What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Từ ngày 29/8 đến 4/9 em cùng đồng bọn trong nhóm đi BKK bằng đường bộ. Chia sẻ tí thông tin để nhỡ có đồng chí nào muốn đi sẽ biết. Hàng tuần sáng thứ tư có 1 chuyến xe giường nằm từ Đà Nẵng xuất phát ở bến xe đi Savanakhet và thứ 5 về lại. Chỉ có 1 chuyến duy nhất đi mỗi tuần. Nếu đi ngày khác phải ra Huế bến xe phía Nam mới có xe. Giá vé xe giường nằm 400.000 đồng ko bao ăn. Xe đi Lao Bảo, qua biên giới rồi đi Savan. Phí làm thủ tục ở cửa khẩu mất 10.000 VND phía hải quan VN và 10.000 kip phía Lào.Đường đi khá xấu mà gặp trời mưa nên 9h tối mới đến bến xe Savan. Trễ rồi nên phải chờ đến sáng mai mới qua được biên giới. Ngủ 1 đêm ở Savan tranh thủ đi ăn món Lào uống bia Lào đã ơi là đã. Savan ko vui, nhôn nhịp như Viêng Chăn và Vang Viêng. Lại đi tuktuk nên nhớ cái bọn phượt Lào quá chừng. Sáng hôm sau ra bến xe đón bus đi qua biên giới đến Mukdahan, giá vé hết 50 baht. Phí cho hải quan Lào cũng 10.000 kip và bên Thái vào mua cái tờ khai nhập cảnh hết 200 baht tương đương 130.000 mình. Bà con đi Thái lần sau xin mấy tờ trên máy bay để dành đi đường bộ xài sẽ ko tốn tiền. Rồi lại thêm 40 baht nữa, tổng cộng phía Thái hết 240 baht/người. Đến bến xe mua vé đi Bangkok hết 500 baht. Buổi sáng có chuyến 6h sáng và 11h30 trưa. Đa phần là xe xuất bến từ 5h chiều đến 9h tối. Tụi mình loanh quanh ở bến xe một hồi phát hiện có quán cơm mà chủ quán người Việt trong bến xe. Ghé ăn rồi mới đi. Đến 12h trưa xe chạy, 11h đêm mới về đến BKK bến xe Mỏ Chít, về đến khách sạn 12h, cất đồ đi ăn tối đến 2h sáng luôn. Mấy ngày đi học, ăn chơi sung sướng đến chiều thứ 2 ngày 3/9 lên xe ở bến Mỏ Chít về lại Mukdahan, xe chạy 7h tối. Đến gần 4h sáng xe bị cảnh sát chặn lại luc soát tất cả để bắt những người nhập cư lậu. Hú hồn. Về đến bến xe Mukdahan lúc 5h30 sáng, thuê xe bán tải chở qua biên giới sớm để tìm xe về VN nên chấp nhận trả 1600 baht cho 9 người. Qua biên giới tốn mỗi người 20 baht phí xuất cảnh và 40 baht / người tiền ngoài giờ. Cái vụ tiền ngoài giờ mình ngu, thiệt thà đóng đủ luôn. Quay về bến xe Savan, đi tìm xe để về lại VN, may quá có xe về Huế mỗi ngày luôn. Khách đi đông lắm. Mà mình vẫn mua kịp vé đủ cho cả nhóm. Giá 110.000 kip/người. Băng qua bên kia đường bến xe có quán cafe cóc Việt Nam, đi lại chút có quán bún bò Huế của người Huế qua mở bán ngon bá cháy luôn. Xe xuất bến Savan lúc 9h, đúng ra về đến Huế 5h chiều nhưng do có vài người bị trục trặc giấy tờ nên phải chờ và về đến Huế 7h tối. Hết xe về Đà Nẵng, thuê luôn chiếc 16 chỗ về Hội An luôn, hết 1.7tr. Tổng thiệt hại cho chuyến đi của nhóm hết 5tr/người trong đó có 2 ngày 1 đêm ở resort.
1 thái baht = 670 VND
100.000 kip = 270.000 VND.

Last edited:
Hết lễ rồi nhá, anh treo lại cái này, đề nghị bác chủ Quangcung8352 tiếp tục làm việc, các mem khác có chân trong ban tổ chấy cập nhật tiếp tình hình quyên góp, danh sách tham gia chuyến đi....

Chào cả nhà Phượt Đà Thành thân mến.

