What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Trong cuộc họp ngày 21/10 sẽ bàn tiếp về các vụ đi đà lạt vào đầu tháng 11, đi pnonphen vào tháng 12, đi núi tà lơn bên campuchia, đi đảo hải tặc, đi ...đâu đó vào khoảng thời gian nào đó....
P/S: Du ơi, Anh Vân, vợ a Vân và 1 thằng lính của anh tham gia chuyến Đà Lạt này nữa. A đang giữ tiền cọc 1tr ở đây nè. Khi ốp a đưa cho nhé.

Trời ơi thấy ham quá cho mình tham gia với, sẽ cố gắng rủ Rùa đi nữa. Trương ơi cho mình 2 vé nhé

Kèo thơm quá coi chừng bước không tới nha anh, nghe nói PBD off ngày chủ nhật luôn thì sao 2 anh em mình chuồn về đây ăn cá linh được, nếu vậy anh cố gắn làm sao cho 2 nhà off lệch lịch đi mình còn bám theo với.
Khô Cá Dứa thì hôm chủ nhật thưởng thức rồi, quá tuyệt, nhưng còn cá linh nấu lẫu thì chưa ăn, nghe thèm chảy nước miếng luôn.
Nếu có ai thương tình thì nhín chừa rùa tí nha.

Thông báo:
Đêm qua, sau cuộc họp vô cùng căng thẳng và tốn một số bia mồi tại quán Muối tiêu chanh để bàn bạc về những phi vụ phượt tiếp theo. Cuối cùng nhà CT đã đi đến kết luận như sau:
Ngày CN, 21/10/2012, nhà CT sẽ đến nhà HHT59 họp tiếp. Trong cuộc họp sẽ có một số món đưa cay chuyên về cá linh, cụ thể là 3 món:
1. Cá linh chiên giòn
2. Chả cá linh
3. Cá linh nấu chua với bông súng, bông điên điển.
Phương án tác chiến như sau:
- Sáng CN tui sẽ đi chợ mua chừng 3, 4 ký cá linh trước, sau đó dọt lên quán 3Gs lúc 8h, ăn sáng, cafe với ace và bàn bạc, phân công cụ thể nhiệm vụ từng đồng chí.
- Lúc 9h sẽ đến nhà HHT59 để triển khai công việc chuyên môn.
- 11h dọn mâm dĩa.
- 11h30: Bụp.
Bà con nhà mình nhanh chân đăng ký nhé. Cái quán này lâu lâu mới mở 1 lần đó, có kèm theo đờn ca tài tử nữa...:D
P/S: Ace nhà BD có ai quởn dọt xuống tham gia nhé. Queo khom...(beer)(c)

Anh Trương làm bếp trưởng hả anh? với lại nếu anh mua cá Linh rồi lên 3GS uống ca phê ăn sáng và tám nửa thi e sợ cá linh bị "biến dạng" quá anh hềh. mà nhà Cu Trọng cho phép được mấy ghế vậy anh?

Hii lâu quá không gặp mặt bà con gần xa, xin bà con bỏ qua cho tiểu đệ nha :D

Thông báo:
Đêm qua, sau cuộc họp vô cùng căng thẳng và tốn một số bia mồi tại quán Muối tiêu chanh để bàn bạc về những phi vụ phượt tiếp theo. Cuối cùng nhà CT đã đi đến kết luận như sau:
Ngày CN, 21/10/2012, nhà CT sẽ đến nhà HHT59 họp tiếp. Trong cuộc họp sẽ có một số món đưa cay chuyên về cá linh, cụ thể là 3 món:
1. Cá linh chiên giòn
2. Chả cá linh
3. Cá linh nấu chua với bông súng, bông điên điển.
Phương án tác chiến như sau:
- Sáng CN tui sẽ đi chợ mua chừng 3, 4 ký cá linh trước, sau đó dọt lên quán 3Gs lúc 8h, ăn sáng, cafe với ace và bàn bạc, phân công cụ thể nhiệm vụ từng đồng chí.
- Lúc 9h sẽ đến nhà HHT59 để triển khai công việc chuyên môn.
- 11h dọn mâm dĩa.
- 11h30: Bụp.
Bà con nhà mình nhanh chân đăng ký nhé. Cái quán này lâu lâu mới mở 1 lần đó, có kèm theo đờn ca tài tử nữa...:D
P/S: Ace nhà BD có ai quởn dọt xuống tham gia nhé. Queo khom...(beer)(c)

Cho em đăng ký nữa anh Trương ơi, anh Nhã tính sau hen...:D
Zậy sáng chủ nhật tập họp ở 3Gs hả?

