What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
:(:)(:)((Em Ku bị các anh Police mời uống bia lào hết 400 000kip. Giờ 2 anh em ko còn xiền mà về VN nữa. Tối nay phải tá túc ở Lãnh sự quán để sáng mai đi ké xe lãnh sự về VN đây. Tình hình rất bi đát. Em về sẽ kể mọi người sau.

Thế Chaubaogia đâu?
Anh tưởng ông chaubaogia gặp trường hợp đấy là xốc cổ áo Police nhỏ, dong đến Police lớn giải quyết chứ? :LL

LMP vừa trở về từ Tây Tạng, nhà mình lên trang vù vù phải đọc lại để nắm bắt thông tin. Hôm nào off ẹp sẽ có 5 phần quà Tây Tạng cho 5 người đến đúng giờ hihi :). Cuối tuần cả nhà vui vẻ.

Thiệt thòi quá.
Nếu mà 1 phần ưu tiên cho người không đến được, còn 4 người đầu tiên đến đúng giờ sẽ chia nhau 4 phần còn lại thì thật là ... tốt. :LL

Thế Chaubaogia đâu?
Anh tưởng ông chaubaogia gặp trường hợp đấy là xốc cổ áo Police nhỏ, dong đến Police lớn giải quyết chứ? :LL

Trường hợp này không thể làm thế được, không có bằng lái xe phân khối lớn, bị giam xe, sau đó thì phạt 400,000 kip. Hết tiền nên phải đi xe đạp:

attachment.php

Lúc này chỉ còn 10.000 kip cuối cùng, phải ăn trưa bắng cách đi chợ mua 2 quả trứng 2.000 kip, bánh mì 4000 kip, 1 quả dưa leo 1000kip, 1 gói mì tôm 3000 kip về GH, vào bếp xin tự nấu thành bửa ăn thế này:

attachment.php

Ăn xong phải trả phòng GH, bơ vơ ngoài đường, nên tìm cách vào lãnh sự quán xin giúp đỡ:, khi tìm được lãnh sự quán em KU mừng như bắt được vàng:

attachment.php

Buồn quá nên đị bộ dạo quanh, em Ku đang nghĩ kế bán gì đó để có xiền về VN:

attachment.php

Tối nay được ngủ tại lãnh sự chờ ngày mai tính tiếp, chưa biết thế nào, các bạn có cách gì cứu giúp 2 kẻ lang thang cơ nhỡ về được VN ko?

em Ku đang nghĩ kế bán gì đó để có xiền về VN:

Nếu em Ku không có gì để bán thì anh bán cái tự có của mình mà mang em ku về:D , cái đó bên lào nó cân ký nên của anh chắc cũng kha khá =))=))=))

]

Sau khi rủ rê dụ dỗ bằng con xe này:

attachment.php

Con CBR của anh Châu là 250 cc hay 150 cc vậy anh? Đi phượt sao anh không gắn thêm bộ thùng chở đồ? chứ loại sport này đâu có chổ cột đồ.

Miền là miền tia thấy cái khăn đa năng đội đâu rồi nhé, về mà ko có quà Lào cho mình là miền đòi đấy :D
À, mà quà gì cũng được, miễn ko phải là CỒN nhé chị KURA.

Anh chị đi về cho em xin cái chi tiết đường xá với, có khi tết này mò qua đây ăn tết :D

LMP xin úp lên 1 số ảnh chuyến đi đến Tibet của mình. (Tây Tạng, vùng đất thiêng đã mất)

Cô độc với everest

Sau lưng anh Phương là một biểu tượng thiêng liêng đấy nhé! Anh nguyện cầu gì mà quay lưng lại với đá nguyện vậy anh...

Anh Châu Anh và Kura nói thiệt hay chém gió vậy ta? Bác Po phân tích dùm đi. Em sợ bị hố hàng nữa quá.

Nghe hai đứa chém gió phần phật thế mà cũng tin à? Chả có phân khối lớn, phân khối nhỏ gì sất, thấy xe đẹp thì ké choạch phát thôi :)). Chúng nó bu bốn bánh qua Lào đập phá đấy em. Lần này lão Chaubaogia đem theo 100 trẹo đấy, mau về đem bia Lào cho anh mày uống ngay (not Cồn nhá :D)

@Lê Minh Phương : Đi Tây Tạng có dắt nàng theo không? Nhất LMP rồi đó, tung tăng khắp nơi, sang năm đi phượt... mặt trăng nữa là đủ =))

Potala về đêm đẹp quá!

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,684
191,489
Latest member
HoangHR
Back