What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Chú chuột thử máy đấy hở, chưa rửa chụp chả đẹp được đâu. Chú nhìn thiên lôi tướng quân đấy mà học hỏi. :D
@Xé: Chém vậy thôi chớ ông hê rô đời nào ông ấy gả. :))
@Thằng lạng tư mày dislike gì anh thế?

Chú chuột thử máy đấy hở, chưa rửa chụp chả đẹp được đâu. Chú nhìn thiên lôi tướng quân đấy mà học hỏi. :D
A rách lói cái lỳ thía, cái hình đó là em chụp bèng con đt làm phóng sự giống như của bác Polyme đó, chứ súng ống chưa có bọt thì em chưa bắn được đâu

anh cứ thích dislike người khác thì thằng em cũng dislike lại thôi :))

[/QUOTE]
He,he...tên này được chụp ảnh chung với hai em xinh nhứt nhì SN phượt tại Sầm Sơn đã quá nên suýt cắn lưỡi chết tươi:)). May mà dừng kịp=))

Em chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ và phượt khỏe ạ. :)
Em thấy chương trình về quê của chị Dừng bước giang hồ rất hấp dẫn. Tuổi thơ và ký ức luôn là một khoảng trời rất đẹp trong mỗi người. Hôm nào tổ chức chương tình về quê đúc bánh xèo cho em đăng ký một chân Chị nhé!
@ Nguyệt: hôm nào gói quà chuyến Tây Giang Nguyệt ới mình sang phụ một tay nhé! Mình gửi thêm 20 cuốn vở.

Phải 20 năm rồi mới được ăn một cái đám cưới ở quê nội. Lần đám cưới chú Mười lúc tôi học lớp 3..., đám cưới chú Út thì cách đây hơn 10 năm mà lúc đó bận... ko về được.
Lần này đám cưới của anh họ, tôi và cả gia đình kéo về trước một ngày, giúp dọn dẹp trang trí nhà cửa, dựng rạp... Sân khấu chính được dựng trên luống rau khoai trước nhà...Ông bà Nội tôi có đến 10 người con nên con cháu về quá trời đông... Mấy bác mấy chú thì lập sòng đánh phỏm cả đêm, mấy cô mấy thím thì khoe nhau bộ váy áo ngày mai sẽ mặc. Rồi sửa soạn đầu tóc, móng tay, rồi kể chuyện gia đình, chuyện những kỷ niệm ngày xưa. Mấy đứa con nít thì chơi giỡn rồi la khóc um sùm. Ồn ào, tôi ngồi nhìn, lắng nghe và thấy hạnh phúc vô cùng.
Cả nhà ai cũng vui quá nên ngủ muộn, sáng dậy sớm đi rước dâu. Nghe mấy bài nhạc đám cưới trên đường đi tới nhà cô dâu, trên xe nhìn bên đường là cánh đồng lúa mênh mông, những đống rơm rạ, mấy con trâu thong thả ăn cỏ, tôi thấy mình vui lạ. Cô dâu xúng xính bộ áo dài màu đỏ, bẽn lẽn ra chào nhà trai làm mình nhớ lại cái ngày mình đám cưới...
Chiều nay... tôi rủ bọn trẻ đi kiếm lá chuối về làm quần áo, trang sức để thi ... Là mấy trò chơi mà hồi nhỏ mỗi lần về quê tôi chơi suốt ... Tuổi thơ tôi chỉ mong những ngày hè được về quê tắm mương, chơi mấy trò chơi bán đồ hàng với lá chuối, lá mít, lang thang phơi nắng ngoài đồng mà thấy sung sướng ... Nhìn thấy mấy đứa nhỏ háo hức với mấy tàu lá chuối mà tôi vui.
Hạnh phúc đôi khi chỉ đơn giản là được dự một cái đám cưới ở nhà quê.
:)
Woa hay quá xá hay bác Dungbuocgiangho ơi.
Thật không ngờ , không ngờ ...
Mình xin có đôi lời về đoạn văn quá hay của bạn nhen .
Đoạn văn trên cho ta cảm nhận được t/g (tác giả) mến cảnh quê biết bao.
Chữ nào cũng mang một ít hồn quê bàng bạc sau cảnh vật miền quê.
T/g còn mang nặng tình quê trong lòng nhiều lắm lắm.
Đâu đó,lãng đãng trong đoạn văn,cái ao ước về thú điền viên, muốn sống cuộc sống thong dong của một chủ trại của T/g.
T/g quá yêu cảnh quê, cuộc sống miền quê mà t/g đã có nhiều kỹ niệm đẹp khi còn là cô bé lên năm lên mười,nên tác giả đã bỏ công vẽ ra một bức tranh đồng quê để chúng ta thưởng thức và cũng để t/g thổ lộ tình yêu cuộc sống miền quê của t/g lên trang viết.
Bức tranh đồng quê này của t/g làm tôi nhớ tới hai câu thơ (không nhớ của ai)gợi tả không khí thu ở quê:

"Hoa mướp rụng từng đóa vàng rải rác.
Lũ chuồn chuồng nhớ nắng ngẩn ngơ bay."