P/s: mấy bữa nay em ko zô phượt, nếu có đặt gạch đi Campuchia anh cho em đặt thêm 1 cục dập dòm cho thèng bạn hen.

Anh Trương làm bếp trưởng hả anh? với lại nếu anh mua cá Linh rồi lên 3GS uống ca phê ăn sáng và tám nửa thi e sợ cá linh bị "biến dạng" quá anh hềh. mà nhà Cu Trọng cho phép được mấy ghế vậy anh?

Hii lâu quá không gặp mặt bà con gần xa, xin bà con bỏ qua cho tiểu đệ nha :D

Biết sao vắng mặt lâu rồi thiệt là bất ngờ luôn đó nghen. Mà nè! Mai mốt có gặp chị là phải gọi bằng Cô cho phải vai vế nhé, hay gọi là O Nữ đi nhé chị thích gọi thế hơn í hihihihi :D

Thay lời muốn nói: Chính xác ca sĩ Trương là Bếp trưởng đấy và cũng đừng lo cá linh bị biến dạng vì ca sĩ Trương sẽ đi chợ sớm tìm mua cá linh còn nhảy tung tăng đó mờ. Còn nhà Trọng thì ace hổng có ngồi ghế đâu mà ngồi dưới đất luôn áh không giới hạn đâu càng đông càng vui :)

Last edited:
Cho em đăng ký nữa anh Trương ơi, anh Nhã tính sau hen...:D
Zậy sáng chủ nhật tập họp ở 3Gs hả?

P/s: mấy bữa nay em ko zô phượt, nếu có đặt gạch đi Campuchia anh cho em đặt thêm 1 cục dập dòm cho thèng bạn hen.

Dữ hôn "tàu ngầm" em lâu lắm mới thấy xuất hiện trong nhà PCT đó nha :D

Kèo thơm quá coi chừng bước không tới nha anh, nghe nói PBD off ngày chủ nhật luôn thì sao 2 anh em mình chuồn về đây ăn cá linh được, nếu vậy anh cố gắn làm sao cho 2 nhà off lệch lịch đi mình còn bám theo với.
Khô Cá Dứa thì hôm chủ nhật thưởng thức rồi, quá tuyệt, nhưng còn cá linh nấu lẫu thì chưa ăn, nghe thèm chảy nước miếng luôn.
Nếu có ai thương tình thì nhín chừa rùa tí nha.

Sẽ chừa phần cho Rùa đó nhưng mà Rùa có xuống không ta? há hà ha :D

Thay lời muốn nói: Chính xác ca sĩ Trương là Bếp trưởng đấy và cũng đừng lo cá linh bị biến dạng vì ca sĩ Trương sẽ đi chợ sớm tìm mua cá linh còn nhảy tung tăng đó mờ. Còn nhà Trọng thì ace hổng có ngồi ghế đâu mà ngồi dưới đất luôn áh :)
Bếp trưởng nhưng nếu nấu lộn xộn là bị mấy chị em phụ nữ bên ngoài thay ra ngay. Thôi phải ráng để coi như là đãi chị em ngày phụ nữ muộn 1 ngày đó... Nấu xong nhớ ráng ăn hết nhe mấy chị em....=))=))

Ông Rùa ổng bay vô chém gió thôi chị ơi, ổng mà xuống được mới lạ à :))

Thì ra anh chỉ vào đầy để chém gió thôi! Vậy mà, em cứ tưởng thật... e cứ nuôi hi vọng.... Ôi anh Rùa!!! (NO)

@ Ca sĩ Trương: Tụi em sẽ làm hết các khâu bên ngoài tiếp anh, còn lại nêm nếm là dành cho anh. Nhỏ lớn k biết nêm canh chua, hohhohoho:(.

@Anh Bồng: Em cần anh chủ nhật tuần này lắm anh có biết không!!!??? Đừng bỏ em hôm ấy anh nhé! keke, sẽ có việc cho anh mần! :))

@ Anh Chọng hht59: Sẽ có 1 đám lâu la kéo vô nhà anh tuần này, akaka, vui lắm là vui! Nồi nêu xoong chảo, thiếu gì e sẽ bổ sung tiếp cho! Như đã hứa, e sẽ lau dọn, rửa rái sạch sẽ chén dĩa cho chủ nhà. Nếu cần, em có thể lau chùi anh chủ nhà bóng loáng luôn cũng dc, hohhhoho. Nói thiệt lắm đóa nghen!!! =))

Mình off gom bi trước khi đi chợ đi quơi, tối thứ 6 hay thứ 7 gì đóa đê cô, chú, anh, chị, em, cháu....:D.
(Cháu ở đây là mày á Ime-Tuấn Anh, akakaka)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,615
191,454
Latest member
taixiuonline66
Back