What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Sáng nay mới chuyển tiền cho thầy Ya , bao gồm :
1 - Chị bạn KLT : 500k
2 - Gia đình LangDuTQ : 500k
Tổng cộng : 1 triệu , góp thêm 20 suất BHNT cho trường thầy . Trân trọng .

Như vậy, nhà mình đã off và thống nhất mua BHTN tặng học trò thầy Ya.

Quỹ Thiện Nguyện còn tồn: 4.000.000 đồng.
Đóng góp mới:

1.Bạn anh Khoái 500.000 đồng
2.Gia đình của LangduTQ: 500.000 đồng
3.Gia đình anh Conlele (Sài Gòn): 500.000 đồng (nhận hôm đi đám tang nhà anh Lê Cát)
Tổng quỹ: 5.500.000 đồng (Năm triệu năm trăm ngàn đồng chẵn)

Ủng hộ học trò thầy Ya: 2.500.000 đồng (NNQ chuyển 1.500.000 đồng, anh Khoái chuyển 1.000.000 đồng).
Mua 50 BHYT cho 50 học sinh khó khăn của Trường THPT Hàm Giang (huyện Trà Cú, tỉnh Trà Vinh)
Theo thông tin từ thầy Ya: Các GVCN lọc danh sách các em thuộc đối tượng này, đưa ra nhà trường bình xét để chọn toàn trường ra 50 em khó khăn nhưng chưa được hưởng chính sách từ hộ nghèo và cận nghèo ở địa phương. Khi thực hiện xong, Thầy Ya sẽ đưa danh sách, hình ảnh lên nhà Cần Thơ công bố cùng mọi người.

Chân thành cảm ơn các thành viên nhà Cần Thơ và các anh chị đã có những đóng góp cho Quỹ Thiện Nguyện thời gian qua để cùng chia sẻ khó khăn với cộng đồng.
Cảm ơn thầy Ya đã giúp nhà Cần Thơ thực hiện.

P/S:Tính đến thời điểm này, Quỹ Thiện Nguyện còn dư 3.000.000 đồng (ba triệu đồng chẵn). Nhà mình xem có thể làm từ thiện ở đâu, kết hợp với những chuyến đi của nhà mình he!

Em xin chân thành cảm ơn mọi người đã gửi lời chúc mừng đến em! Em đã có 1 sinh nhật rất vui!
Ối, Du ơi là Du. Hôm bữa là sanh nhựt của em hả Du ơi! Anh bận nhiều việc nên không hay sanh nhựt em, Du ơi là Du! :D

(beer) Chúc mừng muộn sinh nhật, em nhé! Lớn thêm một tuổi nà, nhiều niềm vui nà, được nhiều người thích nà. Tươi trẻ nà, vui vẻ nà. :bd

Last edited:
Ối, Du ơi là Du. Hôm bữa là sanh nhựt của em hả Du ơi! Anh bận nhiều việc nên không hay sanh nhựt em, Du ơi là Du! :D

(beer) Chúc mừng muộn sinh nhật, em nhé! Lớn thêm một tuổi nà, nhiều niềm vui nà, được nhiều người thích nà. Tươi trẻ nà, vui vẻ nà. :bd

==>>>> Cảm ơn nà! Mắc đ... quá nà!!!!!! hohohhoo
Sớm zìa CT cho gửi mấy cái bộ đồ may từ thời Pháp thuộc nà!
Tui sang tui trọng mà Quê Cưng, tui đâu mặc mấy bộ đồ đó oài được, ngứa gảy chịu sao nổi! hohhoho=))

@Anh Phái: Đi vui vẻ hen! Chúc mọi việc tốt đẹp và trở về "oành cháng"!!! akakakak(c)(beer)

@Du: Tuần này rảnh rang, định "dìa" Cần Thơ chơi nhưng chợt thèm cái nắng nhẹ và gió lạnh Dalat nên thôi, quay đầu lên đó. Hai ngày trên con ngựa sắt, vòng vèo chụp ảnh ở D'ran. Nghe nói, mùa này, D'ran đẹp lắm. Một vài tuần nữa mới "dìa" Cần Thơ.

Qua ngày 22/11 rồi , nỗi buồn rồi cũng vơi và chóng qua đi ...(c) anh chị em nhà mình tiếp tục sống , cố gắng và chém gió tiếp nhé ...(c)
Chiều mai ta lại lên đường làm nghĩa vụ Quốc tế ..=)) ( oai không ?? )Copy chương trình từ FB qua cho anh chị em thèm chơi ...;)

Cách đây chưa bao lâu, ông Khoái nói: Quê ơi, anh cai phượt một thời gian.
Cũng may là ổng cai nên chỉ đi Thái rồi đi Lào thôi. Chứ ổng nói "Quê ơi, anh đi phượt" thì chắc...

