng trù ẻo xui em , anh mà về trễ chuyến này nữa là ra đường ở luôn ...(NO).Trong cty anh giờ bi thẹo nhiều quá rồi hi.hi
@ Rong & hht : Chuyến này anh đi với 1 tổ chức mới hoàn toàn , chưa biết tánh ý mấy anh chị em kia ra sao ..:gun . Vả lại chốt đoàn sớm cả tháng trước nên không rủ ai được :( túm lại là " bị " đi.
@ Nhà CT : SN Phượt vui vẻ , ăn dùm , uống dùm , chụp hình dùm..(c)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,671
191,483
Latest member
vickiesand
Back