Chỉ với hoa mướp rụng và chuồn chuồn bay trong mùa thu miền quê, mà các bạn đã phải hình dung ra một bức tranh tuyệt đẹp khác.
Cảm ơn bạn Dungbuocgiangho nhiều nhiều nhen(đã cho mình thưởng thức bức tranh đẹp này).
Mượn ý của bạn:
" Hạnh phúc đôi khi chỉ đơn giản là được sống ở nhà quê và được hít thở không khí miền quê."
Có lẽ đây cũng là 1 trong những tôn chỉ của Phuot phải không các bạn?
Mình cũng khá lâu rồi mới đọc được một đoạn văn hay (Đủ để mình vui cả ngày Hi...hi...hi) nên lan man một tí.
Thân chào
Ps: Hình như hai câu thơ trên là của thi sĩ Anh Thơ.Ai biết xin nói hộ.Thanks.

Woa hay quá xá hay bác Dungbuocgiangho ơi.
Thật không ngờ , không ngờ ...
Mình xin có đôi lời về đoạn văn quá hay của bạn nhen .
Đoạn văn trên cho ta cảm nhận được t/g (tác giả) mến cảnh quê biết bao.
Chữ nào cũng mang một ít hồn quê bàng bạc sau cảnh vật miền quê.
T/g còn mang nặng tình quê trong lòng nhiều lắm lắm.
Đâu đó,lãng đãng trong đoạn văn,cái ao ước về thú điền viên, muốn sống cuộc sống thong dong của một chủ trại của T/g.
T/g quá yêu cảnh quê, cuộc sống miền quê mà t/g đã có nhiều kỷ niệm đẹp khi còn là cô bé lên năm lên mười,nên tác giả đã bỏ công vẽ ra một bức tranh đồng quê để chúng ta thưởng thức và cũng để t/g thổ lộ tình yêu cuộc sống miền quê của t/g lên trang viết.
Bức tranh đồng quê này của t/g làm tôi nhớ tới hai câu thơ (không nhớ của ai)gợi tả không khí thu ở quê:

"Hoa mướp rụng từng đóa vàng rải rác.
Lũ chuồn chuồn nhớ nắng ngẩn ngơ bay."

Chỉ với hoa mướp rụng và chuồn chuồn bay trong mùa thu miền quê, mà các bạn đã phải hình dung ra một bức tranh tuyệt đẹp khác.
Cảm ơn bạn Dungbuocgiangho nhiều nhiều nhen(đã cho mình thưởng thức bức tranh đẹp này).
Mượn ý của bạn:
" Hạnh phúc đôi khi chỉ đơn giản là được sống ở nhà quê và được hít thở không khí miền quê."
Có lẽ đây cũng là 1 trong những tôn chỉ của Phuot phải không các bạn?
Mình cũng khá lâu rồi mới đọc được một đoạn văn hay (Đủ để mình vui cả ngày Hi...hi...hi) nên lan man một tí.
Thân chào
Ps: Hình như hai câu thơ trên là của thi sĩ Anh Thơ.Ai biết xin nói hộ.Thanks.
Ui trời, bác Bicycle còn phân tích cả bài chia sẻ của em nữa chứ! Cảm ơn bác vì đã hiểu được tâm tư của nhà em...một cách chính xác luôn.
@ Cả nhà: chiều nay bác nào rảnh phi xe về Điện Dương chỗ em đang cất lều thăm cái lều đang xây dở dang của em chơi nhé!

Sáng nay lại tụ tập cà ghế, và đây là dung nhan mới của nhà phượtdn, bác I-love-bicycle-t đọc cái tên nick mà phải đánh vần từng chữ (nick khó đọc quá)kakakaka, ngồi bên cạnh bác I-love-bicycle-t là bác mát tơ (nhìn ẹp zai phết)
Thế là biết dung nhan của bác Bicycle rồi nhá. Bác có quả đầu thật ấn tượng. Cho hỏi tí nhá, bác có phải là giáo viên môn văn không vậy? :)) Bác hay bình thơ, văn của mây mem post lên, rất hay nhá. Kiểu này phượt ĐN trở thành trại sáng tác thơ, văn mất thôi, ke ke! Cũng thật là thú vị.

@Lehaininh : Em bên trái là Judy thành viên PHP cũng là mem nhà PDN đấy, còn em bên phải thì ai cũng biết roài, em Narpop.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,626
191,456
Latest member
jajalucifer
Back