Sau chuyến đi tặng quà cho các em nhỏ ở Tây Giang ngày 2-3/6 được tổ chức rất thành công của nhà phuoter Đà Nẵng. Nhưng chắc có lẽ cả nhà cũng đã chứng kiến sự thiếu thốn của các em hoc sinh nơi đây dù đó là những thứ rất cơ bản.

Với hy vọng để các em đến trường được ấm áp trong cái lạnh của miền núi rừng Tây Giang. QC xin đại diện một số ACE phượter được chuyển thông điệp này đến tất cả mọi người cùng chia sẻ và quyên góp cho các em hoc sinh tiểu học khi mùa đông sắp về.
-----------------------------------------------------------------------------

Phượt ấm áp.

Phần quà giá trị 150,000/phần/ em, bao gồm:
+2 áo ấm
+1 quần thun dài thể thao
+1 đôi dép cao su (dép bác hồ)
+1 áo mưa cánh dơi
+một số hiện vật các bạn vận động đóng góp cho các em (vở, sách, truyện đọc, bánh kẹo ..,)

1.Chi phí chương trình bao gồm:

- 84 học sinh (38 nữ, 46nam) x 150,000vnd/ phần / em = 12,600,000vnd
- Chi phí đối với thành viên tham gia chương trình 250,000vnd/ người.(100.000 cho 3 bữa ăn)
- Thời gian : 2 ngày 1 đêm từ 6-7/10 /2012
- Địa điểm Phượt và thiện nguyện : xã A Nông – Huyện Tây giang
- Quãng đường: 300km - Phương tiện :Xe máy

Chương trình
Ngày thứ nhất: 06/10
- 6h00 - 7h00 : Tập trung tại nhà hát Trưng Vương – TP Đà Nẵng
- 7h15 - 11h15 : Xuất phát đi theo tỉnh lộ 604 đến trường tiểu học xã Anông.
- 11h30 - 13h30 : Chuẩn bị ăn trưa và nghỉ ngơi
- 14h00 – 16h30 : Tổ chức hoạt động trò chơi, trao quà và hớt tóc cho các em thiếu nhi.
- 17h00 – 19h00 : Ăn Tối
- 19h30 – 23h00 : Giao lưu văn nghệ, lửa trại
Ngày thứ hai: 07/10
- 7h00 : ăn Sáng
- 8h00 : Trở về viếng thăm làng Bhalêê, làng Cơ- Tu, thuỷ điện A vương. kết thúc chương trình tại Quán Anh Ba (cầu vượt Hoà Cầm, Cẩm Lệ) công khai chi phí cho chuyến đi & tiệc chia tay.

Mọi sự đóng góp, chia sẻ của các bạn xin chuyển qua các tài khoản sau:

1.Trần Thành Quý, sdt : 0914 231931 Tk 050006055051- ngân hàng Sacombank – CN Đà Nẵng.
2. Trần Thị Quỳnh Châu : 0905824241 TK 74415989 – ACB PGD Phố cổ Hội An
3. Trần Dương Thuý Vi : 0935 884664 TK 0051000196712 NH Vietcomback – CN Bình Định

Mọi sự đóng góp của các bạn xin chuyển trực tiếp hoặc chuyển qua các tài khoản sau: các bạn có thể chuyển từ hôm nay đến ngày 30/9/2012.
• Để tiện thể lên danh sách sau khi chuyển khoản các bạn vui lòng gởi tin nhắn về số tiền, họ tên cho mình luôn nhé
• Hàng tuần sẽ tổ chức offline để trao đổi, gặp mặt, và chuẩn bị (địa điểm: TP. Đà Nẵng)

Điều kiện bắt buộc :

- Đối với xế : tay lái phải chuẩn, cẩn thận, galăng, kiểm tra thắng bố và lốp đủ độ an toàn (thời gian đó có thể là mưa, đường trơn).
- Đối với ôm: ..,( cái này em chưa nghỉ ra nhờ bác Po chém giúp em :)))
• Mỗi xe tự lo liệu nước uống trong 2 ngày.
• Những dụng cụ không thể thiếu trong chuyến đi: dây cột đồ, túi ngủ, lều, áo khoác, khẩu trang, kính mát, áo mưa, đèn bin, thuốc chống muỗi, đồ dùng cá nhân..,

p/s
- Bạch buộc vui lòng liên lạc với thợ cắt tóc Tuấn Liên để làm đẹp cho các em nhỏ.
- Ban hậu cần nắm danh sách dưới độ tuổi các em dưới đây cho thuận tiện trong việc mua đồ (lớp 5: 17nam,7nữ - lớp 4:17nam, 7nữ - lớp 3:19nam, 11nữ - lớp 2:19nam, 10nữ - lớp 1:12nam, 3nữ)