Cả tuần nay nhà có việc ,kg biết được nhiều thông tin của diễn đàn.Giờ ra tiệm net xem .
Có những thông tin mình kg rõ ,nay xem lại xúc động kg cầm được nước mắt.Cảm ơn NNQ .
Ngày mai đi thăm LC chắc sẽ gặp Trương và Hiềnca ở đó .
Chúc mừng sinh nhật muộn của KTD+Sư tử biển ...và các bạn có sn trong tháng 11 này nhé.
Sắp hết một năm nữa rồi.Cầu chúc cho tất cả ace bình an trên mọi nẻo đường+nhiều niềm vui mới +hạnh phúc.

Cả tuần nay nhà có việc ,kg biết được nhiều thông tin của diễn đàn.Giờ ra tiệm net xem .
Có những thông tin mình kg rõ ,nay xem lại xúc động kg cầm được nước mắt.Cảm ơn NNQ .
Ngày mai đi thăm LC chắc sẽ gặp Trương và Hiềnca ở đó .
Chúc mừng sinh nhật muộn của KTD+Sư tử biển ...và các bạn có sn trong tháng 11 này nhé.
Sắp hết một năm nữa rồi.Cầu chúc cho tất cả ace bình an trên mọi nẻo đường+nhiều niềm vui mới +hạnh phúc.

Thay mặt mấy anh chị em có sinh nhật tháng 11, con cảm ơn Mai cô cô nhiều lắm!!!
Mấy anh chị em còn lại ở CT cũng đang rất muốn đi BD để thăm anh Cát với gia đình 1 lần cô ạ!
Mong sớm gặp lại cô cô!!! :)

Thay mặt mấy anh chị em có sinh nhật tháng 11, con cảm ơn Mai cô cô nhiều lắm!!!
Mấy anh chị em còn lại ở CT cũng đang rất muốn đi BD để thăm anh Cát với gia đình 1 lần cô ạ!
Mong sớm gặp lại cô cô!!! :)

To Nhà Cần Thơ!

Thứ 7 này em sẽ nghỉ làm để ở nhà lai rai với sư phụ và ACE nhà CT đến trưa chủ nhật luôn.

Kế hoạch tạm tính cho việc lai rai với nhà CT như sau:

Ngày thứ 7:
10h00 Anh Hienca sẽ đón Anh Trương tại bến xe Miền Tây->BV Gia Định->Nhà Anh Lê Cat

13h00: Anh em nào nghỉ thứ 7 sẽ tập trung tại quán Hai Châu ( quán mà ace nhà Bình Dương off chuyến đà lạt) lai rai, quán mát mẽ, khung cảnh đồng quê ( nhờ ai có cây đàn đem theo nhé), sẽ được thưởng thức tiến đàn của "Trương Chi", kakakka, nghe tới là thèm, Rùa sẽ kèm sư phụ suốt luôn, dù gục ngã vẫn vui.

18h00: Anh Trương sẽ di chuyển về nhà Rùa tắm rửa.
18h30: tập trung cafe tại quán Điểm Hẹn
20h00:Kéo về nhà Rùa party overnight ( do cả nhà kéo nhau đi châu đốc hết rùi )
21h00 nhờ Anh em nào ở gần BXMT đón Ngochien và KTD lên nhà rùa tham gia party luôn.

Không biết còn ai ở nhà thu xếp được tham gia cho vui không nè, Nhất là vợ chồng Tàu Ngầm Nhanguyen, lăng sâu mất tích luôn., tạm thời chỉ biết được có 3 thành viên nhà Ct có thể tham gia.

Tối đó nhà CT sẽ nghỉ tại nhà Rùa, nhà mà hôm trứoc off tăng 2 nha, Sư Phụ và NGochien, KTD chung nhà sẽ dễ cháy lắm đây

Sẽ chuẩn bị dự phòng cho Trương sư phục xe Viva(nhưng Rùa sẽ làm xế cho Sư Phụ suốt tuyến khỏi chạy xe), Ngochien và KTD là tay ga ( nhưng chắc chắn rằng không ai để chị Ngochien và KTD tự chạy cả, có người xế riêng hết )

Sáng chủ nhật:
7h00 ăn sáng tại nhà Rùa ( Sẽ chuẩn bị món Bò Né + Bánh mì )
8h00 ẽ đưa Ngochien và KTD và Sư Phụ Trương sang nhà lê cat đốt nhang, xong xuối tham quan núi châu thới,

11h00 Về Lái Thiêu Ăn Bánh Bèo Mỹ Liên.

12h00 Lai rai đến khi nào về sẽ đưa nhà CT ra BXMT về lại Cần Thơ.

Anh chị em nào thu xếp được thì tham gia mọi lúc nhé, ai rảnh lúc nào tham gia lúc đó, riêng Rùa sẽ túc trực chén với nhà CT

Không biết kế hoạch này có ổn không, nếu có gì bất cập xin cho ý kiến nhé.thanks
Welcome Cần Thơ Club

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,677
191,483
Latest member
vickiesand
Back