What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
@electron: =.= cái zụ cà fe cà fáo fai cuối năm về nhà mới tung tăng được, chừ đang ... ở một nơi xa lắm =))
@KARUKARU: mắc chi anh xỉu anh? gió trên Đông Hà thổi xuống đây mát quá đi :))
@hieuhoc21: rứa muốn giới thiệu rỡ ràng thì fai gồm nh~ thông tin gì anh :-?

Các mem mới vào nhà PDN nên chú ý :

Trước tiên hoan nghênh các bạn đã có ý muốn ra nhập PDN. PDN luôn mở rộng để các bạn tham gia, nhưng các bạn muốn tham gia thì cũng nên làm động tác chào hỏi (như vào nhà người khác vậy). Thứ nữa, muốn làm thành viên PDN thì bản thân các bạn phải tự giới thiệu về mình, càng chi tiết càng tốt. Trên diễn đàn là những nick ảo, nhưng ngoài đời thường chúng ta là những con người thật. Các mem PDN đều biết nhau qua các buổi off và cùng nhau đi phượt rất nhiều chuyến rồi. Cuối cùng các bạn nên đọc nội quy khi tham gia diễn đàn phượt để các bài viết không phạm quy như lỗi chính tả, không viết hoa, ngôn ngữ chát chit...

Mong các mem mới nắm được mấy vấn đề đơn giản trên.

ơ a ui...e mún tham gia thì phải làm seo....

+ Viết đơn xin ra nhập hội (tự nguyện).
+ Sơ yếu lý lịch có xác nhận của chính quyền (tránh người xấu).
+ Giấy khám sức khỏe (điều kiện để đi phượt).
+ Thu nhập (đi phượt và off rất tốn kém)
+ Tình trạng hôn nhân (để các mem cũ biết)
+ Số điện thoại (để liên lạc)

Gửi tất cả hồ sơ này cho ông Thiên Lộn (shogun) để nghiên cứu, xem xét.

Đơn giảh thế thôi Thị mầu nhóa =)) =)) =))

Trời này thèm đổ bánh xèo ăn ghê cả nhà hè! Bữa mô off về nhà người Mỹ thầm lặng đúc bánh xèo ăn đi. Ko thì về nhà nội em ở Phong Thử nhờ thím em đi xây bột gạo, xong cho lá nghệ non xắt nhỏ, bột nghệ, gia vị, đúc với dầu phụng ép, tép đất, thịt ba chỉ, cuốn với rau sống có cải con, chấm nước mắm ớt tỏi chua chua ngọt ngọt hoặc tương đậu nành xào với gan heo băm nhuyễn...chẹp chẹp, ướt gối rồi...

Trời này thèm đổ bánh xèo ăn ghê cả nhà hè! Bữa mô off về nhà người Mỹ thầm lặng đúc bánh xèo ăn đi. Ko thì về nhà nội em ở Phong Thử nhờ thím em đi xây bột gạo, xong cho lá nghệ non xắt nhỏ, bột nghệ, gia vị, đúc với dầu phụng ép, tép đất, thịt ba chỉ, cuốn với rau sống có cải con, chấm nước mắm ớt tỏi chua chua ngọt ngọt hoặc tương đậu nành xào với gan heo băm nhuyễn...chẹp chẹp, ướt gối rồi...

Tâm hồn ăn uống quá! Anh nhất trí cả hai tay :)).

Em cho luôn cái lịch cụ tỉ đi : Thời gian, địa điểm?

Nhà ta nhiều nhân tài làm bánh xèo lắm. Đây, tác phẩm của Lê Minh Phương, Thanh HT, Nga và Ariel

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Last edited:
em có chào hỏi mọi ng` rồi mà =.= sorry các anh chị nếu k đủ thông tin chi tiết
tên: Cẩm Tú
em đang học đại học ở Melbourne, Úc ~~~

em k biết mem mới vào nhà fai có thủ tục viết đơn xin gia nhâp, sơ yếu lý lịch bla bla
nên cứ ăn nói vô tư, nếu có gì thất thố em cáo lỗi

Ví dụ đơn xin gia nhập Phượt Đà Nẵng như sau:
ĐƠN XIN GIA NHẬP THÁI PHONG ĐÀ PHƯỢT
KÍNH GỬI : ông Thiên Lộn - trưởng ban xét duyệt
Ông Polyme - Thái Phòng Đà Chủ
Bà Dungbuocgiangho - Trưởng đội hậu cần ( xin bà này chứ ko bà í thù vặt đi chơi ko lo cho ăn là đói)
..... Kính thưa các loại ace nhà Phượt Đà
Em tên là...... Năm nay em....tuổi, là trai/gái/giới tính thứ 3/thứ 4( đại khái thế), hiện em còn độc thân or đã có gia đình mấy vợ mấy chồng mấy con. Đang công tác ở thiên đàng/hạ giới. Thu nhập ..../tháng đủ cho các chuyến phượt tầm...km. Sau thời gian...dập dòm, nay em chính thức xin gia nhập với nick là......, số điện thoại.....Rất mong các vị chấp nhận đơn gia nhập của em và em xin cống nộp...thùng con cọp cho lần ọp tới để ra mắt.
Xin chân thành cảm ơn.
Ký tên và chổng mông chào...
Thế là xong.
Đơn thế này là chấp nhận được ace nhể?