- Đây là chuyến phượt và kết hợp từ thiện nếu có khó khăn, trở ngại trong việc ăn uống hoặc sinh hoạt xin các bạn vui lòng thông cảm,

Mong lắm những tấm lòng chia sẽ.
Thân

Vụ Tây Giang này hay nè.Nhưng tiếc quá,thời gian đó bận học ở Hà Nội mất rồi.Có lẽ phải nhờ các bác chuyển chút quà cho các em trên đó thôi.Chưa biết khi nào mới có dịp ghé lại thăm bà con C'tu nơi công tác cũ nữa đây.Hic.....Vì chưa được biết ai ở hội nhà nên có thể sẽ nhờ KuraKura chuyển giúp sự ủng hộ của em.

Last edited:
Lễ - nhà nhà, người người đi chơi về up hình, e thấy mà thèm...............

A Hero: k biết ới a ở đâu nên ới trên này, a cho e cái địa chỉ mail của a với, e có chuyện muốn "thổ lộ" cùng a ;)

Hì hì, cuối tuần này e trực ĐN 24/24, a Po alo e với nhá, zụ zô nhà a Thiên Sơn e ở gần đó mà k ới e làm e buồn muốn chít, hu hu.

Chị Danbuonban là cứ suy bụng mình ra bụng a Chaubaogia nhá :))

Email của anh là: [email protected]
Sao lúc anh ở Đà Nẽng hok thổ lộ?

Anh Pollyme và đồng bọn cẩn thận củi lửa không là em bẻ cung Lào mà quay về đập phá Đà Nẽng 24H ngay đấy nhá...

Anh Pollyme và đồng bọn cẩn thận củi lửa không là em bẻ cung Lào mà quay về đập phá Đà Nẽng 24H ngay đấy nhá...
Ơ nghe câu nói này của bác Herovdc quen quen nhỉ, câu này nghe hoài mà có bao giờ thấy bác Herovdc thực hiện đâu nhỉ.

Ơ nghe câu nói này của bác Herovdc quen quen nhỉ, câu này nghe hoài mà có bao giờ thấy bác Herovdc thực hiện đâu nhỉ.

Chú hay quên giống anh nhỉ? Đầu năm đến giờ yêu Đà Nẽng 3 lần roài nhá. Lão Pollyme mà có ý kiến, ý cò như chú Chuột con là anh đốt nhà Đà Nẽng luôn đấy...:LL

Chú hay quên giống anh nhỉ? Đầu năm đến giờ yêu Đà Nẽng 3 lần roài nhá. Lão Pollyme mà có ý kiến, ý cò như chú Chuột con là anh đốt nhà Đà Nẽng luôn đấy...:LL

Anh ghi nhận nhá. Thế đang ở chỗ nào bên Lào đó, có mẫu nào theo không?

Chaubaogia và em Ku tối qua cũng qua Lào theo cửa khẩu Bờ Y rồi, biết đâu mấy anh em lại gặp nhau ở bển.

Hôm qua đồng chí Lang tu làm quả sinh nhật hoành quá, có một số mem nhà ta tới chung vui.

Chúc mừng sinh nhật Lang tu nhá, chúc em sức khỏe, hạnh phúc và thành công.

Trông cứ như đám hỏi nhể, ke ke!

attachment.php

Các mem phượt nhà ta nâng ly chúc Lang tu...giề thêm một tuổi :))

attachment.php

Hoa và bia của các mem nữ nữa nhá, oách xà loách ghê!

attachment.php

Thanh chơi luôn quả đầu mới nè, tin tin chưa :D

attachment.php

Chúc Lạng tư sang năm phấn đấu lên được... lạng rưỡi nhá.

attachment.php

Anh ghi nhận nhá. Thế đang ở chỗ nào bên Lào đó, có mẫu nào theo không?

Chaubaogia và em Ku tối qua cũng qua Lào theo cửa khẩu Bờ Y rồi, biết đâu mấy anh em lại gặp nhau ở bển.

Đôi trẻ đi chơi em không quấy đâu anh Pollyme, em đang định đốt nhà Đà Nẽng tối nay dưng thôi nhỉ...

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,685
191,489
Latest member
HoangHR
Back