@anh Pô: ko nên ra tay dã man tàn độc úp hình cái bánh xèo vàng ươm béo ngậy lên như thế nhé!!! Anh hành hạ cái bao tử em vừa thôi nhé...híc

ớm, mấy bác chém kiểu đó thì men mới sao giám gia nhập, QC đọc qua thấy cũng phải suy nghỉ chứ các men mới thì bỏ chạy hết.

Các men mới xin giới thiệu tên, tuổi, nghề nghiệp nếu có thể, quan trọng hơn là thường xuyên tham gia trên này để biết các buổi off, các chuyến phượt, chém gió, hỗ trợ những thông tin mà mình biết cho các bạn có nhu cầu giúp đở, nữ thì biết "nhảy, múa, nấu ăn ngon, nam thì chỉ cần tựu lương tốt, vậy là tạm được rồi., :Dam :))
P/s Bạn Pringrain gì ơi, nếu ở Melbounre check dùm anh thông tin này với nhé, add:3011 footscray st, Melbourne, nhà Chị Ngô Thu Oanh có còn cư trú tại đó không nhé. Cảm ơn bạn

ặc ặc thiệt tình là fai viết 1 lá đơn như zậy sao, làm nhớ lại cái thời xin gia nhập đội thiếu niên tiền phong hay đoàn thanh niên cộng sản quá ~~~
chị dungbuocgiangho đã đưa mẫu sẵn thì em điền zô cho nó ... lẹ :-* thanks chị

ĐƠN XIN GIA NHẬP THÁI PHONG ĐÀ PHƯỢT
KÍNH GỬI : ông Thiên Lộn - trưởng ban xét duyệt
Ông Polyme - Thái Phòng Đà Chủ
Bà Dungbuocgiangho - Trưởng đội hậu cần
Kính thưa các loại ace nhà Phượt Đà
Em tên là Cẩm Tú, năm nay 20 tuổi, con gái, hiện em còn độc thân.
Đang học ở xứ sở Kangaroo (dù xa xôi dưng mà em vẫn rất thích phượt như khi còn ở nhà, đi bên ni cũng nhiều, cuối năm về nhà sẽ ra mắt mọi ng` sau hen :))).
Thu nhập đủ cho các chuyến phượt tầm "vô tư" km. Sau thời gian mấy giây fat hiện ra cái page ni, em xin gia nhập với nick là springrain (tại em họ Vũ Xuân đó mà kekeke)
Rất mong các vị chấp nhận đơn gia nhập của em và em xin cống nộp ... thùng con cọp (cái này là nghĩa gì vậy chị) cho lần ọp tới để ra mắt.
Xin chân thành cảm ơn.
Ký tên và chổng mông chào...
Springrain

ớm, mấy bác chém kiểu đó thì men mới sao giám gia nhập, QC đọc qua thấy cũng phải suy nghỉ chứ các men mới thì bỏ chạy hết.

Các men mới xin giới thiệu tên, tuổi, nghề nghiệp nếu có thể, quan trọng hơn là thường xuyên tham gia trên này để biết các buổi off, các chuyến phượt, chém gió, hỗ trợ những thông tin mà mình biết cho các bạn có nhu cầu giúp đở, nữ thì biết "nhảy, múa, nấu ăn ngon, nam thì chỉ cần tựu lương tốt, vậy là tạm được rồi., :Dam :))
P/s Bạn Pringrain gì ơi, nếu ở Melbounre check dùm anh thông tin này với nhé, add:3011 footscray st, Melbourne, nhà Chị Ngô Thu Oanh có còn cư trú tại đó không nhé. Cảm ơn bạn

dạ, cảm ơn anh đã nghĩa hiệp đỡ lời cho mem mới, chứ em đọc mấy thủ tục của anh Polyme mà muốn lạnh xương sống x___X
cái add anh đưa, 3011 là postcode của khu suburd footscray ở melbourne, còn địa chỉ thì fai có thêm tên đường với số nhà nữa anh ạ. Nếu giả có mấy thông tin trên thì em có thể chạy ra hỏi giúp anh (em ở khu cũng gần).

PS: à em cũng biết đổ bánh xèo í mọi ng, tay nghề cũng gọi là nhuyễn hí hí :">

Hahahahahahaha...=)) anh Quangcung thấy ko vẫn có người tin mà. Cảm ơn springrain đã rất tin tưởng chị nhé. Có điều cái chỗ mà em ko hiểu đó, em rất là thông minh. Chị bái phục!!!! Đơn của em đã được chị duyệt =)) chờ anh Polyme và Shogun nữa thôi. Sang năm chị đi Sydney, và ở đi chơi thêm 2 tuần. Hi vọng có dịp đi Melbourne và nhờ em làm thổ địa nhé. À, mà tháng 11 này anh Quangcung đi trước nè.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,634
191,469
Latest member
0337730500
Back